[Funland] Có thể dùng USB 3G của Viettel ở nước ngoài ?

Hoàng_Dung

Đi bộ
Châu Á nhiều nước free chứ châu Âu public wifi đa số nó tính phí đắt lắm cụ ạ, nó hiện lên màn hình bắt phải oánh credit card vào.
Châu Á là nứoc nào cho free hả cụ? em đi Thái nó có cho em free đâu, chỗ nào cũng tính phí, mạng lởm thôi rồi, đi mới biết ở Việt Nam dùng wifi sướng chán. K phải nước nào cũng như Việt mình đâu :D

Roaming data 9.5$ một ngày đấy cụ ơi. Dùng sim bản địa đắt nhất cũng ko đến mức đấy.
Thế nên em mới bảo cụ đi nước nào mà lị? bọn roaming data trọn gói Viettel là 199k/ngày, Mobifone là 249k/ngày (số lượng data/ngày tương đương nhau nhưng e k nhớ cụ thể là bao nhiêu). E thấy nếu sim bản địa rẻ hơn, nhiều data hơn mà lại lắp được vào Dcom ở nhà mang đi thì là thượng sách nhất, chứ nếu k lắp được mà phải mua cái mới thì cũng quá tội.
Cụ đi nước nào, vào nước đó tìm website mạng viễn thông, xem giá rổ sim + cước đi đã rồi tính tiếp :D

k66473

Xe tăng
Việt Nam mình là wifi sẵn nhất, nước ngoài em đã đi thì wifi free hiếm như lá mùa thu.

Congnongvn

Xe hơi
dùng đc nếu dùng sim viettel và chuyển vùng quốc tế

tuancan

Xe tải
Châu Á là nứoc nào cho free hả cụ? em đi Thái nó có cho em free đâu, chỗ nào cũng tính phí, mạng lởm thôi rồi, đi mới biết ở Việt Nam dùng wifi sướng chán. K phải nước nào cũng như Việt Nam
Thế thì VN vẫn sướng chán cụ nhỉ, Wifi các quán cafe bạt ngàn, mình thuộc 1 trong những nước có cước di động rẻ nhất TG, thế nên anh VT mới áp dụng chiến lược tại VN đem chuông đi đánh xứ người