[Funland] Cô vy đã ảnh hưởng đến mâm cơm nhà Em :)

langthangnoidau

Xe buýt
Em đôngf ý với quan điểm điều quan trọng là chọn minh chủ cho mình.
Nhưng minh chủ của em ko ở tầm vĩ mô như của mợ, nói cách khác, là người quản lý trực tiếp của mình, công ty to hay bé cũng được,
Vâng chung chung là vậy thôi, đúng là tầm nhân viên, thì lãnh đạo trực tiếp vẫn quan trọng hơn là lãnh đạo cấp cao, vì là người mình phải ứng xử hàng ngày và trao đổi về cv.
Bạn em đang ở 1 thế vô cùng nan giải, là sếp Tổng mời về, nh mà trưởng phòng ghét cay ghét đắng nó (vì nó thông minh và rất có năng lực, lại có phần mát tay, làm đến vụ nào thì vụ nấy xuôi chèo mát mái). Thế mà sống ko yên với TP, giao cho vụ việc cỏn con, vụ ngon thì giao ng khác, khi có tí việc là lồng lộn lên phê bình trước cả phòng, rồi việc khó thì cho đứng ra tự xử lý với khách hàng... Nói chung là làm việc cực kỳ ức chế, nh chưa dám nghỉ thì thu nhập bên đấy tốt quá. Cố nín nhịn mà làm vài năm nữa rồi mới dám tính :(

Lanhleo

Xe đạp
Hết mùa lạnh, sang năm mới mọi thứ sẽ sáng sủa hơn.
Nhà nhà người người bung tiền ra kinh doanh hoạt động trở lại.

DidiLe

Xe container
Vâng chung chung là vậy thôi, đúng là tầm nhân viên, thì lãnh đạo trực tiếp vẫn quan trọng hơn là lãnh đạo cấp cao, vì là người mình phải ứng xử hàng ngày và trao đổi về cv.
Bạn em đang ở 1 thế vô cùng nan giải, là sếp Tổng mời về, nh mà trưởng phòng ghét cay ghét đắng nó (vì nó thông minh và rất có năng lực, lại có phần mát tay, làm đến vụ nào thì vụ nấy xuôi chèo mát mái). Thế mà sống ko yên với TP, giao cho vụ việc cỏn con, vụ ngon thì giao ng khác, khi có tí việc là lồng lộn lên phê bình trước cả phòng, rồi việc khó thì cho đứng ra tự xử lý với khách hàng... Nói chung là làm việc cực kỳ ức chế, nh chưa dám nghỉ thì thu nhập bên đấy tốt quá. Cố nín nhịn mà làm vài năm nữa rồi mới dám tính :(
Cố làm gì. Kệ mịa trưởng phòng.
Cuối tháng lấy lương là được.

pinkday

Xe buýt
Cố làm gì. Kệ mịa trưởng phòng.
Cuối tháng lấy lương là được.
Khó phết đới ạ. Em gặp 1 vụ TP về nói vì có động đến Em. Em nhắn tin hỏi thẳng đồng chí kia. Kết quả là ngược lại những gì TP nói :))

DidiLe

Xe container
Khó phết đới ạ. Em gặp 1 vụ TP về nói vì có động đến Em. Em nhắn tin hỏi thẳng đồng chí kia. Kết quả là ngược lại những gì TP nói :))
Vậy em mới nói. Kệ mịa nó.
Đụng vào nó thối thêm. Chủ mới là mấu chốt.

prado2012

Xe điện
Mợ có duyên với ck nhỉ :) trade để lãi được khó lắm.

Mợ góp vốn cho thuê bđs/ks hay bỏ hết, hay đi thuê để làm ạ?
Bên mình xây và cho thuê dài hạn khách nội còn mảng khách sạn vẫn giữ nhưng còn ít thôi. Năm nay ck không ngờ tốt thật nhưng cũng đến điểm chốt lãi vào vòng mới rồi.

