Cô tô - chuyến du ngoạn đầu năm đầy bất ngờ thú vị của Ofers

Haiau

Xe tăng
Phút giây hạnh phúc :x

Haiau

Xe tăng
Một cảm giác rất Zoo ...mod :P

Haiau

Xe tăng
Pi Tô Tích thời Ô phân ... hé hé :))

Chỉnh sửa cuối:

Haiau

Xe tăng
Em xin chuyển chủ đề sang hoa, đá cho đỡ nhạt :P

Chùm hoa này hình như cụ Xê ra cũng có ;))

Goal

Xe tăng
Nhớ Cô Tô quá :( , mặc dù hơn chục năm trước Cô Tô còn hoang sơ và đi ra Cô Tô còn vất vả lắm!

Kim Kang

Xe đạp
ÔI bác hải âu ơi....em đẹp rạng rỡ quá...thanks bác nhiều nhiều ạ

Ảnh các cụ đẹp quá, em lần mò trong máy của em có gần 600 kiểu ảnh, sau khi lọc lại thì chỉ 112 kiểu dùng được nên em up lên đây cùng chia sẻ với các cụ. 95% ảnh trong số này là của cậu em Kim Kang chụp. Cảm ơn Kim Kang nhé. :) A chỉ giúp em up ảnh thôi, ko có em thì ko có chùm ảnh này.

Thề với các cụ là ko có chùm ảnh này thì em ko biết xung quanh thuyền có gì vì bắt đầu lên thuyền là không khí lạnh tràn tới, em phải ngồi làm MC, giới thiệu mọi người với nhau. Các cụ ấy bảo em tấu hài, có hài gì đâu, toàn nói thật đấy.

Rất nhiều ngọn hải đăng mi ni trên biển và đảo.

Câu lạc bộ chém gió hoạt động không ngừng nghỉ trong suốt chuyến đi. Kể cả lúc tàu bị bão lắc gần chìm đội nhà vẫn cầm loa nói ông ổng tới mức độ một số thành viên trong đoàn phải phi ngay vào gặp anh Cường để làm tí câu lạc bộ liverpool.

Gần đến đảo, cảnh ngày càng đẹp hơn.

Như những hình ảnh các cụ đã xem phía trước, cầu cảng, tàu thuyền, xe điện nên em không up nữa.

Một góc sảnh nơi đón tiếp. Ở đây giống Family inn hơn là hotel.

Nhận phòng xong, cả đoàn thay đồ để chuẩn bị lên đường đi thăm quan đảo. Lúc này những địa danh trên đảo đối với em còn ù hết cả tai, chưa tỉnh sau vụ đi tàu, nhưng vẫn đủ để biết thuê 2 xe 16 chỗ là hết 800k/ xe. Giá bình thường 600k thì phải. Thôi cứ gật cái đã tính tiếp vì cả đảo chỉ có 3 cái xe, ko gọi nhanh thì mấy đoàn sau nhập phòng họ lại gọi mất thì tèo.

Một hồ nước ngọt vừa được xây dựng để phục vụ cuộc sống của người dân nơi đây.

Vừa đi được mấy cây bỗng thấy chiêc xe kêu ặc ặc rồi dừng hẳn dù cho tài xế có đề đóm các kiểu đi nữa. Chết em, kiểu này mà xe hỏng thì vỡ hết trận. Sau đoạn say sóng lúc nãy là cả đoàn đang cần phải xốc lại tinh thần , thế mà xe hỏng thì đen quá.

Cụ Cò được cái là chịu khó chụp mỗi tội giờ chưa up cái nào. Xe pháo hỏng kệ nó... :))

koala_benho

Xe tăng
em vừa xem hết một mạch 20 trang. Ảnh đẹp quá, biển Cô Tô còn những nét hoang sơ. Nhất định có dịp em sẽ ra đây thăm đảo. Đợi mùa hè nghịch nước nữa cho thích :) ( nhưng mùa hè chắc không vắng thế này? ).
Cụ Mai Cồ ơi hồ nước ngọt này nước ở trên đảo luôn giống Phú Quốc ạ?

Đầu tiên cả đoạn thử nghiệm bài này đã, đẩy tạm xe vào bên đường để nhường đường cho xe chở lợn đi qua.. :P

Và sau khi lái xe đã chính thức bó tay thì một OFer trong đoàn tủm tỉm cười đi lên bẩu: Các chú dẹp ra cho anh xử lý.

Các cụ khác rất ngoan ngoãn dẹp sang một bên và mỗi người một tâm trạng.

Hiện trạng chiếc xe đang được cụ OFer nhà mình xử lý, em cảm giác như mình đang đi xe của những thập niên 50.

Sau khi sờ mó một lúc kèm với miệng lẩm nhẩm vài câu thần chú thì chiếc xe chính thức bị cụ Haiau nhà mình khuất phục. Đụng đúng dân offroad có mà chạy đằng trời.

Nụ cười của người chiến thắng.

Chuyện kể rằng sau khi chiếc xe bị khuất phục, không ai còn giành được xe ra khỏi tay cụ Haiau nữa, cụ nhiệt tình, yêu nghề. Sau khi dừng xe còn chạy sang bên cạnh mở cửa xe cho cả đoàn. Thật đáng đồng tiền bát gạo.. :))
Thay mặt cả đoàn, cảm ơn cụ nhiều nhé.

Bắt đầu đến điểm thăm quan đầu tiên. Bãi biển tuyệt đẹp và trong vắt đã hiện ra. Mỗi tội thiếu nắng tí thôi.

Và một mợ tranh thủ chạy ngay ra biển để.. chụp sứa.

Nhỏ bé trước biển.