[Funland] Cô Xuyến - Về nhà đi con

3d4s

Xe tăng
Mình cứ ấn tượng với câu phát ngôn của diễn viên này trong một cuộc phỏng vấn, đại khái là HY chỉ gắn với người đàn ông nào luôn đem lại niềm vui, hạnh phúc cho bả?
Đúng là như vậy. Ngày nay nhiều cô gái, phụ nữ, nhất là phụ nữ đẹp họ tự tin, họ có tài chính, họ chọn cho mình cuộc sống như vậy, cũng như những người đàn ông đẹp trai, phóng khoáng thích trải nghiệm với các cô gái - nhưng vẫn muốn có một người vợ chiều chồng, nghe lời & đảm bảo yên ấm gia đình sau lưng. Họ muốn đàn ông phải phục vụ mình và họ biết cách để làm như vậy.

Chưa hẳn là họ ko nghiêm túc, mà chỉ là họ không còn phụ thuộc vào anh nào hết. Yêu ai tại thời điểm nào cũng là nghiêm túc và đầy đam mê. Họ sẽ nghiêm túc và thường rất cố gắng để nghiêm túc, chỉnh chu & toàn tâm toàn ý với người hiện tại khi các vệ tinh khác vây quanh. Tất nhiên, trong nhận thức của họ, quy chuẩn về sự nghiêm túc, chung thủy cũng hơi khác người thường.

Và đương nhiên, họ sẵn sàng buông bỏ nếu đối tác lởm & hay thấy không xứng đáng, không còn mang lại cảm xúc, hay ko còn "nồng nàn, chiều chuộng như thuở ban đầu". Khi đó họ sẵn sàng thôi & chia tay, đi kiếm đối tác mới (hoặc đã có mấy anh chờ sẵn rồi, mà thậm chí còn ngon & tốt hơn anh cũ, lúc nào cũng tâng bốc, chiều chuộng & dâng hiến. Chỉ là vì các cô ấy đang trong một mối quan hệ được xã hội công nhận nên ko thể công khai).

Cái cay đắng, bức bối và ko chịu buông bỏ, ko chịu chấp nhận sự thật của mấy anh người cũ là "nó sẵn sàng bỏ mình ngay lập tức & nó lại có ngay thằng khác đôi khi còn ngon hơn cả mình". Và thật sự các cô gái dạng này, anh nào ko trên cơ, không hiểu rằng cô ấy là người của xã hội, cô ấy không giống người thường, ko biết buông bỏ là mệt lắm.

Với cá nhân mình, mình ko lên án hay phán xét những người phụ nữ như vậy. Họ xinh đẹp, họ tự chủ, họ có quyền sống theo cách họ muốn, họ muốn 100 anh cũng đc. Mình chỉ cần là một phần trong cs của họ là tốt rồi, mang đến vui vẻ cho họ và ngược lại khi cần thiết. Hai bên hiểu rõ nhau thì sẽ rất dễ hợp tác. Vậy thôi, ko cần nhìn ngó xung quanh. Tất nhiên là phải xinh & hấp dẫn chứ cô này với mình chưa đạt chuẩn.

Tokyo.skytree

Xe hơi
Chẳng biết như thế nào nhưng sau lấy chồng em cứ đặt ra tiêu chí lành tính đầu tiên :-? Còn lại tính sau. Có cãi nhau thì cãi nhau trên lời nói, văn bản, phạm trù pháp luật. Chứ cãi nhau bằng bạo lực này đáng sợ nhỉ :-w
Đàn ông lành hay k là tại vợ mợ nhá.chứ nóng tiết nên nhiều khi chẳng có cái gì quan trọng nữa đâu

