Có Sóng phá khóa điều khiển KM ở 30-32 Láng Hạ.

HobbyDriver

Xe tăng
không phải ở MB đâu, tòa nhà Vinaconex có phá sóng điều khiển ô tô đấy cụ ợ, các xe toyota đỗ ở sảnh đều không khóa điều khiển được, khóa tay thì bình thuồng, xuống hầm thì không sao, xe cơ quan em bị dính quả này nhiều, hỏi bảo vệ thấy bảo nhiều người kêu thế, hình như do bộ kích sóng điện thoại lắp mạnh quá, chẳng hiểu thế nào
Chết, thế khi đi có bị vọt ga bất thường không cụ?

bivea6

Xe máy
không phải ở MB đâu, tòa nhà Vinaconex có phá sóng điều khiển ô tô đấy cụ ợ, các xe toyota đỗ ở sảnh đều không khóa điều khiển được, khóa tay thì bình thuồng, xuống hầm thì không sao, xe cơ quan em bị dính quả này nhiều, hỏi bảo vệ thấy bảo nhiều người kêu thế, hình như do bộ kích sóng điện thoại lắp mạnh quá, chẳng hiểu thế nào
May quá, mãi cũng có người hiểu được hoàn cảnh của em. :-*:-*:-*

bivea6

Xe máy
Em nghe bà hàng nước ngay gần nhà bảo : ngày trước có cô gái trẻ buổi sáng dắt chó đi tập thể dục bị gạch rơi vào đầu đúng chỗ đó, được vài năm rồi.
Kỳ lạ, con chó tên là Picanto :)):)):))
thế nên chỉ xe bác bị thôi, xa khác chả sao hết
Bác về hỏi lại bà hàng nước xem có anh giai nào đi cùng với cô gái mà tay dắt con chó tên Toyota không nhé. Em nghi lắm ợ.

binhnq2

Xe tăng
không, chị này bị gạch rơi đúng lúc hôn a người Nhật, tên thì bác đoán ra đượ.c

saphia1115

Xe buýt
Công nhận ném đá kinh thật! Chắc kụ chủ thớt ra khỏi nhà không thắp hương đó mà!

bachkhoak40

Xe điện
Có cụ nào đã thử lại chưa?

tdhien

Xe buýt
Em nghe bà hàng nước ngay gần nhà bảo : ngày trước có cô gái trẻ buổi sáng dắt chó đi tập thể dục bị gạch rơi vào đầu đúng chỗ đó, được vài năm rồi.
Cụ nghe người ta nói lại chứ gì, vụ này em biết. Chẳng là hồi trước xây cái tòa nhà ấy, công nhân không để ý rơi cái xẻng xuống (không phải rơi gạch đâu cụ nhé), trước khi chết cô gái kêu lên 1 tiếng: picanto (hình như tiếng Hàn Quốc dịch ra là: ối trời ơi). Thật đấy :D

saphia1115

Xe buýt
Công nhận ném đá kinh thật! Chắc kụ chủ thớt ra khỏi nhà không thắp hương đó mà!

toanvinh_forever

Xe điện
nhiều chuyện kỳ lạ nhẩy, em cũng chẳng hiểu thế nào, hay hôm nào cũng ra đấy đỗ thử nhỉ

nguoichuyenhang

Xe tải
Em đỗ ở đấy suốt chẳng làm sao cả. Khóa cửa của khựa chế thêm :D

mattroihong

Xe tải
Đối với nhiều cụ thì còn lạ chuyện phá sóng, chứ cụ nào làm bên CA đặc biệt là Cục thông tin Bộ CA, chuyên điều xe hoặc lắp đặt máy phát phá sóng đến các địa điểm họp đòi hỏi tính bảo mật cao của nhà nước là bình thường. Họ đặt tần số trùng với dải điện thoại di động trong phạm vi khoảng <1km2, tất cả điện thoại biến thành cục gạch hết. Trường hợp bị nhiễu sóng trùng tần số với bộ mở cửa của xe KM theo em đoán có thể khu vực đấy bị nhiễu do một thiết bị phát sóng nào đó của mạng thông tin, vì thông thường các máy phát sóng đều có bộ lọc bandpass để lọc hài, noise, nếu bộ lọc bị lởm thì cũng có thể sinh ra nhiễu ở đầu ra máy phát và vô tình trùng mới tần số mở cửa của xe nên rất khó mở khóa là chuẩn. Tất nhiên có xe mở được có xe không vì tần số bộ mở khóa của các xe khác nhau thì có thể tần số khác nhau.

jingyongle

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.shopkorea.com.vn
thế chẳng nhẽ sau gặp quả này thì ủn đi chỗ khác để nổ cho nó lành .... ~X(

AlexDo

Xe điện
Website
www.facebook.com
Gạch đá bay vèo vèo, choáng thật, bác tài này mà duy tâm chắc không dám đến đấy đỗ nữa

