[CCCĐ] Coburg - Germany. Thành phố nhỏ nhắn, xinh đẹp miền nam nước Đức.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
hoamoctrang1.multiply.com
Em vừa vào chat với F1 (Bên đó bây giờ là 10h trưa). F1 nhà em hôm nay được nghỉ vì là ngày lễ Quốc Khánh Đức (3/10) các Cụ ạ.

Chúc mừng Quốc Khánh GERMANY@};-@};-@};-@};-@};-

Audioto

Xe tăng
Chào Bác@};-. Lâu lắm rồi mới thấy Bác xuất hiện:). Vừa rồi có 3 đoàn sang đó, 2 đoàn kia sang bên Đức mới thi, F1 nhà em thì thi ngay tại Việt Nam thế nên đi chuyến cuối cùng Bác ạ. F1 nhà Bác sao rồi ạ? Vẫn học tốt chứ Bác? Mà Bác bỏ ý định cho F1 đi qua bên này rồi à?
F1 nhà em bỏ NT, năm nay vào BK, chắc học ĐH ở nhà rồi tính tiếp
Nhà em vẫn ưu tiên đầu tư vào học tập :)
Nghèo vẫn phải cho cu tèo đi du học ah :D

fuxe

Xe container
chúc mừng cụ (b)

Natsumi07

Xe tải
F1 nhà cụ học ở bên này thì em chắc thế nào cũng có ngày cụ sang thăm thôi. Chuyện đi lại bây giờ dễ dàng quá, em cũng sắp có vợ chồng ông bạn sang đây chơi theo tour du lịch. Cái xe có logo như của em thì ở nhà hơi vấn đề một chút nhưng ở bên này thì đơn giản hơn . Xe chất lượng hơn, dễ tìm hơn và nhất là rẻ hơn nhiều cụ ạ. Em ở bên này chạy vài loại xe rồi nhưng rút lại là cứ phải gắn bó với cái logo này thôi.

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em bỏ NT, năm nay vào BK, chắc học ĐH ở nhà rồi tính tiếp
Nhà em vẫn ưu tiên đầu tư vào học tập :)
Nghèo vẫn phải cho cu tèo đi du học ah :D
Sao lại bỏ NT, F1 nhà Bác lại thích khối kỹ thuật à? em cũng đồng quan điểm như Bác "nghèo vẫn phải cho cu tèo đi du học". Đi là sáng suốt Bác ạ và càng đi sớm ngày nào tốt ngày đó. Tiếc là hồi đó Bác không quyết tâm chứ không thì giờ F1 nhà em đã có bạn rồi:). Cần tư véo gì cứ ới em nhá!

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà cụ học ở bên này thì em chắc thế nào cũng có ngày cụ sang thăm thôi. Chuyện đi lại bây giờ dễ dàng quá, em cũng sắp có vợ chồng ông bạn sang đây chơi theo tour du lịch. Cái xe có logo như của em thì ở nhà hơi vấn đề một chút nhưng ở bên này thì đơn giản hơn . Xe chất lượng hơn, dễ tìm hơn và nhất là rẻ hơn nhiều cụ ạ. Em ở bên này chạy vài loại xe rồi nhưng rút lại là cứ phải gắn bó với cái logo này thôi.
Vâng, Tks Cụ:). Em định cuối năm sang bên đó với F1 nhưng từ giờ đến cuối năm em bận nhiều việc quá, chưa thu xếp được. Đành hẹn với F1 sang năm vậy. Mà em sợ qua bên đó mê xe quá lại không muốn về thì chít Cụ ạ:))

Audioto

Xe tăng
Sao lại bỏ NT, F1 nhà Bác lại thích khối kỹ thuật à? em cũng đồng quan điểm như Bác "nghèo vẫn phải cho cu tèo đi du học". Đi là sáng suốt Bác ạ và càng đi sớm ngày nào tốt ngày đó. Tiếc là hồi đó Bác không quyết tâm chứ không thì giờ F1 nhà em đã có bạn rồi:). Cần tư véo gì cứ ới em nhá!
F1 nhà em bỏ NT, thi và đỗ BK
Nó thích thế và quả quyết thi lại :)
Đi muộn tí cũng chả sao vì xưa em cũng đi muộn lắm :D
Để hôm nào em mời cafe nhé, kỳ này em hơi rảnh, hihi