Cao_Xanh

Xe tăng
Dù có vì lí do gì đi chăng nữa thì đàn ông sức dài vai rộng đánh phụ nữ là hèn.
Còn chị ấy có bao nhiêu đời chồng cũng chẳng vấn đề gì cả, cưới hỏi đàng hoàng k ảnh hưởng đến ai, pháp luật cho phép. Kết hôn vì hạnh phúc, li hôn cũng thế mà nhỉ.
Xin phép nhắc lại, đánh phụ nữ là HÈN. Gửi anh chồng và các thể loại bênh “phải có gì đó thì ngta mới đánh” nhé.
Ngoài cuộc dễ phán xét... Cần tìm hiểu thông tin đa chiều?! ;;) Ở XH Á Đông vẫn còn nặng tư tưởng 'trọng Nam khnh Nữ" thì bạo lực gia đình là 1 'di sản văn hóa'=dạy vợ (chỉ tiếc là tay chồng này lại dạy vợ sai thời điểm: không dạy ngay từ thuở bơ vơ mới về mà lại là sau khi hết duyên tình nghĩa)...:-?
Ở XH phương Tây thì đàn ông xếp thứ 4 (sau trẻ em, phụ nữ và PET) và VN đang tiếp biến VH phương Tây =đề cao nữ quyền==>> cùng với thực trạng thời bình Nam thừa nữ thiếu thì chắc vài thế hệ tới bạo lực gia đình sẽ mang sắc thái khác (thậm chí còn kinh dị hơn kiểu như ...xẻo/cung hình nam giới):P....

Đàn bà thì đúng là có nhiều người ghê lắm Cụ.
Kiểu như thành tinh ấy.
Nhưng có gì có họ vẫn là đàn bà, nên cho qua.
Thân phận người phụ nứ ở mình nhiều khi khổ quá !

hoviethung

Xe lăn
Đúng là như vậy. Ngày nay nhiều cô gái, phụ nữ, nhất là phụ nữ đẹp họ tự tin, họ có tài chính, họ chọn cho mình cuộc sống như vậy, cũng như những người đàn ông đẹp trai, phóng khoáng thích trải nghiệm với các cô gái - nhưng vẫn muốn có một người vợ chiều chồng, nghe lời & đảm bảo yên ấm gia đình sau lưng. Họ muốn đàn ông phải phục vụ mình và họ biết cách để làm như vậy.

Chưa hẳn là họ ko nghiêm túc, mà chỉ là họ không còn phụ thuộc vào anh nào hết. Yêu ai tại thời điểm nào cũng là nghiêm túc và đầy đam mê. Họ sẽ nghiêm túc và thường rất cố gắng để nghiêm túc, chỉnh chu & toàn tâm toàn ý với người hiện tại khi các vệ tinh khác vây quanh. Tất nhiên, trong nhận thức của họ, quy chuẩn về sự nghiêm túc, chung thủy cũng hơi khác người thường.

Và đương nhiên, họ sẵn sàng buông bỏ nếu đối tác lởm & hay thấy không xứng đáng, không còn mang lại cảm xúc, hay ko còn "nồng nàn, chiều chuộng như thuở ban đầu". Khi đó họ sẵn sàng thôi & chia tay, đi kiếm đối tác mới (hoặc đã có mấy anh chờ sẵn rồi, mà thậm chí còn ngon & tốt hơn anh cũ, lúc nào cũng tâng bốc, chiều chuộng & dâng hiến. Chỉ là vì các cô ấy đang trong một mối quan hệ được xã hội công nhận nên ko thể công khai).

Cái cay đắng, bức bối và ko chịu buông bỏ, ko chịu chấp nhận sự thật của mấy anh người cũ là "nó sẵn sàng bỏ mình ngay lập tức & nó lại có ngay thằng khác đôi khi còn ngon hơn cả mình". Và thật sự các cô gái dạng này, anh nào ko trên cơ, không hiểu rằng cô ấy là người của xã hội, cô ấy không giống người thường, ko biết buông bỏ là mệt lắm.

