[Funland] Có việc cần mua xe cũ mới thấy siêu lợi nhuận thật

MotoG

Xe tăng

nhatlongcamera2

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thực ra dân buôn gì cũng chia làm 2 dòng chính
1. Chỉ chơi những dòng phổ thông, thanh khoản cao, vd với ô tô là tầm 5-800tr , sedan/hatchback/suv hạng A,B,C , ko chơi xe Đức, Anh, Pháp......... lãi mỏng nhưng đều
1B. Vẫn là phổ thông nhưng phân khúc cao hơn tí cũng dễ bán
Loại 2 là chơi hàng độc hoặc hàng đắt, kiểu biển đẹp tứ- ngũ quý, xe sang - siêu sang 7-8 tỉ trở lên
Gặp khách thì lãi ngập, ví dụ con Ferrari nhập 12 tỉ bán 14 tỉ là bt, vì ở VN ko có con nào khác cùng model, cùng đời để so sánh giá, nhưng cũng có thể chính nó nằm salon 3-4 năm ko ai hỏi
----------
thế nên em mới nói mấy ông tay ngang mua đi bán lại 1-2 con vừa đi vừa bán, dùng tiền nhàn rỗi ko phải vay ngân hàng thì chắc chắn ko lỗ, chưa nói đến lãi nhiều hay ít

sparkler

Xe tải
Đừng thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào Cụ ơi. Nghề nào cũng có khó khăn vất vả riêng kể cả quan chức cầm phong bì hối lộ vài tỷ. Cũng chả đơn giản mà có được. Xã hội phân công công việc hết rồi. Trong khả năng của mình thôi. Buôn bán có lợi nhuận là tốt, đừng có lừa đảo vi phạm đạo đức gian dối với KH là tốt rồi.

aca997

[Tịch thu bằng lái]
Từ ngày em biết đi mua xe cũ đến nay cũng hai mấy năm, từ thời đi tìm con Lanos, Korando... Bạn bè thấy em biết chút xíu về xe nên cũng hay rủ đi mua xe cũ, nên bài vở thuộc như lòng bàn tay. Cũng biết đc một số đòn của các cụ buôn xe, nhiều chuyện khôi hài cười ra nước mắt. Chính em còn bị Toyota Cầu diễn lừa khi mua xe cũ ở đó, xe 33 vạn nó tua về 13 vạn.
Nói chung tốt xấu lẫn lộn cả, đến giờ kinh nghiệm em cũng có rồi, nhưng quả thực ko ai nói hay đc, thợ còn bị lừa nữa là thằng lìu tìu như em.
Cụ tìm xe trong dân qua kênh nào?
thì hoa tiêu, chấp nhận mỗi con trả thêm 3-4 củ. Ra bài luôn, tôi yêu cầu xe như vậy như vậy. Biết mình không bao giờ chơi bài bẩn nên họ cũng nhiệt tình, thường thì xem con thứ ba là chốt được xe
Chứ dân buôn xe cũ nhiều bài kinh khủng, con ngon giá tốt chả đến lượt mình

aca997

[Tịch thu bằng lái]
1. Chỉ chơi những dòng phổ thông, thanh khoản cao, vd với ô tô là tầm 5-800tr , sedan/hatchback/suv hạng A,B,C , ko chơi xe Đức, Anh, Pháp......... lãi mỏng nhưng đều
Loại 2 là chơi hàng độc hoặc hàng đắt, kiểu biển đẹp tứ- ngũ quý, xe sang - siêu sang 7-8 tỉ trở lên
Gặp khách thì lãi ngập, ví dụ con Ferrari nhập 12 tỉ bán 14 tỉ là bt, vì ở VN ko có con nào khác cùng model, cùng đời để so sánh giá, nhưng cũng có thể chính nó nằm salon 3-4 năm ko ai hỏi
----------
thế nên em mới nói mấy ông tay ngang mua đi bán lại 1-2 con vừa đi vừa bán, dùng tiền nhàn rỗi ko phải vay ngân hàng thì chắc chắn ko lỗ, chưa nói đến lãi nhiều hay ít
Thị trường năm nay sập nhanh đến nỗi nhiều ông buôn xe cũ mà thói quen ăn dầy thì đứt. Mấy ông lướt ván nhanh thì không sao
Hiện tại vấn đề không phải là lãi nhiều hay ít mà là đọng vốn