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em bỏ NT, thi và đỗ BK
Nó thích thế và quả quyết thi lại :)
Đi muộn tí cũng chả sao vì xưa em cũng đi muộn lắm :D
Để hôm nào em mời cafe nhé, kỳ này em hơi rảnh, hihi
Vâng, cháu nó thích thì cứ để cho nó lựa chọn Bác ạ. Mà F1 nhà Bác học khoa nào ạ? Có liên quan gì tới Điên không ạ:)? Hôm nào rảnh Bác qua em cafe rồi nói chuyện nhé!

Audioto

Xe tăng
Vâng, cháu nó thích thì cứ để cho nó lựa chọn Bác ạ. Mà F1 nhà Bác học khoa nào ạ? Có liên quan gì tới Điên không ạ:)? Hôm nào rảnh Bác qua em cafe rồi nói chuyện nhé!
Khoa Điện tử Viễn thông hay Công nghệ thông tin gì đó, có 1 chữ Điên :) .
Sang tuần mời mợ cafe nhé

xe_om88

Xe tăng
nước Đức đẹp và thanh bình quá

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Trường học của F1 nhà em nằm trên 1 quả đồi.

Chỗ nào cũng thấy cây cối. Vì nằm tách biệt trên 1 quả đồi nên rất yên tĩnh, phù hợp cho 1 môi trường học tập.

Xuống phố thì như này ạ:

F1 nhà em cùng các bạn xuống phố mua đồ ăn:

Trẻ con cũng được bố mẹ cho đi mua sắm:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
nước Đức đẹp và thanh bình quá
Vâng, ở Đức có những TP rất đông dân cư, và cũng có những TP thì mật độ dân cư rất thưa thớt. Nơi F1 nhà em đang học tập dân cư rất ít nên nom lúc nào cũng thanh bình. Và có 1 điều rất lợi là ở đây môi trường quá tuyệt vời và giá cả sinh hoạt cũng rất rẻ nữa ạ,

Ví dụ như 1 cái bánh Doner (Thổ Nhĩ Kỳ) này có giá là 3 EUR (khoảng 80k tiền Việt). F1 nhà em vật vã mãi mới hết.

Em thấy F1 nhà em khen rất ngon:

Chỉnh sửa cuối:

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
F1 nhà em những ngày này nhớ nhà, nhớ Mẹ nên cứ lang thang chụp ảnh. Xem những tấm hình này các Cụ có cảm nhận là chủ nhân của nó đang mang trong mình nỗi buồn nhớ nhà, nhớ bạn bè và những người thân không ạ?

TP lúc về chiều:

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng
F1 nhà em những ngày này nhớ nhà, nhớ Mẹ nên cứ lang thang chụp ảnh. Xem những tấm hình này các Cụ có cảm nhận là chủ nhân của nó đang mang trong mình nỗi buồn nhớ nhà, nhớ bạn bè và những người thân không ạ?

Cũng có thể F1 nhà mợ nhớ nhà, nhớ mẹ
Nhưng cảnh TP nhỏ châu Âu bao giờ chả hiu quạnh, ảm đạm, nhất là dịp chiều cuối thu. Nếu từ ảnh này mà suy ra tâm trạng người chụp thì rất khiên cưỡng :)

Hoa Mộc Trắng

Xe điện
Website
Người Đức nói Danke nhé
Ái chà... Em chả dám múa rìu qua mắt thợ đâu ạ;)). Kiểu này chắc em cũng phải học tiếng Đức mất thui:P

Cũng có thể F1 nhà mợ nhớ nhà, nhớ mẹ
Nhưng cảnh TP nhỏ châu Âu bao giờ chả hiu quạnh, ảm đạm, nhất là dịp chiều cuối thu. Nếu từ ảnh này mà suy ra tâm trạng người chụp thì rất khiên cưỡng :)
Hix, thì đúng là suy diễn thôi mà Bác. Em cũng suy từ tâm trạng của em ra tâm trạng của F1. Thằng bé lần đầu xa mẹ, vào FB của nó thấy lúc nào cũng than nhớ nhà, nhớ Mẹ thôi...