Với cá nhân mình, mình ko lên án hay phán xét những người phụ nữ như vậy. Họ xinh đẹp, họ tự chủ, họ có quyền sống theo cách họ muốn, họ muốn 100 anh cũng đc. Mình chỉ cần là một phần trong cs của họ là tốt rồi, mang đến vui vẻ cho họ và ngược lại khi cần thiết. Hai bên hiểu rõ nhau thì sẽ rất dễ hợp tác. Vậy thôi, ko cần nhìn ngó xung quanh. Tất nhiên là phải xinh & hấp dẫn chứ cô này với mình chưa đạt chuẩn.
Với tính cách như thế thì cô này còn nhiều chồng nữa cho đến khi không còn ai bên cạnh mình nữa. Tính cách sẽ quyết định số phận thôi. Mà đâu cần xinh đẹp và hấp dẫn lắm, Chỉ cần Thị Mầu một chút là khối anh theo. Hạnh phúc đâu chỉ một chiều chỉ nhận mà không cho?

3d4s

Xe tăng
Với tính cách như thế thì cô này còn nhiều chồng nữa cho đến khi không còn ai bên cạnh mình nữa. Tính cách sẽ quyết định số phận thôi. Mà đâu cần xinh đẹp và hấp dẫn lắm, Chỉ cần Thị Mầu một chút là khối anh theo. Hạnh phúc đâu chỉ một chiều chỉ nhận mà không cho?
Mấy cô như này họ rất hiểu thời cuộc, họ biết mình là ai, ở đâu. Nên họ sẽ biết dừng chân & chốt cuối với một ai đó khi thời gian chín muồi. Nên ko phải lo "xung quanh" không còn ai.

lerose

Xe đạp
Em chả kỳ thị gì 4 chồng hay 5 chồng, có điều vài lần lướt fb lỡ vấp phải livestream của bà chị này thì thấy chán hẳn, nói năng điêu kinh khủng, cảm giác nói chả tin dc cái gì. Các cụ cứ bảo trai theo cả đàn chứ đấy cũng phường nào gặp phường ấy thôi, người đàng hoàng tử tế gặp người ta cũng né vội

NAVARA EL

Xe máy
Không đồng ý hành động đấy nhưng chắc phải có mặt trái mà chưa biết. Đến đời chồng thứ 4 mà vẫn bỏ thì biết rồi đấy

hcsolution

Xe máy
Xã hội đúng là muôn hình muôn vẻ, 4 đời chồng. Nhưng ông kia đấm như này là dại rồi.

November123

Xe tải
Cứ hiền là phải đi với cục, nếu ko cục thì hiền là đần, còn hiền mà ko đần lắm thì vẫn chậm chạp. Nói chung cứ hiền là có tội gì đó đi cùng :D.
:-?
Tôi có vài người bạn hiền nhưng có đần đâu. (Nhìn vào số tiền tụi nó kiếm được) hoặc crush thời đi học rất hiền nhưng học super giỏi. Chơi bạn bè bao năm, thấy lúc tức giận cũng có lớn tiếng chứ dùng tay chân thì chưa thấy bao giờ. Hay tụi nó giấu giỏi nhỉ?

Chắc chỉ có tôi với mợ gặp được những người hiếm có, mợ nhỉ? :P

Vuthuychi

Xe tải
Đàn ông lành hay k là tại vợ mợ nhá.chứ nóng tiết nên nhiều khi chẳng có cái gì quan trọng nữa đâu
Em luôn dặn con gái út: con không cho phép ai đánh con, nhưng cũng "không được tạo cơ hội cho người khác đánh con". Lúc người khác đang nóng tiết, thì không nên trêu điên họ. Vì sự việc sau đó giải quyết thế nào thì con cũng bị đánh đau rồi.
Mấy ông chồng có vợ đẹp hoặc/và giỏi hay vợ tinh tướng quá cũng phải có uy để giữ cái nhà chứ không thì nát sớm.
Ahm, mẹ em bảo: có chồng hiền như nhà có ông tiên nho nhỏ. Nên đàn ông hiền, nền tính, giải quyết vấn đề mà không chút bạo lực thì tuyệt nhất nhỉ8->

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org
Rõ ràng đây là một thớt về một người phụ nữ bị chồng cũ bạo hành, mà còm đa phần là xỉa xói bên bị hại. Sốc quá!

