[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

pinkday

Xe buýt
=))
QC đơn giản thôi cụ, ko chạy app hay SEO gì đó mà tự qc trên fb của mình, chất lượng và hiệu quả ko kém đâu cụ :)
Chị có thể chỉ giúp Em mấy cách thu hút khách hàng đc ko ạ? Em muốn nghe kinh nghiệm thực tiễn ạ. Cảm ơn Chị :)

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị có thể chỉ giúp Em mấy cách thu hút khách hàng đc ko ạ? Em muốn nghe kinh nghiệm thực tiễn ạ. Cảm ơn Chị :)
ối, em cũng ko biết cách thu hút khách hàng đâu =)) em cho là cụđang hỏi xéo em, hehee. Vì em cũng chả biết làm nào với bên em, haha.
Em chém gió món thức ăn thôi :P
Như em thấy nhà Chinh Phương, thì họ tự qc và khách qc cho họ, vậy là đủ thành công, ngành ăn uống khác ngành em, hihihi.

chaytim

Xe điện
Cửa này đóng, cửa khác mở ra rộng hơn cụ ah :D
Em nhớ tùng đùa với sói em: bằng cấp dán kín người :P Sói em bôi bác em mãi, có khi 1 tuần em apply 50 chỗ, tới khi họ gọi đi pv éo biết chỗ nào với chỗ nào, toàn phải lập mưu: chị đang đi trên đường,em có thể gửi email cho chị được ko? Vì chỉ có thể mới biết nhà nào gọi pv, haha.
Khi emxacs định nghỉ đi làm thuê, sói em thở phào bảo: anh cũng stress lắm, mỗi khi chở em đi pv lại hồi hộp :P
Lão ấy non gan, nên hồi hộp hơn cả em, vì em biết em apply chỗ nào trúng chỗ đó, chỉ có tính cách em ko đủ kiên trì, mềm dẻo để sống với đủ loại người thôi :)
Sau 3 năm kd riêng, 3 năm làm thay sói em, về cơ bản em đã sửa đổi đc vô số, haha.
Chị vip thế lại còn có chế độ chở đi phỏng vấn :P
Em toàn tay bo, có ngày sáng 1 tỉnh, chiều chạy xô pv 1 tỉnh, taxi, xe máy, tự lái ô tô của mình... vận dụng đủ cả hihi. Có lúc chạy dựng tóc đúng nghĩa đen,

Thế cơ mà đói nhăn răng mà vẫn kén việc, khổ lắm cái tuổi dở ương này :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chị vip thế lại còn có chế độ chở đi phỏng vấn :P
Em toàn tay bo, có ngày sáng 1 tỉnh, chiều chạy xô pv 1 tỉnh, taxi, xe máy, tự lái ô tô của mình... vận dụng đủ cả hihi. Có lúc chạy dựng tóc đúng nghĩa đen,

Thế cơ mà đói nhăn răng mà vẫn kén việc, khổ lắm cái tuổi dở ương này :D
Ngày xưa, chị đi làm ...là nguồn sống chính mà, nên sói nể lắm, mà sói yêu vợ lắm, thích đi theo vợ mọi chỗ mọi nơi, hihi.
Nhớ có lần hẹn pv trên phố, đi qua chỗ Tràng Tiền bị tuýt vì sai làn, đành bỏ lại giấy tờ, chở chị tới pv cho đúng giờ rồi lại quay lại lobby, mất 500k :)
Có lần chị hẹn ăn tối với đối tác trên phố, sói chở chị lên rồi tha trẻ con đi ăn ngoài chờ vợ, đi thế nào bị xxx huýt sáo, mất 500k, về cứ than là hôm nay mời cả công an ăn tối, hehee.
Tuổi này của em giờ chỉ làm chuyên gia thôi :)
Mở dịch vụ tư vấn các cty vừa và nhỏ đi, hihi.

Bố Nhím Con

Xe tải
Chia sẻ với các cụ .
Tình hình covid mệt mỏi.emkinh doanh mà cũng may sao ko sập tiệm. Nhà chủ thì mấy tháng trước còn đòi nhà mới mệt , anh em , bố con chia tiền thuê nhà không đều , suýt nữa hất em ra. Em thì cũng chán lắm rồi nhưng tìm chỗ khác lại setup mất 40-50 triệu. Xót lắm

pinkday

Xe buýt
Chia sẻ với các cụ .
Tình hình covid mệt mỏi.emkinh doanh mà cũng may sao ko sập tiệm. Nhà chủ thì mấy tháng trước còn đòi nhà mới mệt , anh em , bố con chia tiền thuê nhà không đều , suýt nữa hất em ra. Em thì cũng chán lắm rồi nhưng tìm chỗ khác lại setup mất 40-50 triệu. Xót lắm
Chia sẻ với Cụ. Cố lên kiểu gì ngày mai cũng là thứ 3 :D

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ với các cụ .
Giờ nghe giá rẻ ai cũng hãi, cụ nên ghi kd giầy thể thao chất lượng thì hấp dẫn hơn :)
Mảng cụ kd onl hay mà, cụ ko phát triển góc này?

