Có Sóng phá khóa điều khiển KM ở 30-32 Láng Hạ.

bivea6

Xe máy
Em mới phát hiện ra vụ này......

Cách đây hơn một tháng em có vào chi nhánh VCB tại đây. Lúc khóa xe bình thường nhưng lúc ra lấy xe em không thể mở được. Nghi ngờ khóa hết pin, em đã đi ra một cửa hàng bán đồ nội thất gần đó để thay. Rất may mấy bạn ở đó ko biết cách thay nên em quay lại xe loay hoay không biết phải làm sao. Gọi vài cuộc điện thoại nhờ sự trợ giúp của người thân nhưng tất cả các cách đều vô ích. Kể cũng lạ, trước đó em còn bấm choanh choách ở phạm vi hơn 5m thế mừ tự dưng đến đó lại chết. Mấy bác xe ôm ra giúp đỡ em. Mất khoảng 30p thì tự dưng bấm lại có đèn sáng yếu nhưng đủ để em có thể nổ máy.

Em phi một mạch đến 87 Láng Hạ, nhờ các bác kỹ thuật ở đó xem xe. Các bác kết luận có thể do giao tiếp giữa pin và các mạch có tí bụi bẩn nên khi được mở ra lau sạch đầu tiếp xúc thì lại sử dụng bình thường. Em nghe có lý và không lăn tăn gì vụ này nữa.

Tính đến hôm nay đã được hơn 30 ngày, em lại đến đây có chút việc. Em đỗ xe đúng vị trí lần trước em đỗ. Lúc khóa xe, em phải bấm vài lần mới được, cũng không để ý gì nhiều vì sợ mình bấm chưa chuẩn. Nhưng lúc ra thì đúng tình trạng như lần trước. Lần này em bình tĩnh vì có kinh nghiệm. chạy ra đằng trước bấm các kiểu vẫn không được. Mở cửa bằng chìa cơ báo động kêu loạn lên. Có chú bảo vệ bảo một vài xe đến đây bị hiện tượng này. Có vẻ như ở cạnh đó có khu của quân đội. Em nhìn sang chỉ có mỗi MB, mà MB thì làm gì mà phải phá sóng nhỉ???!!!. Gần 30p em loay hoay bấm khóa, mở chìa cơ, chả hiểu lần này run rủi thế nào mà xe đang kêu báo động loạn lên mà vẫn nổ được máy.

Em dự ở khu vực này có một loại sóng gì đó phá sóng điều khiển của xe em. Có cụ nào bị trường hợp giống em ở đây hoặc ở khu vực khác chưa ạ? Nếu bị thì phải làm sao? Chờ đợi cho số phận run rủi lúc nào được thì được hay đẩy xe ra khỏi khu vực này , hay kéo xe đến gara ạ?

NCC

Xe tải
:))
Cụ nâng tầm quan điểm kinh quá! Phá phách gì cớ chứ
Có lẽ ở đây đang có thiết bị wireless nào đó dùng trùng tần số mà điều khiển nhà cụ đang sử dụng gây ra hiện tượng như cụ đã mô tả ở trên, dân chuyên môn gọi là can nhiễu.

Okane

Xe container
E dự rằng phải mang hương đến đấy thắp ạ, nơi đấy có vẻ thiêng [-O<

getztam

Xe buýt
Cụ đã bị Công An Mật theo dõi!!!! Cẩn thận hành vi của mình. Nếu có ai hỏi thì đừng bảo quen ai trên này nhé!!!

congacha

Xe điện
bên trong rồi lại bên ngoài... thò thụt đến khổ
Website
www.facebook.com

baobaopg

[Tịch thu bằng lái]
cụ nào gần đấy, đánh xe ra test thử xem

kenu97

Xe container
Khả năng xe nhà cụ bị.....(thôi em ko nói đâu). Cụ nên nhờ thầy Hungisu ra yểm cho 1 lá bùa vào trong xe là hết thôi.

Mà sao em dừng mấy lần ở đấy mà ko bị nhỉ.

Máy bị đơ

Xe điện
Hôm nào cháu về đấy thử xem, dưng cụ vẫn cứ nên vào hãng kiểm tra lại xem dây tiếp điểm cửa có bị chập chờn không nhá:69:

bivea6

Xe máy
:))
Cụ nâng tầm quan điểm kinh quá! Phá phách gì cớ chứ
Có lẽ ở đây đang có thiết bị wireless nào đó dùng trùng tần số mà điều khiển nhà cụ đang sử dụng gây ra hiện tượng như cụ đã mô tả ở trên, dân chuyên môn gọi là can nhiễu.
Cụ nói kể cũng có lý mặc dù ở HN giờ chỗ nào cũng có sóng wifi mà duy nhất ở đây em bị. E vẫn chưa tin lắm.

bivea6

Xe máy
Hôm nào cháu về đấy thử xem, dưng cụ vẫn cứ nên vào hãng kiểm tra lại xem dây tiếp điểm cửa có bị chập chờn không nhá:69:
Cụ thử xong cho em biết kết quả nhé. Xe em đi ngon lành cành đào, chưa bao giờ bị hiện tượng này cho đến khi đến đúng chỗ đó. Chắc chắn cửa của em, khóa của em không vấn đề gì hết. Em đỗ thẳng cửa phía bên phải, rẽ ở ngã ba rồi phi thẳng lên cụ nhé. Em đi Kia Picanto 2008 ạ.

NguoiGia

Xe tăng
Nói chung khi ra khỏi nhà thì nên bước chân phải các cụ ạ. Thành cho nó lành! :D

bes

Xe lăn
Cụ thử xong cho em biết kết quả nhé. Xe em đi ngon lành cành đào, chưa bao giờ bị hiện tượng này cho đến khi đến đúng chỗ đó. Chắc chắn cửa của em, khóa của em không vấn đề gì hết. Em đỗ thẳng cửa phía bên phải, rẽ ở ngã ba rồi phi thẳng lên cụ nhé. Em đi Kia Picanto 2008 ạ.
Em nghe bà hàng nước ngay gần nhà bảo : ngày trước có cô gái trẻ buổi sáng dắt chó đi tập thể dục bị gạch rơi vào đầu đúng chỗ đó, được vài năm rồi.
Kỳ lạ, con chó tên là Picanto :)):)):))
thế nên chỉ xe bác bị thôi, xa khác chả sao hết

cafetoi

Xe tải
các bác vui tính thât!

quangtayho

Xe container
Em nghe bà hàng nước ngay gần nhà bảo : ngày trước có cô gái trẻ buổi sáng dắt chó đi tập thể dục bị gạch rơi vào đầu đúng chỗ đó, được vài năm rồi.
Kỳ lạ, con chó tên là Picanto :)):)):))
thế nên chỉ xe bác bị thôi, xa khác chả sao hết
Úi trời thảo nào em cũng bị thế. Dưng mà ở chỗ khác cơ :P

myhauvuong

Xe buýt
không phải ở MB đâu, tòa nhà Vinaconex có phá sóng điều khiển ô tô đấy cụ ợ, các xe toyota đỗ ở sảnh đều không khóa điều khiển được, khóa tay thì bình thuồng, xuống hầm thì không sao, xe cơ quan em bị dính quả này nhiều, hỏi bảo vệ thấy bảo nhiều người kêu thế, hình như do bộ kích sóng điện thoại lắp mạnh quá, chẳng hiểu thế nào