Getzcoi.

Xe tăng
Thỏa thuận ko đạt được mục đích thì trả về nguyên hiện trạng chứ, ai lại làm méo mó sứt mẻ phồng rộp một số chỗ lên thế.

Sứt mẻ trong tâm là đủ rồi (áp dụng cho cả 2 bên) đừng khuyến mại thêm sứt mẻ bên ngoài nữa ạ,

Thịt da ai chẳng biết đau :(

TrangBonBon

Xe tăng
Như chị này thì dù ko xinh cho lắm nhưng đàn ông vẫn theo cả đàn. Và tất nhiên hội đàn ông con trai theo chị này thì thường là chưa có kinh nghiệm, hoặc hiểu hết nhưng vẫn cố - theo kiểu chẳng mất gì (ngoài chút tài chính). Đến khi phập vào rồi thì khó rút ra vì "tiếc", vì cay, vì thích cạnh tranh, vì "mình mà kém thằng kia à"...

Và cách để chị giữ người đàn ông của mình, ko gì chắc hơn bằng cách luôn để cho các anh khác có cơ hội tiếp tục lao vào, ngay khi có cơ hội... cuộc sống tình cảm, tình yêu của những người như chị ấy & các đối tác xung quanh lúc nào cũng sôi động, thử thách và rất kích thích, đam mê.

Cho nên, nếu anh nào ko chịu được, ko chấp nhận được, ghen tuông, ko cạnh tranh được, sẽ tự bị bật ra thôi. Và khi đã bật ra thì phải biết buông bỏ. Chứ như anh này, ra khỏi cái vòng xoáy đấy rồi nhưng vẫn ngoái nhìn cuộc sống "bỏ mình nó còn hạnh phúc hơn, sướng hơn, còn tốt hơn và khiêu khích hơn" của chị ấy thì thấy "cay cú" & hành xử như vậy thôi.
Cụ phân tích tinh tế. Em nghĩ đây là tâm lý ái kỷ, của người bị ái kỷ.
Người xung quanh kiểu ng này rất khổ sở, nhưng bản thân họ- người ái kỷ lại rất thoải mái. Và bản thân ng ái kỷ lại rất quyến rũ, vì vẻ ngoài, vì khả năng nắm bắt và dùng đòn tâm lý...

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em luôn dặn con gái út: con không cho phép ai đánh con, nhưng cũng "không được tạo cơ hội cho người khác đánh con". Lúc người khác đang nóng tiết, thì không nên trêu điên họ. Vì sự việc sau đó giải quyết thế nào thì con cũng bị đánh đau rồi.
Mấy ông chồng có vợ đẹp hoặc/và giỏi hay vợ tinh tướng quá cũng phải có uy để giữ cái nhà chứ không thì nát sớm.
Ahm, mẹ em bảo: có chồng hiền như nhà có ông tiên nho nhỏ. Nên đàn ông hiền, nền tính, giải quyết vấn đề mà không chút bạo lực thì tuyệt nhất nhỉ8->
Hiền quá lại thành nhu nhược đấy mợ.

Hai Toan

Xe container
Ở Nam Định quê em dạo 2010 có chuyện hai anh chị cặp với nhau,anh thì buôn cây nhiều tiền,chu cấp cho chị không thiếu gì,rồi chị này đòi bỏ,anh ý xin gặp lần cuối tại nhà nghỉ(Cuối đường THĐ),không biết câu chuyện thế nào mà anh ý xiên cho chị này một cái,chạy ra đến cầu thang thì tèo,còn anh ý thì đóng cửa tự chết.Ngoài đời ai cũng bảo anh ý dại,không hiểu anh ý đến bản thân còn không tiếc nữa thì câu chuyện của họ chắc phải kinh khủng lắm.