[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

Zinger 2008

Xe buýt
Cụ lý thuyết xuông thôi :))

Em ví dụ cụ ra đường, gặp con "phụ nữ" nó có va chạm gì với cụ, nó réo bố mẹ cụ lên chửi, cụ có cho nó cái tát để tắt tiếng không?

Có con mẹ mìn nào đấy định bắt bế con cụ đi, cụ có táng cho nó sấp mặt không?

Không đánh, đấy là nguyên tắc cư xử khi "là bạn". Còn khi là "kẻ thù" thì đàn ông có súng dùng súng, có tay dùng tay. Chứ lại đứng lắp bắp lấy cái lý do quân tử rởm ra để nó đạp mình xuống đất giẫm lên mấy cái mà không làm gì thì mới là hèn.

Kẻ thù thì không có giới tính. :D
Em thích còm này của cụ, đặc biệt là câu cuối!

Mợ Tũn

Đi bộ
Em biết diễn viên Hoàng Yến qua nhân vật Khánh Chi trong sitcom Gái ngoan truyền kỳ, đóng cùng Vân Dung và Hồng Hạnh.
Phim vận vào đời hay sao mà đường hôn nhân cô này lận đận quá. Haizz.

Voi coi HN

Xe tăng
Đàn ông gì mà đấm phụ nữ vào mặt dã man như vậy lại còn đấm trộm bất ngờ, em éo ưa gì bọn showbiz ưỡn ẹo này nhưng loại đàn ông này ko đáng mặt đàn ông. Thôi thì suy cho cùng mèo mả gà đồng cả thôi, để xem còn mấy thằng nữa rúc vào váy con mụ lẳng lơ này.

letrungdungcz

Xe tăng

Lucky.Cat

Xe buýt
Hơ, em tính là tính các anh dai tân chưa vợ như chồng t4 của chị ấy chứ ạ! ;;) ;;) ;;)
Hồi mợ này mới cưới chồng T4 này có nói là tay chồng đã 1 đời vợ và 1 con trai rồi, con ở với bà nội thỉnh thoảng HY vẫn đến chơi và mua quà cho con của chồng.

congagia2016

Xe tăng
Lạc đề chút, theo cụ thì trong lời thề độc thì nhất thiết phải có những nội dung đại loại kiểu như nào? ;)
Cắm hương là thề độc ư? 8-|
Cụ vui lòng đọc lại comment các nội dung yêu cầu thề độc của cái cụ em đã quote ạ, em nhớ có nội dung cắm hương cụ ạ

shanhimi

Xe tải
Cách đây 2 năm em có chở mợ Hoàng Yến này và bà Kim Xuyến với người nữa ở chỗ matsa chân Giảng Võ về tòa chung cư gần 245 Lạc Long Quân, trên xe chủ yếu mợ này nói, mợ ý còn nói chuyện là mợ ý tát cho chồng một phát. Xong mợ HY với người kia xuống xe, em chở bà Kim Xuyến về Goldmark City 136 Hồ Tùng Mậu, quãng đường 7km em lấy có 50k mà bà ấy kêu đắt thế. Nói chung là em thấy ko có cảm tình với mợ HY ạ.

Limlem

[Tịch thu bằng lái]
Vẫn thắc mắc cũ: cắm hương là thề độc ư?
E ko rõ là cụ hỏi thật hay hỏi kháy?
Thề chơi chơi thì có câu Thề cá trê chui ống. Còn khi người ta nói cắm hương khi thề nghĩa là người ta đã gắn sự sống chết bản thân, tận hiến trung thành với lời thề đó. Nghĩa là người ta ko đùa!

(Kiểu như ở Mý thì đặt tay lên Kinh Thánh rùi thề ý)
Cụ còn thắc mắc gì hơm :-?

Ps. Tự nhiên nghĩ, mấy cấn bộ khi nhậm chức cũng bắt cắm hương thề tuyệt đối trung thành, ko tơ hào tư túi xà xẻo của công... Ko biết có ông nào dám thề ko nhở ;;)

Xechaybangcom

Xe điện
tôi đang ví dụ thế vì chúng ta k biết sự thật! Tát con vợ 1 cái có được xem là nguy hiểm không? Có biết chắc nó không có khae năng đánh lại không? Chửi thâm độc 1 người k có khả năng chửi lại vì chậm mồm miệng là hay? Pháp luật cũng có quy định về xúc phạm nhân phẩm người khác?
Sao cụ lại giả sử theo chiều hướng tiêu cực như vậy?