Daisynguyen78

Xe buýt
Hình như em nói con em bị TK đúng không nhỉ? Chị có chút kiến thức và kinh nghiệm vụ đó em ạ.
Vâng, đúng rồi chị à. Chị có kinh nghiệm gì truyền cho em với nhé.
Em cũng đang lần mò và trộm vía con cũng có chút tiến bộ.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ít tuổi hơn mợ một chút, cũng từng đi làm thuê lương cao như mợ nhưng cũng đã nghỉ việc khi đến lúc cần phải thế. Vốn là em có mảng cho thuê bds và khách sạn thì covid tới làm em phải đóng bớt, bị hụt nguồn thu. Nhưng trong cái rủi có cái may em có thêm nghề chứng khoán thì năm nay lại thu tốt bù vào. Tuy nhiên môn này em cũng có kinh nghiệm lâu năm rồi chứ các cụ mợ không có hiểu biết về thị trường tài chính ở vn thì tuyệt đối không nên đem tiền vô, khả năng mất nhiều hơn được nhất là vni đã tăng từ 650 lên 102x rồi, nhiều cổ phiếu đã tăng gấp 3 lần từ đáy. Em nói lời này vì thấy một số cụ mợ có nhắc tới ck. Nhớ lại thuở xưa em cũng mang vài tỏi vào thị trường mà nghe lời môi giới ở công ty ck đánh đấm linh tinh mất kha sau phải tự học rất nhiều mới hoà rồi ăn đều tay nhưng cần một đoạn thời gian và nhiều công sức học và thực chiến lắm. Nếu đang khó khăn cũng không nên đánh bạc nếu không hiểu môn này.
Em bạn chơi chuyên nghiệp rủ chơi nhưng em ko chơi,em nhát chết :P
Anh trai em nghiện và chết nhiều hơn được :)
Em đành ngậm ngùi với mảng chết rét này của em!

betit

Xe hơi
Em nghỉ do sói em ốm tưởng chết năm đó, lúc đó đang GĐ dự án 20 triệu EUR, rồi cũng vì tính em gàn hay cãi nhau với đồng nghiệp xấu tính nên tức khí nữa :) em cũng sang làm các nơi khác tốt, nhưng tính cách hay thích thay đổi, mà mảng em làm là về dự án khi VN hết nghèo thì cũng ko còn màu mỡ ... Nhiều lý do em chán, nên em tự nghỉ thôi, tự làm mình thất nghiệp đó chị :)
Ngày nghỉ dự án đó, tập đoàn đó cũng phải đền bù cho em 6 tháng lương :)
Em ko được như bác nhưng cũng thuộc l oại lương cao và bằng cấp đầy người mà cũng sắp lên đường về tự đây. Tự động viên cố gắng lên.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em ko được như bác nhưng cũng thuộc l oại lương cao và bằng cấp đầy người mà cũng sắp lên đường về tự đây. Tự động viên cố gắng lên.
Cửa này đóng, cửa khác mở ra rộng hơn cụ ah :D
Em nhớ tùng đùa với sói em: bằng cấp dán kín người :P Sói em bôi bác em mãi, có khi 1 tuần em apply 50 chỗ, tới khi họ gọi đi pv éo biết chỗ nào với chỗ nào, toàn phải lập mưu: chị đang đi trên đường,em có thể gửi email cho chị được ko? Vì chỉ có thể mới biết nhà nào gọi pv, haha.
Khi emxacs định nghỉ đi làm thuê, sói em thở phào bảo: anh cũng stress lắm, mỗi khi chở em đi pv lại hồi hộp :P
Lão ấy non gan, nên hồi hộp hơn cả em, vì em biết em apply chỗ nào trúng chỗ đó, chỉ có tính cách em ko đủ kiên trì, mềm dẻo để sống với đủ loại người thôi :)
Sau 3 năm kd riêng, 3 năm làm thay sói em, về cơ bản em đã sửa đổi đc vô số, haha.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Mở quán phở sáng, cơm trưa, chiều tối cafe đc không em? Bạn chị làm quán phở lãi lắm.
Nhà chị mà có mặt bằng chắc chị mở quán phở.
Phải nấu ngon nha chị :D
Riêng quán ăn phải nấu ngon và rất ngon thì sẽ thắng!