T91

Xe container
----------
loại xe phổ thông dưới 1 tỉ thì chuyện vừa mua về, hãng giảm giá quay sang hoà và què cũng k hiếm đâu cụ.
Loại hạng sang như cụ nói, thì anh em buôn xe cũng “sinh nhật” các em ấy ầy, những con sinh nhật như thế k thấy cụ nhắc đến
Thời buổi người khôn của khó, làm gì cũng khó thì giấc mơ buôn xe lãi như cụ nói, nó chỉ có trong phim thôi.
Lúc thị trường ko đóng băng như giờ bỏ 12 tỏi mua con g63 lướt, về mà có khách lãi 3-400 chả bán vội. Mơ đấy mà kiếm tiền tỏi
Tính cua trong lỗ như cụ thì chả mấy tí các anh nghề giàu hết, k có người nghèo, k có thua lỗ.

nowhereland

Xe điện
loại xe phổ thông dưới 1 tỉ thì chuyện vừa mua về, hãng giảm giá quay sang hoà và què cũng k hiếm đâu cụ.
Loại hạng sang như cụ nói, thì anh em buôn xe cũng “sinh nhật” các em ấy ầy, những con sinh nhật như thế k thấy cụ nhắc đến
Thời buổi người khôn của khó, làm gì cũng khó thì giấc mơ buôn xe lãi như cụ nói, nó chỉ có trong phim thôi.
Lúc thị trường ko đóng băng như giờ bỏ 12 tỏi mua con g63 lướt, về mà có khách lãi 3-400 chả bán vội. Mơ đấy mà kiếm tiền tỏi
Tính cua trong lỗ như cụ thì chả mấy tí các anh nghề giàu hết, k có người nghèo, k có thua lỗ.
Chắc chỉ có mấy anh bán camera là làm ăn đàng hoàng nhất thôi.

huyhung123

Xe điện
Kinh doanh tính hiệu quả bằng năm/ quý/ tháng chứ ai tính theo kèo hả cụ.
Có hợp đồng thì ăn dày, có dự án lại lỗ sặc gạch. Tổng kết lại cả năm có khi éo bằng gửi ngân hàng. Kaka!

• Vodka
Reactions: T91

ngocvt

Xe buýt
Con xe này nó là hàng độc dược rồi, VN ko có con thứ 2. Con này của công chức nhà nước đi, xe 5 năm mới đi có 2,5 vạn thì khác gì xe mới, mua về có lỗi gì bác cứ chặt đầu em đi, em bao giá trên toàn lãnh thổ.
Nói thật với anh, dân buôn xe bọn em đang chết sặc gạch, bỏ gần tỉ bán con này em lãi đúng 5tr, bán vì đam mê thôi, mấy người đang hẹn mà em chưa chốt. Bác mua thì trong ngày nay phải chốt, ngày mai em bay đi công tác nửa tháng mới về.
=))=))=))=))=))
bán xe mà đi công tác nghe hoách hoách là :))

Toilatoi242_2

Xe tải
Ối à, nghề nào nghiệp ấy thôi cụ ạ.
Đi mua thì dìm hàng chưa bằng mít, đi bán thì bóng loáng như vàng 10.

xichhoptau

Xe tăng
EM thì thích xe lướt nhưng tìm mỏi mắt chả thấy dân bán, toàn thấy sêu thôi.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Siêu lợi nhuận là trà đá vỉa hè đấy cụ.
1 lời 2-3.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
EM thì thích xe lướt nhưng tìm mỏi mắt chả thấy dân bán, toàn thấy sêu thôi.
Chả có ai khùng mua xe về chạy lướt rồi bán lỗ cả. Chỉ có 2 trường hợp:
1. Cực giàu, mua xe để trải nghiệm. Cái này thì toàn xe độc, giá cao, và khi bán cũng có mối mua sẵn