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
E ko rõ là cụ hỏi thật hay hỏi kháy?
Thề chơi chơi thì có câu Thề cá trê chui ống. Còn khi người ta nói cắm hương khi thề nghĩa là người ta đã gắn sự sống chết bản thân, tận hiến trung thành với lời thề đó. Nghĩa là người ta ko đùa!

(Kiểu như ở Mý thì đặt tay lên Kinh Thánh rùi thề ý)
Cụ còn thắc mắc gì hơm :-?

Ps. Tự nhiên nghĩ, mấy cấn bộ khi nhậm chức cũng bắt cắm hương thề tuyệt đối trung thành, ko tơ hào tư túi xà xẻo của công... Ko biết có ông nào dám thề ko nhở ;;)
Haiz, trên of cần dùng còm để thề cụ ạ, tả mồm vừa cắm hương? Do đó em thắc mắc thôi, anw sa đà vào lại lạc đề ;)
Em ví dụ nhanh ở Sài gòn hay khích bác nhau để thề thế này: "mày có dám thề nếu sai cả nhà mày bị xe cán chết không?"

chandai.toinack

Xe điện
Trước giờ cứ tưởng anh Dũng là mối tình đầu của chị Hằng.
Vậy chúc cho chị Yến tương lai cũng lấy được chồng không bằng thì cũng gần bằng anh Dũng, nếu đây là mẫu người chị ko chê.
Chị gái ch Hằng ( Tuyền) là vợ trc của a Dũng ( ah e nghe thôi ạ)
E chỉ nhớ có năm lùm xùm Nam Can Kim Anh.
Anh chị í tức khí rút sạch tiền các bank ở Bình dương chuyển về Sg. Mãi sau này mới rút về bank Bình Dương mở vốn ký quỹ và làm nguồn bảo lãnh cho Cán bộ CNV Đại Nam mua đất nền dạng vay vốn bank của các khu dự án của anh chị í.

Tặng Cụ và các CM:

Nhân sinh bách tuế vi kỳ
Cũng vì 2 chữ Tại Vì mà ra
Đời người trăm nỗi phong ba
Cũng vì chữ Tại gây ra phong trần
Mọi đoạn trường kiếp trầm luân
Thảy đều do chữ Tại lần khôn kia
( Đây là 1 đoạn trích từ Đại Nam Tâm Kinh..., E thấy thớt trc nhiều Cụ nói hết dịch vào miền Nam nhất định sẽ ghé ĐN tham quan ủng hộ Nếu các Cụ Mợ có dịp ghé, có thể mua sách Kinh do chính anh Dũng sáng tác và bày bán tại cổng Đại Nam)

Chỉnh sửa cuối:

Kiabuoisang

Xe container
Tốn vợ tốn ch quá :(

vua_luoi

Xe điện
Em này mà đc gọi là diễn viên. Nhí nhố thì đúng hơn

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chẳng biết như thế nào nhưng sau lấy chồng em cứ đặt ra tiêu chí lành tính đầu tiên :-? Còn lại tính sau. Có cãi nhau thì cãi nhau trên lời nói, văn bản, phạm trù pháp luật. Chứ cãi nhau bằng bạo lực này đáng sợ nhỉ :-w
Lành thì không táng thì thôi chứ nó mà táng 1 phát có khi đi luôn đó mợ. 🤣

superPDP

Xe điện
Theo tiểu sử thì bà này lẳng lơ mà đóng phim cũng phô hết ra :D

fundraiser

Xe container
chả cần phải yêu nhau, ngay ở đây tôi thấy lí luận nổi trội là “đánh phụ nữ bất kể lí do gì là không chấp nhận được” thế mà con gái các cụ nhiều khi nó láo k chịu nổi còn ăn phát tát :)) Các cháu không những là phụ nữ mà còn là trẻ con, lại còn tình máu mủ! Hay là chính vì tình máu mủ hoặc “tính cần thiết” của việc dạy dỗ mà có thể xuống tay? Nói chung là rặt 1 dòng lí thuyết suông, như tôi đã nói là tôi chưa bao h đánh phụ nữ nhưng tôi k dám chắc là cả đời k thế và đặt mình ở địa vị phán xét các ông “lõ tay”. :))
Có 1 thực tế là phụ nữ tốt nhìn chung thích trai hư. Ông nào tinh tế, muốn giữ được người yêu, bạn gái, vợ mình lâu dài nên hư 1 tí, tâm lý đôi lúc bất cần méo có em thì anh có cả tá gái xinh vây quanh. Chứ cứ chiều chuộng đội vợ lên đầu cho lắm vào thì có ngày cô ấy cũng hết yêu bạn thôi.