[CCCĐ] cốc lếu thẳng tiến

maivanrau

Xe tăng
1-4 con Bạn bảo đi họp lớp ở Sa Pa lại tưởng nó trêu cá tháng tư. Ai dè đi thật tận hai hôm.

Thằng Bạn cùng lớp là tài xe chở cả lớp đi bằng xe của Nó cho " hoành" . 5h chúng nó đã ý ới gọi Em ra bến xe Bus Làng Bầu , gần cầu Thăng Long , chúng đón Em bằng cả hai xe 4b với cơ số các bạn ở Hà Nội sang.6h sáng đã ở Xuân Hoà V.p trời mưa như trút nước. Thấy bảo con Bé hoa khôi của Lớp bị tai nạn xe máy nên không đi được , mấy thằng nhìn nhau bảo : " Tiếc nhỉ " cười... vừa năm ngoái họp Lớp Bạn ấy mách mới ly dị.

xe đi đến Bình Xuyên V.P thì nhập làn. đi gần đến Lào Cai thì một Bạn có Chồng đang thi công công trình trên này nên ghé thăm, mấy Thằng không biết ý cứ lẵng nhẵng đi theo Vợ , Chồng nhà kia, rốt cuộc lại lên xe đi tiếp.

xx Lao cai.

Sa Pa đây rồi .

đẹp và lạ lẫm .
Bọn Em ăn trưa rồi đi leo núi đến tối thì ăn ngoài trời. thôi mai Em phọt tiếp.

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Em vào đội hóng.

nguyenthinh1001

Đi bộ
em cũng lót dép hóng

maivanrau

Xe tăng
sáng hôm xuất phát thì đi trên đường trời lại đẹp , xe rẽ vào nhà hàng Tuấn Tú ăn sáng rồi quất thẳng lên sa Pa ăn trưa.

ăn trưa xong đi leo núi , lễ Chùa trên Cổng trời và 12 con giáp , cảnh cũng đẹp . Rất nhiều các Cô Gái thuê bộ váy Đồng Bào bản địa để chụp ảnh. Đứa bạn ngày trước ngồi cạnh rủ Em chạy vào xem hát múa , rồi đến lúc múa xạp nó nhảy lên múa ngã dúi dụi nhưng cuối cùng Nó cũng nhảy được.

maivanrau

Xe tăng
Tối hôm ấy hỏi Chủ khách sạn ở đây có tắm thuốc không ạ ? thì Họ trả lời ở đây chỉ có' phang luôn thôi ợ". Tối ấy hội con Trai đánh chắn Em ngồi xem , nhân lúc Thằng Bạn đi lái cầm bài đánh hộ , thế là Nó đang được , Nó nhường luôn số tiền Nó được Nó đưa mấy đứa cả Trai, Gái đi tắm. Em vào lại rửa mít cho Nó. Em thua mất số tiền đủ mua 1 con dao vỏ gỗ , một cái bàn tròn bằng mây, cộng một nỏ bắn tên, một quả bầu khô của Đồng Bào, đinh mua về treo ở quán xong thua nên cắt.

Khoảng 12h hôm sau Bọn Em ngồi trong cáp treo để lên đỉnh nóc nhà Đông Dương. đến nửa đường thì bị mất điện , cáp dừng mất khoảng 1 phút sau có máy phát điện thì lại chạy, lúc này gió rất mạnh khiến Em rất sợ. không biết tụi Nó thế nào. Nhưng khi xuống Em bảo Tớ chỉ đi một lần cho biết thôi thì đứa nào cũng bảo xuống đây mới biết là còn sống. hãi quá !

maivanrau

Xe tăng

Em diện áo ô tô phăn đấy ạ , đầu Em đội chiếc mũ thổ cẩm của Ấn Độ. cuối cùng Bọn Em cũng mò lên đỉnh phải nói trên này Họ đầu tư bài bản sang trọng không chê vào đâu được. trên này không khí lạnh và nhiều mây , chụp trong điều kiện này thì i-phon chụp là ảnh đẹp nhất. Các Bạn Gái tóc cứ bay như trong studio. Bọn Em có chuẩn bị một lá cờ chụp ảnh khá hào hứng , phấn khích.