[Funland] Có thể có một tình yêu khác giới mà không tình dục không?

Lệ Cẩm

Xe điện
Sao mợ ko góp ý bên top PN làm đẹp vì ai? ;))
Úi chết. Em xin lỗi cụ nhé. Hôm qua bận quá, vào đọc cmt xong lại quên luôn đới.
Hay để em sang bên ấy góp ý nhá??? :))

vneseman

Xe lăn
Có đấy, xưa em thề thốt mãi :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có, khi 1 hoặc cả 2 ... liệt nhưng duy trì được bao lâu thì tùy (vd như cặp u80 chắc sẽ đến khi chết :)) )

• Vodka
Reactions: Kuu

xukthal

Xe lăn

Kuu

Xe lăn
Yêu mà không sex? Hiếm lắm, nếu có thì có lẽ là 1 trong 2 hoặc cả 2 có vấn đề về sức khỏe, giới tính...

Sex là đỉnh cao của cảm xúc giới tính, sex là đỉnh cao của sự tin tưởng. Vậy tại sao yêu mà lại có thể không sex được.

Tuy nhiên, nếu yêu chân thành, đừng xem sex là mục đích, cứ để rồi nó sẽ đến tự nhiên thôiX_X.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Yêu mà không sex? Hiếm lắm, nếu có thì có lẽ là 1 trong 2 hoặc cả 2 có vấn đề về sức khỏe, giới tính...

Sex là đỉnh cao của cảm xúc giới tính, sex là đỉnh cao của sự tin tưởng. Vậy tại sao yêu mà lại có thể không sex được.

Tuy nhiên, nếu yêu chân thành, đừng xem sex là mục đích, cứ để rồi nó sẽ đến tự nhiên thôiX_X.
Yêu không sex thì khó rồi nhưng bạn thân khác giới liệu có tồn tại không Kuu? :))

Dungdonganh

Xe tải
Theo các cụ, các mợ thì có thể có một tình yêu giữa 2 người khác giới mà không tình dục không?
Kiểu như chỉ gặp nhau, nói chuyện, có thể đi ăn cùng nhau, đôi khi tặng quà nhau nhưng không không ngủ với nhau, mặc dù cả hai đều bình thường về sức khỏe sinh sản và có thể có bạn tình khác để giải quyết nhu cầu tình dục..
Cụ đang vướng vào cái này ah?

dpbd90

Xe tải
Yêu không sex thì khó rồi nhưng bạn thân khác giới liệu có tồn tại không Kuu? :))
Có nhé cụ, bạn thân khác giới chỉ khó tồn tại nếu bạn nữ xinh và ngon thôi.
Bạn nữ nhan sắc bình thường thì đầy mà =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có nhé cụ, bạn thân khác giới chỉ khó tồn tại nếu bạn nữ xinh và ngon thôi.
Cụ đang auto là bạn trai muốn choén bạn gái nhưng sao cụ không nghĩ ngược lại? :))

Lupin_840415

Xe tải
Cụ mà vướng vào thì cụ phải xem lại đối tác xem họ coi cụ là ny hay coi cụ là bạn, e đồ rằng cụ yêu họ, còn họ chỉ muốn giữ mối quan hệ dừng lại ở bạn hoặc tri kỷ

dpbd90

Xe tải
Cụ đang auto là bạn trai muốn choén bạn gái nhưng sao cụ không nghĩ ngược lại? :))
Em chưa gặp được trường hợp gái trăm phương ngàn kế để gạ bạn thân lên giường nên ko dám khẳng định. Còn lời trên em nói là người thật việc thật em suy ra

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em chưa gặp được trường hợp gái trăm phương ngàn kế để gạ bạn thân lên giường nên ko dám khẳng định. Còn lời trên em nói là người thật việc thật em suy ra
Thật ra câu hỏi chưa rõ ràng mà phải thêm điều kiện bạn thân khác giới mãi mãi chứ chỉ 1 giai đoạn thì lấy làm ví dụ không đúng vì biết đâu vì 1 bên muốn choén nhưng không được nên đành rã đám? :))

Kuu

Xe lăn
Có nhưng không nhiều. Kuu cũng đã từng có.
Trước em có cô bạn thân đồng hương, làm cùng cơ quan nhưng ở chi nhánh tỉnh. Có 1 vài lần bạn í lên HN công tác, hẹn em đến hotel đưa đi chơi ăn uống. Em lên phòng ngồi chờ bạn í tắm rửa trang điểm rồi đi chơi. Đi chơi xong em lại đưa về hotel, ngồi trò chuyện 1 lúc rồi em về. Vài lần ở trong tình huống đó mà em đã làm 1 việc khó tin: em không làm gì cả. Sư tin không :D.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Trước em có cô bạn thân đồng hương, làm cùng cơ quan nhưng ở chi nhánh tỉnh. Có 1 vài lần bạn í lên HN công tác, hẹn em đến hotel đưa đi chơi ăn uống. Em lên phòng ngồi chờ bạn í tắm rửa trang điểm rồi đi chơi. Đi chơi xong em lại đưa về hotel, ngồi trò chuyện 1 lúc rồi em về. Vài lần ở trong tình huống đó mà em đã làm 1 việc khó tin: em không làm gì cả. Sư tin không :D.
Tin chứ nhưng để Sư đoán. 1 là bạn ấy không hấp dẫn giới tính với Kuu, 2 là Kuu ngại vì sợ không xong lại mất tình bạn, 3 là Kuu biết bạn ấy có tc với Kuu nên Kuu sợ vướng vào không chạy được và khả năng cuối cùng là Kuu ysl :))

Kuu

Xe lăn
...
Có lẽ trường hợp của em như trên và thêm nữa là em không bao giờ để thiếu đàn bà :D.

dpbd90

Xe tải
Có lẽ trường hợp của em như trên và thêm nữa là em không bao giờ để thiếu đàn bà :D.
Em nghĩ đơn giản điều kiện tiên quyết để là bạn thân khác giới là phải không có cảm hứng tình dục với đối phương.
Bạn thân em nó cũng khá khá, nhiều zai theo nhưng em thì chả thấy có cảm hứng gì ở nó cả và nó cũng vậy. Vậy nên chúng em chơi thân với nhau từ cấp 3 đến giờ, hồi sinh viên em còn toàn qua ngủ trưa nhờ nhà trọ nó để đi làm thêm (nó ngủ hay ngồi chat với ai em kệ) =))
Các trường hợp còn lại chỉ là đang trong giai đoạn chờ khi 1 nửa chưa sẵn sàng thôi :D ko thể gọi là ban thân được

Kuu

Xe lăn
Tin chứ nhưng để Sư đoán. 1 là bạn ấy không hấp dẫn giới tính với Kuu, 2 là Kuu ngại vì sợ không xong lại mất tình bạn, 3 là Kuu biết bạn ấy có tc với Kuu nên Kuu sợ vướng vào không chạy được và khả năng cuối cùng là Kuu ysl :))
Em vừa nói ở còm trên, em nói lại thêm chút theo còm của Sư. Lý do em không làm gì có thể là thời điểm đó em có người khác (nói trần tục là đang no đủ :)) ) và có lẽ cái quan trọng nhất là bạn í chưa đủ hấp dẫn em.
( Bạn í chủ động tạo ra tình huống đó và theo cảm nhận của em thì nếu em muốn là được. Còn chuyện YSL thì quên đi, Kuu ngon lành nhá :)) ).