Có thể bạn chưa biết về chức năng này của Kia Forte.

lolotica

Xe điện
Hôm rồi trong khi test phần mềm mới nhất vùa load về của máy chẩn đoán KIA em lọ mọ chui thử vào con KF thì phát hiện ra KF có chức năng khóa cửa xe khi vào số và mở chốt khi về P, hiện tại xe nào cũng chạy đến 40km/h thì chốt cửa và tắt máy thì mở. Các bác nếu thích thì cũng cài được chế độ chạy đến một tốc độ nào đó cửa sẽ lock, và unlock khi về "P".
Chức năng này giống hệt Genesis Coupe.
Cụ Top ơi KM 2010 đã chỉnh được cái này chưa cụ??

Xe em nguyên bản là 40km/h: Lock và tắt máy Unlock
Hôm trước xuống HDGP các bạn ở đó cài sang chế độ : vào số--->Lock; ra số P--->Mở
Tuy nhiên muốn cài chế độ: 20Km--->Lock và ra P --->Mở
Như vậy được không hả cụ HardTop?
Nếu cụ thích như thế thì kêu anh em ở HDGP làm cho, hoàn toàn được cụ ạ.

Cụ Top ơi KM 2010 đã chỉnh được cái này chưa cụ??
KM nếu làm được thì em đã có thớt thông báo rồi.

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Xe em nguyên bản là 40km/h: Lock và tắt máy Unlock
Hôm trước xuống HDGP các bạn ở đó cài sang chế độ : vào số--->Lock; ra số P--->Mở
Tuy nhiên muốn cài chế độ: 20Km--->Lock và ra P --->Mở
Như vậy được không hả cụ HardTop?
Nếu cụ thích như thế thì kêu anh em ở HDGP làm cho, hoàn toàn được cụ ạ.
Thưa bác em xuống HDGP nhưng k cài được chế độ lock ở 20Km/h, toàn báo Disable thôi bác ạ.

Chỉnh sửa cuối:

kiple

Xe tăng
Thế này hay quá rồi! hồi nào mà gặp cụ Hardtop, phải nhờ cụ giúp cho mới được! Các cụ không thích cũng không sao nhỉ, dưng mà nhà êm thấy, khi lên xe, mình chạy chừng 20km/h mà có chế độ lock thì yên tâm hơn! Này nhé khi chưa lock, mà cụ lại chưa khoá cơm, đường đông thì coi chừng cái cốp sau đấy! Lỡ có lúc mở cốp ra, thì ôi thôi: vừa mới đây hãy còn mà.....Nhà êm thấy 20 lock là hợp lý cho đường ở xứ ta hiện nay ạ!

ThangTV2001

Xe hơi
Có set được gập mở gương giống Mẹc kô các bác, cụ thể như sau:

khóa xe khi xe đang tắt máy + P --> gập gương
mở xe khi xe đang tắt máy + P --> mở gương

khactuyen

Xe tăng

cái này độ thêm bác ạ, của em làm cùng với gập gương điện chỗ bác Trung già. Dùng hơn 2 tháng rồi vẫn rất ngon.

Thưa bác em xuống HDGP nhưng k cài được chế độ lock ở 20Km/h, toàn báo Disable thôi bác ạ.
Em xác nhận việc phần mềm của KF có vấn đề, không cài được 20km/h.

Cái này không làm được nhưng chế được cụ ạ.

langtu_79

Xe hơi
E còn thấy KF có thêm tính năng nữa là nếu bác đã lock. Khi dừng lại về P (máy vẫn nổ) thì chỉ tự mở cửa bên lái thôi, 3 cửa còn lại vẫn khóa. Về P + tắt máy thì cả 4 cửa đều tự mở. Tính năng này nghe có vẻ ko có ý nghĩa gì nhưng e thấy rất hữu dụng cho khả năng chống trộm. Ví dụ như khi các bác dừng lại, đỗ ven đường, nếu cửa bên mở hết thì có thằng nào đó mở phía bên khách, lấy túi đồ bác để bên đó. Thế là xong. Bác xuống xe là nó đã biến mất rồi. Đã từng có nhiều vụ như vậy trong Sài Gềnh.

aaznguy

Xe đạp
Hiện tại con I30 của em 40km/h thì chốt cửa, em muốn chỉnh 10-15km là chốt cửa, vậy phải làm thế nào ạ? Em đến đâu ạ?
Còn chốt số về P thì mở cửa, em nghĩ nên là: tắt chìa khóa mở cửa thì hay hơn (I30 đang là thế này) vì nhiều khi về số P lái xe vẫn có thể muốn máy nổ, cửa khóa, nghe nhạc đợi gấu cho an toàn hehehehe
cái này bác phải tới hãng mới làm được vì phải can thiệp bằng phần mềm...em không biết bác ờ Sài Gòn hay Hà Nội....Nếu bác ở Sài Gòn thì cứ alo cho em...CÒn không thì bác cứ ra Hyundai giải phóng bảo các bác ở ngoài ấy làm dùm cho...em nghĩ ngoài đó có máy test phần mềm...chúc bác được như ý...:)]

kenu97

Xe container
Kể cái tính năng đấy nó cũng hay, Tks cụ đã thông báo.
Cá nhân e thì thi thoảng dừng đèn đỏ độ 99s hay có việc dừng lại 1 tí thì e hay về P, lúc đấy nó lại mở cửa thì ko thích lắm.
Nên em thích kiểu set xuống 15km/h thì lock, hạp hơn.

Carnegie

Xe tải
cái này bác phải tới hãng mới làm được vì phải can thiệp bằng phần mềm...em không biết bác ờ Sài Gòn hay Hà Nội....Nếu bác ở Sài Gòn thì cứ alo cho em...CÒn không thì bác cứ ra Hyundai giải phóng bảo các bác ở ngoài ấy làm dùm cho...em nghĩ ngoài đó có máy test phần mềm...chúc bác được như ý...:)]
Cám ơn bác, em ởi HN, để em ra chỗ các bác HDGP nhờ chỉnh phần mềm.

honda_accord

Xe tải
40km lock là sự an toàn của xe thiết kế, còn dưới 40 km mở cửa vứt người xuống như phim mỹ mà, nếu thích bác bấm tay lock đi là xong !