Có Quy định nào hạn chế lưu thông xe huyndai starex bán tải trong phố ko ạ?

4x4

Xe tăng
Thưa các cụ,
Sau khi a # và nhiều a chém gió ko cần biết đến nhu cầu mưu sinh của người dân đã ra hàng loạt quy định về cấm đường, cấm xe tải vào nội thành, cấm giờ cao điểm...:o)X_X Thì các công ty phân phối hàng tiêu dùng như nhà e bị đẩy vào cảnh dở khóc, dở mếu khi ko thể tìm thuê đc xe chở hàng cho mình đến khách hàng khu vực trên phố nữa :((

Để tiếp tục mưu sinh nuôi con, Em đang đc Gấu giao nhiệm vụ tìm cho gấu xe chở hàng. E nhắm thấy em bán tải huyndai starex 6 chỗ là vừa xinh với nhu cầu gia đình nhưng bị dọa là xe đó vãn bị xxx túm khi đi vào phố trong giờ cao điểm??? :77:

E tìm thì ko thấy quy định nào cụ thể về việc này, vậy xin nhờ các cụ chỉ giáo cho e với?

Nếu có thì Liệu có cách nào lách qua đc quy định này ko?

E đang tính nếu ko có cách nào thì có lẽ e phải tìm 1 e 9 chỗ rồi tháo ghế chở hàng, chứ ko thì các cháu nhà e đói mất! :((

Mong tin các cụ!

huancongtu

Xe tăng
Cho em hỏi ké bác chủ thớt
1. Xe Ford Transit Van.

2. Xe Suzuki blind_van

Cả hai xe có bị hạn chế lưu hàng ko a?
Cảm ơn chủ thớt và các cụ

cutit102

Xe tải
Thưa các cụ,
Sau khi a # và nhiều a chém gió ko cần biết đến nhu cầu mưu sinh của người dân đã ra hàng loạt quy định về cấm đường, cấm xe tải vào nội thành, cấm giờ cao điểm...:o)X_X Thì các công ty phân phối hàng tiêu dùng như nhà e bị đẩy vào cảnh dở khóc, dở mếu khi ko thể tìm thuê đc xe chở hàng cho mình đến khách hàng khu vực trên phố nữa :((

Để tiếp tục mưu sinh nuôi con, Em đang đc Gấu giao nhiệm vụ tìm cho gấu xe chở hàng. E nhắm thấy em bán tải huyndai starex 6 chỗ là vừa xinh với nhu cầu gia đình nhưng bị dọa là xe đó vãn bị xxx túm khi đi vào phố trong giờ cao điểm??? :77:

E tìm thì ko thấy quy định nào cụ thể về việc này, vậy xin nhờ các cụ chỉ giáo cho e với?

Nếu có thì Liệu có cách nào lách qua đc quy định này ko?

E đang tính nếu ko có cách nào thì có lẽ e phải tìm 1 e 9 chỗ rồi tháo ghế chở hàng, chứ ko thì các cháu nhà e đói mất! :((

Mong tin các cụ!
Cụ chớ có dại mà mua 9 chỗ rồi tháo ghế nhé.Vì luật qui định:"xe chở khách thì ko được chở hàng",XXX vưỡn sử cụ như thường(lỗi này cũng tương đối đấy)Thứ 2 là xe bán tải cụ cứ xem tự trọng của nó rồi +hàng có= lệnh cấm ko.Nếu= thì cũng toi như xe tải thôi~X( Ngu ý của em như vậy mong cụ tìm hiểu kĩ qui định rồi hãy quyết định mua nhé:-B
.Chúc vui=D>

kevoduyen

Xe buýt
em nghĩ là liên quan tới tải trọng của xe, em thấy biển ở khu vực Thanh Xuân đề cấm xe trọng tải trên 500kg (trong giờ cao điểm) thì phải còn em starex là 6 chỗ và 300kg

09Dat

Xe máy
Nếu đăng ký ghi rõ ràng là xe bán tải thì cụ cứ đi thoải mái, nhưng nó ghi là xe tải Van là cụ phải cẩn thận. Vì xe bán tải có thông tư hướng dẫn rõ ràng là được chạy như xe con rồi. Nhu cầu như cụ thì cứ làm cái pickup như Triton, hilux mà đi, thoải mái không sợ gì.