2. Thực sự cần vốn gấp --> hạ thấp càng thấp để dễ bán ---> làm gì đến lượt cụ.

thaiha85

Xe hơi
Dân mình khôn , Chỉ bản thân được ăn còn khác khác thì hít khí giời thôi !
Những loại như thế hay bị cho ăn quả Đắng

goldsmith

Xe buýt
Cụ có cần em dẫn qua cho cụ gặp không, không phải lúc nào thợ cũng nhìn ra được, có con xe bổ máy rồi, xi lại ốc nhìn như zin ấy, thợ còn chả nhìn ra nữa là dân, có cả tỉ cách để qua mặt nhau cụ ợ, đám mua xe mà kể thì nhiều chuyện hay lắm
Thợ em nghĩ chắc cũng có lúc nhầm, nhưng chắc lúc còn non nghề thôi.
Còn bổ máy, xi lại ốc, khó thoát mắt thợ lắm.
Em có quen mấy thằng thợ, xin lỗi em gọi là thằng vì chúng nó chẳng thằng nào tử tế cả, đặc điểm chung của bọn nó là rất hay khóc lóc, kể lể.

haitotbung

Xe tải
Thực ra thì cũng phải nhìn tổng thể. Ví dụ nhập con A rồi bán lãi 60tr được gọi là thắng, nhưng cũng phải bù cho mấy con bị ế, rồi hãng giảm giá xe mới dẫn đến con đang ôm bị rớt giá, rồi mấy con khó bán quá phải cắt lãi bán cho thợ khác ...

Nên em cũng ko nghĩ giờ làm ăn kinh doanh cái gì siêu lợi nhuận được đâu; thị trường mà.

Như dân buôn đồng hồ 2 năm trước lãi ngập mồm rolex; nhưng lại bù cho năm nay rolex thép rớt tụt quần.

Còn riêng cụ nào bảo xe ngon thì bán hết cho người quen, còn lại xe vớ vẩn mới bán cho thợ thì chưa chắc nhé. Em không thích bán cho người quen. Xe mình nó ngon nhưng có nhiều thứ hao mòn mình không biết, bán cho người quen rồi đến lúc sửa cái này sửa cái kia họ cứ bóng gió mình mệt lắm. Thứ hai giá mình bán chỉ cỡ như bán cho thợ; nhưng thỉnh thoảng lại có người này người kia đek biết gì cứ bơm vào.

Mặt khác em hay đổi xe cũ cỏ để đi cho vui. Bán luôn cho thợ quay đầu để có tiền quất con mới đỡ lằng nhằng mất thời gian

L.C.D

Xe container
Mùa thu năm 2022, em có con xe mái đi chợ thì bị nhảy mất. Ko có xe mái kể cũng hơi bí, mặc dù có khi 2 tuần em mới lấy xe ra đi 1 lần.
Em đi hỏi mua xe lead cũ mà toàn báo giá 25tr xe đi 10 năm rồi. Em xót hết cả ruột, bảo 25tr thì tao mua xe mới cho được việc.
Sau đó em ăn vạ 1 ông bạn, ông í có thằng em sửa xe máy kiêm bán xe cũ. Nó bán cho em con Lead đi ngon lành cành đào giá 11,5 củ còn bo thêm bình xăng.

Website
www.facebook.com
Mùa thu năm 2022, em có con xe mái đi chợ thì bị nhảy mất. Ko có xe mái kể cũng hơi bí, mặc dù có khi 2 tuần em mới lấy xe ra đi 1 lần.
Em đi hỏi mua xe lead cũ mà toàn báo giá 25tr xe đi 10 năm rồi. Em xót hết cả ruột, bảo 25tr thì tao mua xe mới cho được việc.
Sau đó em ăn vạ 1 ông bạn, ông í có thằng em sửa xe máy kiêm bán xe cũ. Nó bán cho em con Lead đi ngon lành cành đào giá 11,5 củ còn bo thêm bình xăng.
Ông AXEGA đúng ko nàng?