betit

Xe hơi
Cụ mở cty đi cụ, phí nếu đúng mảng kế toán kiểm toán và thuế. Nhiều cty cần, căn bản cụ làm như nào, dv ra sao,chất lượng thế nào...
Em đang thuê 1 cty làm thuế, mà làm ko giỏi lắm, nhưng giờ ko dễ tìm.
Trước em với mấy bạn xưa làm cùng Big 4 mở cty kế kiểm đấy nhưng vì cty nhỏ nên chỉ đủ nuôi nhân viên thôi mà nhân viên đào tạo xong lại next nghĩ nó nản, em lại đi làm thuê.. rồi cuộc đời xô đẩy chắc em lại về ""nuôi gà""

betit

Xe hơi
Ngày xưa, chị đi làm ...là nguồn sống chính mà, nên sói nể lắm, mà sói yêu vợ lắm, thích đi theo vợ mọi chỗ mọi nơi, hihi.
Nhớ có lần hẹn pv trên phố, đi qua chỗ Tràng Tiền bị tuýt vì sai làn, đành bỏ lại giấy tờ, chở chị tới pv cho đúng giờ rồi lại quay lại lobby, mất 500k :)
Có lần chị hẹn ăn tối với đối tác trên phố, sói chở chị lên rồi tha trẻ con đi ăn ngoài chờ vợ, đi thế nào bị xxx huýt sáo, mất 500k, về cứ than là hôm nay mời cả công an ăn tối, hehee.
Tuổi này của em giờ chỉ làm chuyên gia thôi :)
Mở dịch vụ tư vấn các cty vừa và nhỏ đi, hihi.
có lẽ lại đi bằng nghề của mình cũng hợp lý chỉ phải bỏ vốn kiến thức thôi.. giờ bỏ vốn kinh doanh mà lỗ là tèo.. già đứng dậy lại sau ngã cũng zun lắm

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Trước em với mấy bạn xưa làm cùng Big 4 mở cty kế kiểm đấy nhưng vì cty nhỏ nên chỉ đủ nuôi nhân viên thôi mà nhân viên đào tạo xong lại next nghĩ nó nản, em lại đi làm thuê.. rồi cuộc đời xô đẩy chắc em lại về ""nuôi gà""
Nên phát triển cty, theo kiểu đào tạo nhân lực ấy cụ :)
Vừa làm vừa đào tạo, hihi

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
vâng, em tính trước mắt lại làm tất vậy,, rồi từ từ tính. Sang năm tính ""ăn thất nghiêp"" vừa tìm cơ hội.
Cụ tuyển người theo kiểu đào tạo, lấy phí đào tạo ấy cụ?
Cụ ko phải làm một mình mà các bạn cũng học được nhiều mà...

prado2012

Xe điện
Cụ mở cty đi cụ, phí nếu đúng mảng kế toán kiểm toán và thuế. Nhiều cty cần, căn bản cụ làm như nào, dv ra sao,chất lượng thế nào...
Em đang thuê 1 cty làm thuế, mà làm ko giỏi lắm, nhưng giờ ko dễ tìm.
Mợ cần mình giới thiệu công ty chất lượng tốt không? Em nghề này nên bạn làm nghề nhiều và biết công ty nào chất.

prado2012

Xe điện
vâng, mợ tinh trung bình cả năm trade được bn % ạ? Năm tốt như năm nay em nghĩ quỹ chuyên nghiệp lãi được 15-18% sau thuế.

Xây và cho thuê thì cũng mất tương đối vốn. Mợ tự bỏ ra hay làm chung ạ?

Gd em có người góp vốn đầu tư là 3 sao thôi, mọi năm thường góp được chia lời 1 tỷ trên 8t vốn. Không quá cao so với gửi ngân hàng nhưng tạm coi ks còn có đất là ts nên không bị trượt giá.

Năm nay Covid chắc ko được như thế.
Thường ck thì tầm 20_30% năm nhưng năm nay thì đột biến tốt song cũng tuỳ tay cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối:

khanhvh

Xe hơi
Người giàu thì vẫn càng ngày càng giàu, còn tầng lớp trung bình thấp trở xuống 1 chút thì đợt này đúng là chết hẳn

Giodong2

Xe buýt
Cửa này đóng, cửa khác mở ra rộng hơn cụ ah :D
Em nhớ tùng đùa với sói em: bằng cấp dán kín người :P Sói em bôi bác em mãi, có khi 1 tuần em apply 50 chỗ, tới khi họ gọi đi pv éo biết chỗ nào với chỗ nào, toàn phải lập mưu: chị đang đi trên đường,em có thể gửi email cho chị được ko? Vì chỉ có thể mới biết nhà nào gọi pv, haha.
Khi emxacs định nghỉ đi làm thuê, sói em thở phào bảo: anh cũng stress lắm, mỗi khi chở em đi pv lại hồi hộp :P
Lão ấy non gan, nên hồi hộp hơn cả em, vì em biết em apply chỗ nào trúng chỗ đó, chỉ có tính cách em ko đủ kiên trì, mềm dẻo để sống với đủ loại người thôi :)
Sau 3 năm kd riêng, 3 năm làm thay sói em, về cơ bản em đã sửa đổi đc vô số, haha.
Ôi giời ơi nộp CV 50 chỗ á :-o
Kiểu này tên tuổi chị nổi tiếng trong làng Tuyển dụng của nghề này rồi.
Công nhận bác xông xáo thật. Nên làm gì cũng thành công.