Thảo luận Có phải xe em chạy nhiều?

VIEEJTNAM

[Tịch thu bằng lái]
Em thì nghĩ ngược lại. Xe là để phục vụ mình. Mình đi ít hay đi nhiều thì chả lquan đến lãng phí hay ko, qtrong là mình đc an toàn.
Thứ 2 chọn thì chọn kĩ vì xe gắn bó với mình lâu dài, chứ chưa mua mà đã nghĩ đến bán thì mua làm gì? Còn khi đã có nhiều tiền để lên đời thì lỗ 1 vào chục ko phải là vấn đề. Khi đã đi tầm 10 năm thì coi như là hết khấu hao, bán đc đồng nào hay đồng nấy.
Nói như các cụ sao ko mua con morning mà cứ phải audi, lexus :>
Em mua xe không phải để tính chuyện bán ạ. Nhưng khi mà vẫn tính toán được về tính kinh tế, thì vẫn cứ tính chứ ạ.
Ví như biết cường độ chạy như thế, đến đoạn nào nó gần tã rồi, thì bán trc cho được giá, đổi xe mới, chứ tội gì cho nó tã hẳn bán cho mất giá ra.

Em mua xe không phải để tính chuyện bán ạ. Nhưng khi mà vẫn tính toán được về tính kinh tế, thì vẫn cứ tính chứ ạ.
Ví như biết cường độ chạy như thế, đến đoạn nào nó gần tã rồi, thì bán trc cho được giá, đổi xe mới, chứ tội gì cho nó tã hẳn bán cho mất giá ra.
Theo E nghĩ thì 5-6 năm bán lại là ok nhất

Haikori

Xe máy
bình thường ạ. so với xe gia đình đi thì ở mức trung bình
Cụ đi giống hệt em luôn. ssáng đi làm 50km chiều về 50km mà con la già 10 năm tuổi getz em vẫn cân tốt ạ
Mấy em taxi thấy mỗi năm toàn ngót chục vạn cụ ạ
Thật hả cụ. Em cũng đang định lấy xe, đi cả đi về hàng ngày là 100km. Đang nghĩ như vậy xe đi nhiều quá mấy năm mà hỏng.