Có tiếng kêu ở kính, các bác giúp em với

chanoto

Xe hơi
Chào các bác,

Xe em Kia Morning nhập, đời 2007, mấy hôm nay có hiện tượng như sau:
Đi đường phẳng thì không sao, nhưng nếu đi vào đường xấu một chút thì có tiếng kính kêu bên cửa phụ. Em dùng tay kiểm tra thấy kính vẫn chắc chắn, không xộc xệch (không dơ) gì cả. Các bác cho em hướng giải quyết với ạ.

Nhân tiện đây các bác cho em hỏi, bên Trường Hải Long Biên có dịch vụ căn chỉnh lốp (cân bằng động) không ạ? Nếu có thì chất lượng thế nào? Hoặc làm ở chỗ nào khác (chất lượng và giá cả)? Xe em đi được 2.5 vạn km rồi.

Em cảm ơn các bác. Chúc các bác và gia đình chuẩn bị đón Tết vui vẻ.

Dr.Machine

Xe buýt
Kính vưỡn chắc nhưng mà khả năng bị kêu ở phía dưới trong cửa ý, nhiều người cũng bị hiện tượng này rùi và khắc phục ko khó. Nên mang ra gara chuyên Kia mà làm kụ à:77:

CuKenPis

Xe tăng
Bác có dán cái vè mưa không.E cũng bị như thế hóa ra bị bung một bên vè mưa đi gió nó vỗ vào bác ạ

cuncon123

Xe tải
Kiểm tra xem có để kiếng mát trong hộp để kính trên trần ko nhé, nếu có thì bỏ ra đảm bảo hết ngay tắc lự.

chanoto

Xe hơi
Cảm ơn các bác đã giúp em.
Em có dán vè che mưa nhưng cái nào cũng chắc.
Xe em không có hộp chứa kính trên trần nên không phải nguyên nhân đó ạ.
Các bác giúp em với ạ. Có khi em phải mang ra gara thôi.
Cho em hỏi là Trường Hải Long Biên có được k? Ở đó có căn chỉnh bánh xe k?

vipco

Xe máy
Trường Hải Long Biên thì có hẳn 1 topic nói về dịch vụ bên ý rồi, bác nên tìm lại đọc xem rồi hãy qđịnh nên hay không nên mang xe quá đó nhé. Còn về dịch vụ căn chỉnh lốp thì em vẫn hay cho vợ 2 em qua gara Ngọc Khánh (đối diện Daewoo) em thấy ở đó làm tốt và chuyên nghiệp...

ctyphuoctin

Xe đạp
Cái vụ này theo mình nhiều khả nắng ốc vít của bộ compa nâng hạ kính bị lỏng hoặc ra em nào nên bác chạy đường xấu nó kêu,nếu tự kiển tra được bác gỡ toppi óp cửa bên kêu ra và kiểm tra bên trong thử nếu lỏng vặn lại,còn ngại quá thì gara cho nó khỏe.Chúc bác em ruuu