Có tầm 600 đến 650tr mua xe gì hả các bác???e chỉ mua 4 chỗ thôi

tradaviahe88

Xe đạp
tầm đó chỉ mua huyndai la ngon keke

Lê Hoàng Bảo

Đi bộ
Các bác cần nhìn nhận và đánh giá tổng thể một cách chân thật khi so sánh giữa Hyundai Avante TC (Hyundai) và Forte SX TH (Kia). Bởi vì, ai mua xe gì, hoặc sale xe nào sẽ chỉ luôn tâng bốc xe của mình, và nhiều khi chê "thậm tệ" những xe còn lại.

1. Thương hiệu: Hyundai > Kia: Kia sau khi bị phá sản thì Hyundai mua lại, và từ xa xưa cho đến nay trong mắt khách hàng Kia vẫn luôn xếp sau Hyundai. Mà "giá trị thương hiệu" là 1 con số vô hình, nó quyết định nhiều thứ: giá mua sp, giá bán lại sau khi sử dụng, mức độ thỏa mãn nhu cầu (hay dùng từ bình dân là "oai")...
- Giá bán sp: Giá xe của Hyundai lúc nào cũng cao hơn Kia dù cùng phân khúc: I 10> Morning, Avante > Forte, Sonata > Optima...
- Giá bán lại sp sau khi sử dụng: Chỉ cần đọc vài trang rao vặt là các bác biết thế nào.
- Đi xe mang thương hiệu Hyundai vẫn "oai" hơi "Kia" chứ! (chỉ so sánh 2 thương hiệu này, đừng đưa những thương hiệu cao hơn như toyota, Honda, BMW, Audi... vào nhé)

2. Chất lượng sản phẩm: Máy móc là giống nhau, khung gầm giống nhau nhưng có những thứ Hyundai và Kia khác biệt hoàn toàn (Công ty mẹ và công ty con hạch toán độc lập và định hướng sản phẩm cũng khác nhau):
+ Tole để làm xe Hyundai dày hơn Kia (tôi đã từng xem qua cả Hyundai và Kia, chỉ cần gõ vào từng xe là các bác sẽ biết khác biệt nhau, Tole Forte rất mỏng, dựa vào là lõm ngay, còn Avante thì chịu lực tốt hơn, tương tự với I 10 và morning cũng vậy...
+ Dàn phuộc nhún và lốp mâm của Avante thích hợp với địa hình VN và tốt hơn Kia: hai cái này dễ dàng nhận thấy sau nhiều năm sử dụng (Của bền tại người nhưng các bác đừng bóp méo sự thật, Hyundai phải tốt hơn để giữ thương hiệu của mình).
+ Option Kia Forte > Avante: Forte SX Có ESP, chuyển số trên vô lăng, camera lùi, cảm biến lùi, gập gương tự động, khởi động thông minh, và Avante 1.6 AT thì không (2.0 AT thì có ESP). Nhưng, nếu các bác thích chỉ cần bỏ ra 10 triệu nữa thì các bác đã có các option trên Forte (nhiều khi tự mua còn xịn hơn và nhiều mẫu mã hơn). Còn bác nào muốn zin thì ko cần lắp thêm cũng được vì (camera và cảm biến lùi ko cần thiết với tài "xin" : gây vướng víu, gập gương tự động chuyển số vô lăng: ít khi sử dụng, Star/stop: có hay ko cũng được.). Tuy nhiên, Avante có những thứ mà Forte đã ko có: trợ lực điện, không gian rộng rãi, bố trí nhẹ nhàng mà tinh tế
+ Linh kiện của cả hai xe đều nhập, về VN lắp ráp cho đỡ tiền thuế, nên các bác đừng lăn tăn giữa xe nhập và xe nội địa, không khác biệt đâu. Nhiều bác cứ tự "sướng" nhập này nọ, (1 ví dụ nhỏ gây bức xúc: tôi ghét nhất khi đi đâu cũng thấy so sánh SH VN 2011 và SH nhập 2011, tự nhiên bỏ mấy chục triệu để mua 2 xe giống hoàn toàn nhau.) Hãy là người tiêu dùng thông minh. Tiền khó kiếm lắm. Quản lý tài chính cá nhân tốt thì mấy bác mới giàu bền vững được.
+ Kiểu dáng: Các bác có biết trước đây Elantra mới ra khoảng năm 2009 thì mẫu mã được đánh giá rất cao, và bây giờ TC đã chế tác lại bodykit và hoàn chỉnh 1 chiếc Avante nội địa VN 2011. (bộ bodykit của Avante cũng mấy chục triệu đó các bác à). Các bác phải nhìn Avante sạch đẹp chạy ngoài đường hãy đánh giá, chứ đừng chê xấu này xấu nọ. Với giá tiền như vậy thì mẫu mã đã đẹp lắm rồi (muốn đẹp hơn thì chi tiền nhiều hơn mua xe khác nhé). Tôi không phủ nhận Forte ko đẹp. Nói chung mỗi xe có nét đẹp riêng. Đừng so sánh và chê cái này cái nọ "xấu quắc", hay form cũ form mới. Cái nào cũng có cái giá của nó thôi!

Ai khi mua xe và cầm trong tay khoảng 650 triệu (để lăn bánh được) thì luôn phân vân về 2 xe này. Nhưng với những đánh giá trên nếu bác thương thảo được với sale 2 bên (khi mua xe phải trả giá nhé: giá trên web luôn là: 580 triệu - cả Hyundai và Avante):
Avante 1.6 AT: 555 triệu, Forte SX 1.6 AT: 565 triệu - Tặng dán kính và 5 món đồ chơi như nhau. Nếu bác là người tiêu dùng thông minh thì bác sẽ mua xe nào???

Đây là những phân tích tôi đúc kết từ nhiều tư liệu và ý kiến khi so sánh 2 mẫu xe này. Tôi chỉ so sánh theo sự thật thôi, còn ai thích mua xe gì thì là quyền và tiền của họ quyết định).

girlxinh_auto

Xe tải
e thì thích i 30 thường hay cw đều được hoặc mazda 3 nhưng mà mua mới cả đăng kí thì lại hơi quá???không hiểu bác nào có xe lướt ko nhỉ???
theo các bác e nên mua xe lướt hay mua luôn forte.....xe jif tương tự tầm tiền đó còn mới ko hay thế nào ạ????
Thêm một tí nữa thôi, là cụ đã có Forte SXAT để đi rồi! Mới toanh toành toành, tên chính chủ, tội gì mua xe cũ hử cụ????

mummyman

Xe hơi
em cũng định dành cỡ 500-600 triệu cho 1 em xe cũ năm 2011 để tránh thuế và hàng vẫn tương đối ngon, các bác tư vấn giúp em con nào với, hoặc ai có thì để luôn cho em đi!

huyndaigirl

Xe đạp
Em nghĩ avante hoặc accent là sự lựa chọn thích hợp cho anh đấy ạ. Anh có nhu cầu thì alo cho em ở dưới chữ ký anh nhé
Hyundai Accent 1.4 MT số sàn

Hyundai Accent 1.4 AT số tự động

Hyundai Avante 1.6 MT số sàn

Hyundai Avante 1.6 AT số tự động

Huyndai Avante 2.0 AT số tự động

e thì thích i 30 thường hay cw đều được hoặc mazda 3 nhưng mà mua mới cả đăng kí thì lại hơi quá???không hiểu bác nào có xe lướt ko nhỉ???
theo các bác e nên mua xe lướt hay mua luôn forte.....xe jif tương tự tầm tiền đó còn mới ko hay thế nào ạ????