NCC

Xe tải
Đối với nhiều cụ thì còn lạ chuyện phá sóng, chứ cụ nào làm bên CA đặc biệt là Cục thông tin Bộ CA, chuyên điều xe hoặc lắp đặt máy phát phá sóng đến các địa điểm họp đòi hỏi tính bảo mật cao của nhà nước là bình thường. Họ đặt tần số trùng với dải điện thoại di động trong phạm vi khoảng <1km2, tất cả điện thoại biến thành cục gạch hết.
Hehe! "Máy phá sóng di động" hoạt động hơi khác so với những gì cụ nói ạ. Giải thích thì dài dòng nhưng đại nguyên tắc của nó là thế này: Điện thoại kụ dùng luôn bắt sóng ở trạm BTS gần nhất, sóng mạnh nhất. Khi một BTS được active lên nhưng không được nhà mạng định danh thì BTS đó tương đương một "máy phá sóng" vì các máy di động lấy sóng từ BTS này không thể thực hiện được cuộc gọi. Máy mà các cụ gọi là "máy phá sóng di động" thực ra là một BTS di động lắp trên ô tô, khi cần thì actice lên nhưng không được định danh bởi bất kể nhà mạng nào. Khi đó di động của cụ sóng đầy căng nhưng không khác gì cục gạch.
Đoạn can nhiễu thì tôi đồng ý
@bivea6: tôi nói là sóng từ thiết bị wireless nào đó tức là từ một thiết bị không dây nào đó chứ không nói đó là thiết bị wifi. Wireless nghĩa rộng hơn nhiều, khóa từ xa cũng là thiết bị wireless đấy.

bes

Xe lăn
Bác về hỏi lại bà hàng nước xem có anh giai nào đi cùng với cô gái mà tay dắt con chó tên Toyota không nhé. Em nghi lắm ợ.
không, chị này bị gạch rơi đúng lúc hôn a người Nhật, tên thì bác đoán ra đượ.c
Cụ nghe người ta nói lại chứ gì, vụ này em biết. Chẳng là hồi trước xây cái tòa nhà ấy, công nhân không để ý rơi cái xẻng xuống (không phải rơi gạch đâu cụ nhé), trước khi chết cô gái kêu lên 1 tiếng: picanto (hình như tiếng Hàn Quốc dịch ra là: ối trời ơi). Thật đấy :D
Các cụ cứ loằng ngoằng, lý do đây rồi.

Vụ này em gặp hoài à!!!!!!!!! Hiện tượng như vậy chỉ xảy ra đối với xe xài code cố định chứ không phải loại rolling code hoặc loại antiscan, khách hàng của em alo kêu ca rất nhiều, cuối cùng em điều tra ra 2 khả năng thế này:
1. Ở khu vực đó có sử dụng điện thoại kéo dài của Khựa, loại có khoảng cách mẹ con lớn, nếu máy Đt đang ở chế độ đàm thoại thì hiện tượng này xảy ra.
2. Có thằng cu nào đó nó ngồi chờ shep ở đó nó chơi đểu cụ chủ thớt, nó thấy cụ đang chuẩn bị ra xe, nó cứ bấm cái điều khiển xe nó và giữ phím, điều khiển xe cụ chết luôn, không có tác dụng, các cụ có thể tự thử được đấy! Em thử rồi và kết quả đúng là như vậy.

bivea6

Xe máy
Gạch đá bay vèo vèo, choáng thật, bác tài này mà duy tâm chắc không dám đến đấy đỗ nữa
Nếu có việc phải quay lại đây, em vẫn đỗ ở đúng vị trí đấy, nhưng sẽ khóa xe bằng khóa cơ. Cái em lo là nếu em quên hoặc đến những vị trí khác bị như vậy (hoàn toàn có khả năng xảy ra) thì em phải làm gì? Đẩy đi chỗ khác, phạm vi có thể đến 1km2 như cụ nào đã nói ở trên. Gọi cứu hộ. Hay chờ cả ngày run rủi khi nào may mắn mở được????

bivea6

Xe máy
Vụ này em gặp hoài à!!!!!!!!! Hiện tượng như vậy chỉ xảy ra đối với xe xài code cố định chứ không phải loại rolling code hoặc loại antiscan, khách hàng của em alo kêu ca rất nhiều, cuối cùng em điều tra ra 2 khả năng thế này:
1. Ở khu vực đó có sử dụng điện thoại kéo dài của Khựa, loại có khoảng cách mẹ con lớn, nếu máy Đt đang ở chế độ đàm thoại thì hiện tượng này xảy ra.
2. Có thằng cu nào đó nó ngồi chờ shep ở đó nó chơi đểu cụ chủ thớt, nó thấy cụ đang chuẩn bị ra xe, nó cứ bấm cái điều khiển xe nó và giữ phím, điều khiển xe cụ chết luôn, không có tác dụng, các cụ có thể tự thử được đấy! Em thử rồi và kết quả đúng là như vậy.
Cụ cho em hỏi là khách hàng của cụ xử lý như thế nào khi bị như vậy ạ?

Libor

Xe điện
Nhẽ nào cái ngân hàng đó loanh quanh sứ quán mỹ nhể? Nếu vậy thì còn hơi có lý! Vì xe em để máy báo bắn tốc độ mỗi khi đi qua sứ quán mỹ là kêu nhặng xị cả lên!

KMN2010

Xe tăng
Các cụ ném đá ghê quá, mợ Bive ko am hiểu về kỹ thuật thì các cụ giúp đỡ cho mợ nhiệt tình chút.

@Vòi: Cụ làm chủ tịt KMC mà ko biết mem nữ KMC ah????? Phạt

@Bive: lần sau mợ đến đó thì để xe ở cty anh nhé. Cty anh gần đấy thui

Chỉnh sửa cuối: