[Funland] Có sinh con mới hiểu lòng cha mẹ!

tuanbds

Xe buýt
Các cụ ơi, hôm nay sau đi khám vimec về hai vc em buồn quá. Đây là đứa đầu lòng, bà xã em trước đây có khám một vài nơi như bsy trâm hay bsy cần đều nói có rau bám thấp. Hôm nay, bsy Dục làm ở vimec hình như ở chính là phụ sản sau khi thăm khám siêu âm có nói với hai vc em là vợ em bị rau tiền đạo trung tâm. Thai 26 tuần rồi các cụ ạ. Bsy nói rằng hai tuần nữa qua tiêm thuốc để phổi phát triển nhanh hơn đề phòng sinh non mổ sớm. Hic hic bsy còn nói mong được 34 tuần là hạnh phúc.
Em nghe mà tim em rụng rời, từ chiều tới giờ tâm trạng như người mất hồn. Cứ thấy mọi thứ sao lại là mình? Sao lại thế này? Em giờ chơi vơi quá các cụ ạ. Giá như có phép màu nào giúp em được thì tốt quá. Muốn khóc quá các cụ ạ

Villasarchi

Xe máy
mong may mắn đến với vợ chồng cụ

olala

Xe tăng
Cố lên cụ ơi, con cái là cái lộc, cố gắng nhé!!!

hanghieu2nd

Xe đạp
con có bệnh thì phải vái tứ phương thôi, đẩy lên cho cụ chủ xem có cụ mợ nào giúp đc cụ ko?

soulmales

Xe buýt
chị cháu cũng vừa sinh xong,phải sinh non ấy ạ,đi khám bác sỹ thì bảo là rau bám thấp,nhưng đến tuần 34 thì chị gái em thấy đâu bụng,rùi đưa đến bệnh viện mới biết bị rau tiền đạo,cũng may mà mổ sơm,chứ mổ muộn thì chả biết thế nào nữa ạ,làm cháu phải chật vật chạy đi lo lót bôi trơn cho nhanh đựoc mổ ạ,mẹ tròn con vuông là yên tâm rùi ạ...cụ cứ chuẩn bị trước tinh thần là mổ đẻ đi ạ,ngày xưa đẻ dễ ợt,bây giờ thì thôi rồi,mệt thật ạ
Các cụ ơi, hôm nay sau đi khám vimec về hai vc em buồn quá. Đây là đứa đầu lòng, bà xã em trước đây có khám một vài nơi như bsy trâm hay bsy cần đều nói có rau bám thấp. Hôm nay, bsy Dục làm ở vimec hình như ở chính là phụ sản sau khi thăm khám siêu âm có nói với hai vc em là vợ em bị rau tiền đạo trung tâm. Thai 26 tuần rồi các cụ ạ. Bsy nói rằng hai tuần nữa qua tiêm thuốc để phổi phát triển nhanh hơn đề phòng sinh non mổ sớm. Hic hic bsy còn nói mong được 34 tuần là hạnh phúc.
Em nghe mà tim em rụng rời, từ chiều tới giờ tâm trạng như người mất hồn. Cứ thấy mọi thứ sao lại là mình? Sao lại thế này? Em giờ chơi vơi quá các cụ ạ. Giá như có phép màu nào giúp em được thì tốt quá. Muốn khóc quá các cụ ạ

tuanbds

Xe buýt
chị cháu cũng vừa sinh xong,phải sinh non ấy ạ,đi khám bác sỹ thì bảo là rau bám thấp,nhưng đến tuần 34 thì chị gái em thấy đâu bụng,rùi đưa đến bệnh viện mới biết bị rau tiền đạo,cũng may mà mổ sơm,chứ mổ muộn thì chả biết thế nào nữa ạ,làm cháu phải chật vật chạy đi lo lót bôi trơn cho nhanh đựoc mổ ạ,mẹ tròn con vuông là yên tâm rùi ạ...cụ cứ chuẩn bị trước tinh thần là mổ đẻ đi ạ,ngày xưa đẻ dễ ợt,bây giờ thì thôi rồi,mệt thật ạ
Dạ cháu cảm ơn các cụ các mợ nhiều ạ. Mấy hôm nay cháu xem bác sỹ phụ sản đăng ký khám mà nhiều bác sỹ quá cháu loạn mất. Cháu lại xin phép nhờ các cụ các mợ nên chọn bác sỹ nào khám và theo dõi cho vợ em được ko ạ?
Vợ em nhóm máu O trùng với mẹ vợ và chị gái rồi nên ko lo lắm. Còn giờ em đăng ký đông quá nhưng chưa biết chọn bác sỹ nào. Mọi người tư vấn dùm em nhé.
Em chân thành cảm ơn cả nhà, em phải tham khảo nên ko có thời gian vào trả lời mong mọi người thông cảm cho em ạ.

Songloc

Xe hơi
Bạn vào Bạch mai đăng ký cho vợ đi, họ sẽ cho nằm viện để theo dõi, có gì còn xử lý kịp thời, an toàn cho 2 mẹ con. Mình nằm viện cả tháng nên cũng biết có vài trường hợp giống vợ bạn, đều đã mẹ tròn con vuông cả, đừng lo lắng quá nhé.

doandat.pharma

Xe máy
Cụ chủ gặp trường hợp này cũng khổ, cơ mà nghĩ tích cực mọi thứ lên cụ nha

Minhhan

Xe hơi
Chia sẻ với cụ chủ, nhà mình cũng đã 2 nhóc rồi, qua 2 lần chửa, đẻ mổ rồi nên thấu hiểu tâm trạng của cụ chủ. Đã đánh dấu thớt này, Em sẽ hỏi thăm thêm , có thông tin gì sẽ chia sẻ nhé. Chúc Mẹ khỏe, con khỏe và mọi thứ sẽ đều tốt lành nhé!

lechidung79

Xe tăng
Cụ phải vững làm bờ vai tựa cho gấu. Chúc nhà cụ chủ nhiều điều tốt lành nhé!

canh quat

Xe hơi
chẳng biết gì về truyện này.nhà em cả hai đứa khám thì ở phố gì chỗ đội cấn hình như là vạn bảo ấy chuẩn lắm cụ ah.chúc cụ và gia đình bình an!

vuchanphong

Xe tải
cụ và gấu nhà cố lên , em thấy con cái do trời tặng. em nói thế để mong cụ chân cứng đá mềm. giả sử sinh non 34 tuần đi nữa chăm sóc đặc biệt vẫn ok mà cụ. cụ phải vững để gấu mẹ và gấu con nhìn vào. gấu con của vợ chồng cụ hiểu hết những gì cha mẹ đang làm cho cháu đấy.
tiện đây: con gái em sinh mổ ở Viện PS Hà Nội, lúc khám lần cuối bác sỹ bảo ok chưa sinh đc đâu , đuổi về( dù gần ngày dự sinh ) thế mà tự nhiên bảo hay qua monitor cái xem thế nào thì : thiếu oxi --> mổ gấp.
kinh nghiệm rút ra : cụ cứ cho gấu đi siêu âm với tuần suất dày 1 chút ( đừng nghĩ là siêu âm nhiều ko tốt - chưa có tài liệu nào chứng minh cả ). cụ đưa gấu đi để theo dõi phát triển của bé thật cập nhật
Lạc đề thêm : cụ rảnh đi chùa câu an, mong thánh thần phù hộ. Lúc này cần cụ có niềm tin.
em xin hết.