[Funland] Cơ quan Thuế làm gì để ra nông nỗi này ?

hoasuu88

Xe tăng
Cụ này trước đã bị xử 3 năm tù nhưng có bện án ung thư phổi nên thoát tù, lên đến phó vụ. Ung thư gì mà giờ vẫn sống nhăn răng, vụ này chắc hết ung thư rồi.
cho đi thi giải toán học tù nhân olympic luôn

xe đạp Japan

Xe tăng
Vâng, em nhớ không chính xác nhưng em nhớ chỉ vài tháng sau chương trình Dân hỏi Bộ trưởng trả lời là anh ấy chuyển sang UBKTTW. Trước khi sang làm BTC thì anh Huệ làm bên tổng kiểm toán.
Chương trình đó với Người đương thời hay vậy mà VTV lại bỏ. Trong khi gameshow, ca nhạc thì liên tục, các kiểu, các thể loại.

Hự.

Xe điện
Cụ Khánh hiện nay con đường quan lộ rất giống cụ H. Đi du lịch HG xong về TW. Cụ này nếu không tự ngã ngựa thì tương lai sáng nhất trong hạt giống đỏ.
Em thì lại thấy sáng nhất giờ là cụ H, chánh tổng quản vptw.

TamchieumoI

Xe buýt
Em thì lại thấy sáng nhất giờ là cụ H, chánh tổng quản vptw.
Cả hai đều dân Hà Tĩnh…dân Nghệ tuổi tầm đấy dạng tiềm năng có anh giáo ngành Hóa từng qua ghế Bí quê nhà giờ làm chân hơi trầm bên Cuốc hụi.

Chỉnh sửa cuối:

z300

Xe điện
H H thì oách rồi, quy hoạch từ năm 22 tuổi! Một vài hạt giống Đ không có điều tiếng gì. Nhưng con đường cậu ý đi quá thuận lợi, chả thấy có đóng góp gì rõ rệt cho quốc gia. Mà thực tế, các hạy giống chưa có ai xuất sắc cả

hitle888

Xe điện
Cả hai đều dân Hà Tĩnh…dân Nghệ tuổi tầm đấy dạng tiềm năng có anh giáo ngành Hóa từng qua ghế Bí quê nhà giờ làm chân hơi trầm bên Cuốc hụi.
Chả biết thế nào mà lần đâu cụ, biết đâu lại theo đường ông cụ Quỳnh Lưu họ Hồ. Ẩn nhẫn tí rồi lại chói loà.
Ps: đồng chí kế nhiệm anh ấy cũng chói loà, nhưng e hậu vận ko rực rỡ lắm

PotusTan

Xe buýt

Xechaybangcom

Xe điện

FANVIST

Xe tăng
Theo e đúng về mặt logic toán học. Ko hẳn đúng về mặt tổng quát hoá. Nói như thế là phủ nhận vai trò của doanh nghiệp. Về mặt toán hock đúng là doanh nghiệp nộp hộ người tiêu dùng. Nhưng nếu ko có doanh nghiệp bán hàng cho người tiêu dùng, ý ở đây là ko tồn tại doanh nghiệp kia thì nhà nước đâu thu được phàn vat của người dùng. Vì vậy sự tồn tại của doanh nghiệp đóng vai trò quan trọng trong việc tăng thu vat của nhà nước.
Việc nào ra việc đó cụ nhé, ông bên Petro nói là Công ty ông ấy nộp thuế cho nhà nước là ko hiểu bản chất của sắc thuế VAT và TTĐB nên bị bổ thế là chuẩn rồi, tôi ko thấy có ý nào là phủ nhận vai trò của DN ở đây cả, cái này là cụ tự suy diễn ra như vậy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

TamchieumoI

Xe buýt
Việc nào ra việc đó cụ nhé, ông bên Petro nói là Công ty ông ấy nộp thuế cho nhà nước là ko hiểu bản chất của sắc thuế VAT và TTĐB nên bị bổ thế là chuẩn rồi, tôi ko thấy có ý nào là phủ nhận vai trò của DN ở đây cả.
Vụ các cụ đang trao đổi có phải là cụ H. một bên, bên kia có con trai của Nguyên Phó TT kiêm BT Ngoaij giao người làng Đỏ đối đáp nhau trên diễn đàn không nhỉ? Hồi ấy nhà cháu cũng có theo dõi trên TV.

polizia

Xe container
Anh Chung con bị ung thư thật mà ko đc miễn thi hành án.
Thằng này ung thử dỏm lại đc miễn.
Chứng tỏ anh Chung chủ tịch Tp vẫn ko siêu bằng thằng dân này :))

Nam việt nam

Xe buýt
Nếu nghĩ kĩ thì vấn đề thuế vat doanh nghiệp nôpk cho nhà nước là phần thu của người tiêu dùng. Ý muốn nói doanh nghiệp chỉ nộp hộ cho nhà nước. Nhưng nếu nghĩ doanh nghiệp chỉ nộp hộ mà ko đóng góp gì cũng ko hẳn. Bởi nếu ko có doanh nghiệp thực hiện nghiệp vụ kinh doanh là bán hàng ra thì liệu người tiêu dùng đâu phải đóng cho nhà nước cái gì. Nhà nước nếu ko có doanh nghiệp đâu thể thu được phần vat kia. Nếu có nhiều doanh nghiệp bán hàng nhà nước càng thu được nhiều vat của người tiêu dùng và ngược lại nếu quá ít doanh nghiệp thì nhà nước chỉ thu được ít. Vì vậy nếu nói doanh nghiệp chỉ thu hộ vat là đúng về mặt logic toán học mà thôi, còn ko thể phủ nhận vai trò của doanh nghiệp trong thực tiễn là góp phần tăng thu vat
Cụ còn trẻ ah. Đóg góp ngân sách của DN phải là thuế thu nhập DN nhed

xe đạp Japan

Xe tăng
Chả biết thế nào mà lần đâu cụ, biết đâu lại theo đường ông cụ Quỳnh Lưu họ Hồ. Ẩn nhẫn tí rồi lại chói loà.
Ps: đồng chí kế nhiệm anh ấy cũng chói loà, nhưng e hậu vận ko rực rỡ lắm
Trước đại hội sắp tới đây em thấy các thông tin về ứng viên bên các bộ rất ít. Hình như các anh đều đang thuộc bài “ẩn mình chờ thời”, không để người khác soi thấy mình ???. Quả là đáng nể, vì nếu các anh này lên lãnh đạo đất nước, bộ ngành làm gì sẽ rất kín đáo.

NDTBM

Xe điện
Vâng, em nhớ không chính xác nhưng em nhớ chỉ vài tháng sau chương trình Dân hỏi Bộ trưởng trả lời là anh ấy chuyển sang UBKTTW. Trước khi sang làm BTC thì anh Huệ làm bên tổng kiểm toán.
Kiểm toán đã cảnh báo về vấn đề quỹ bình ổn giá xăng dầu...nhưng thực tế thì vẫn có 'thế lực' liên tục trục lợi... Không biết giờ (CT) QH có "xuất" chiêu xử lý/ kiểm soát được không nhỉ?? :-w

xe đạp Japan

Xe tăng
Cụ An bao lần thoát mà giờ lại nhập kho, đúng là số tù thì khó tránh được.