4x4

Xe tăng
Nếu đăng ký ghi rõ ràng là xe bán tải thì cụ cứ đi thoải mái, nhưng nó ghi là xe tải Van là cụ phải cẩn thận. Vì xe bán tải có thông tư hướng dẫn rõ ràng là được chạy như xe con rồi. Nhu cầu như cụ thì cứ làm cái pickup như Triton, hilux mà đi, thoải mái không sợ gì.
Cụ nào có cái thông tư và quy định liên quan vụ này thì cho e xin luôn với ạ!

hanoi beer

Xe điện
Mk .....như vậy là cái nền kinh tế còi cọc này phải nhờ đến mấy cái xe thương binh trá hình vận chuyển hả thằng # ơi...:P

quangdzung

Xe điện
Triton và hilux + Matiz van được chạy thoải mái là vì tải trọng của nó dưới 500kg cụ nhé. Cứ trên 500kg là cấm như thường

4x4

Xe tăng
Mấy xe đấy thì quá sang, quá ngon rồi nhưng thùng hàng khí lại hơi nhỏ với nhu cầu của gấu nhà e!
Hàng nhà e nó nhẹ nhưng hơi nhiều tiền vỏ :(
Kiểu này hết cách chắc e sẽ phải tính đến cái Hilux cũ hoặc phải tìm xe 9 chỗ mất rồi - :((
Cụ nào có cái văn bản quy định liên quan vụ này cho e xin với ạ???

Ối #'# ơi là #'# ơi, nhà nó ko cần làm gì, hàng hóa duy nhất chuyển đến nhà là phong bì và vali nên nó có hiểu dân muốn mưu sinh khổ như thế nào đâu!

Tuanhang9193

Xe buýt
Mấy xe đấy thì quá sang, quá ngon rồi nhưng thùng hàng khí lại hơi nhỏ với nhu cầu của gấu nhà e!
Hàng nhà e nó nhẹ nhưng hơi nhiều tiền vỏ :(
Kiểu này hết cách chắc e sẽ phải tính đến cái Hilux cũ hoặc phải tìm xe 9 chỗ mất rồi - :((
Cụ nào có cái văn bản quy định liên quan vụ này cho e xin với ạ???

Ối #'# ơi là #'# ơi, nhà nó ko cần làm gì, hàng hóa duy nhất chuyển đến nhà là phong bì và vali nên nó có hiểu dân muốn mưu sinh khổ như thế nào đâu!
Em thích câu kết thúc của cụ ! Nhưng #'# nó có bao giờ biết otofun là gì đâu mà cụ kêu ở đây :))

minhnguyen3107

Xe tăng
Em thích câu kết thúc của cụ ! Nhưng #'# nó có bao giờ biết otofun là gì đâu mà cụ kêu ở đây :))
Ăn theo nói leo là đây. Bài từ năm 2012, nay đã quy định cụ thể là xe con rồi nhé.

TrungAnhNguyen

Xe máy
ở cạnh nhà e có ông dán phim đen hết cửa kính. rồi tháo ghế sau của em everest rồi lượn lời đi chở hàng nội thành cụ ạ. e k biết là đã bị tóm bao giờ chưa. :D

noinho

Xe đạp
tháo ghế hoặc lắp ghế nếu lập bb phạt 7.5 triệu đối với xe cá nhân. e nộp 1 lần rồi ah. xót lắm

sumakhokho

Xe tải
em nghĩ là liên quan tới tải trọng của xe, em thấy biển ở khu vực Thanh Xuân đề cấm xe trọng tải trên 500kg (trong giờ cao điểm) thì phải còn em starex là 6 chỗ và 300kg
6 Chỗ và 800 kg,lagm ji có 300kg

sumakhokho

Xe tải
Cụ chớ có dại mà mua 9 chỗ rồi tháo ghế nhé.Vì luật qui định:"xe chở khách thì ko được chở hàng",XXX vưỡn sử cụ như thường(lỗi này cũng tương đối đấy)Thứ 2 là xe bán tải cụ cứ xem tự trọng của nó rồi +hàng có= lệnh cấm ko.Nếu= thì cũng toi như xe tải thôi~X( Ngu ý của em như vậy mong cụ tìm hiểu kĩ qui định rồi hãy quyết định mua nhé:-B
.Chúc vui=D>
Có quy định nao liên quan thì đăng đàn để ae con biết .nói ko vậy thì biết làm sao.mỗi người nói một kiểu.

Kara_men

Xe buýt

Về việc cấm thì còn tùy biển cấm thế nào nữa cụ ạ, ví dụ biển 115 mà trên ấy ghi bao nhiêu thì chỉ cấm xe có trọng lượng toàn bộ vượt quá số ghi đấy thôi.

sumakhokho

Xe tải
Em hỏi khí ko phải.nếu theo quy định này thì con xe huyndai 1,25t cũng đc xem là xe con à các cụ.