betit

Xe hơi
Cửa này đóng, cửa khác mở ra rộng hơn cụ ah :D
Em nhớ tùng đùa với sói em: bằng cấp dán kín người :P Sói em bôi bác em mãi, có khi 1 tuần em apply 50 chỗ, tới khi họ gọi đi pv éo biết chỗ nào với chỗ nào, toàn phải lập mưu: chị đang đi trên đường,em có thể gửi email cho chị được ko? Vì chỉ có thể mới biết nhà nào gọi pv, haha.
Khi emxacs định nghỉ đi làm thuê, sói em thở phào bảo: anh cũng stress lắm, mỗi khi chở em đi pv lại hồi hộp :P
Lão ấy non gan, nên hồi hộp hơn cả em, vì em biết em apply chỗ nào trúng chỗ đó, chỉ có tính cách em ko đủ kiên trì, mềm dẻo để sống với đủ loại người thôi :)
Sau 3 năm kd riêng, 3 năm làm thay sói em, về cơ bản em đã sửa đổi đc vô số, haha.
Giờ đi pv ngại thật ạ mặc dù là cũng chả ngán đâu vì em cũng theo nghề bao nhiêu năm rồi e làm kế kiểm.. nhưng giờ được nhận hoặc là mình chấp nhận job ko chỉ đơn thuần là phụ thuộc vào xiền như hồi trẻ mà mình muốn cân đối nhiều thứ hơn tiền.
Đúng là cửa này đóng thì cửa khác mở, em cũng muốn làm cái gì tự mặc dù biết là sẽ vất vả đấy nghe bác nói em có động lực tự xem sao.
Đi mãi nó mới thành con đường và có đường thì mới có cơ hội mở đường hehe. Cố lên tôi ơi.

chaytim

Xe điện
Không thể kệ được ạ.
Khó lắm cụ ạ
Quyền lợi đi đôi với trách nhiệm,
Trách nhiệm thì sẽ phải tương tác,
Tương tác thì phát sinh mâu thuẫn,
Mâu thuẫn thì phải hợp tác mới có phương án giải quyết,
Ko có phương án giải quyết thì ko thể ngậm miệng ăn tiền được cụ ạ,
Hát bài,
Người ơi người ở em về,

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đi pv ngại thật ạ mặc dù là cũng chả ngán đâu vì em cũng theo nghề bao nhiêu năm rồi e làm kế kiểm.. nhưng giờ được nhận hoặc là mình chấp nhận job ko chỉ đơn thuần là phụ thuộc vào xiền như hồi trẻ mà mình muốn cân đối nhiều thứ hơn tiền.
Đúng là cửa này đóng thì cửa khác mở, em cũng muốn làm cái gì tự mặc dù biết là sẽ vất vả đấy nghe bác nói em có động lực tự xem sao.
Đi mãi nó mới thành con đường và có đường thì mới có cơ hội mở đường hehe. Cố lên tôi ơi.
Cụ mở cty đi cụ, phí nếu đúng mảng kế toán kiểm toán và thuế. Nhiều cty cần, căn bản cụ làm như nào, dv ra sao,chất lượng thế nào...
Em đang thuê 1 cty làm thuế, mà làm ko giỏi lắm, nhưng giờ ko dễ tìm.

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Đấy là một bài toán khó em nhỉ/ Cần phải chuẩn bị đầy đủ kiến thức và ý chí quyết tâm.
Đi khảo sát thị trường thật kỹ thôi chị.
Ví dụ, nếu làm hs vỉa hè thì nguồn hàng tươi, giá hợp lý thì cũng kiếm đủ, chị qua quán chinh phương 477 nguyễn trãi sẽ thấy, ngày xưa nhỏ thôi, giờ phát triển vượt bậc đó chị.