[Funland] Có phải xã hội hiện tại không dành cho người tử tế hả cccm

xuanhieu7292

Tháo bánh
Cụ thớt chỉ nhìn dc quanh mình thôi.

Em biết có bác nghỉ hưu về làm người tử tế sống sướng lắm, gấp trăm lần offer. >:D<

Batman

Xe điện
Em thấy em sống tử tế cũng không hề thấy thiệt.
Đảo điên thì lại gặp phường điên đảo, rồi cũng tự sinh tự diệt.
Việc gì mình thấy đúng thì làm, kệ họ thôi.
Em quan sát từ nơi làm việc đến bên ngoài, người tử tế giờ thiệt thòi nhiều quá. Xã hội giờ coi trọng giá trị đồng tiền và những kẻ khôn vặt xảo trá. Người tử tế muốn được bình yên với sự tử tế của mình phải chấp nhận bị thua thiệt và đè nén. Lâu dần em thấy những người tử tế quanh em họ dần trở nên vô cảm với thế thời. Nghĩ mà buồn!

just for fun

Xe lăn
Ồi, em chỉ nói "biết đâu" thôi. Chứ làm gì có chuyện nhìn kĩ thì người tốt thành người xấu đâu ợ :-o
Cháu tiếp xúc, giao du cũng không phải là nhiều nhưng những mối quan hệ thường cực kỳ lâu bền nên cũng có thể coi là khá kỹ nhỉ? Hay là cháu dễ tính, thấy ai cũng được trở lên :D
Trong cuộc sống cháu thấy có khi cũng là con người ấy rất tử tế với người này nhưng lại ít tử tế với người khác, đôi khi nó phụ thuộc vào tương tác qua lại giữa hai phía nữa.

Batman

Xe điện
Vì mợ lọc hết bọn ất ơ đi rồi chứ sao. ;))
Sao cccm có vẻ đen đủi, những người sống xung quanh toàn là người thiếu tử tế, thậm chí cặn bã các kiểu.
Cháu may mắn hay thế nào đó mà môi trường xung quanh phải đến 99% người tử tế, thi thoảng lắm mới gặp người chưa tốt nhưng mà hiếm khi lắm ạ.

duonglamkhoa

Xe tăng
Ngay trên OF cũng đầy cụ nhìn cái gì cũng bằng ánh mắt tiêu cực, hở cái là chửi đời, chửi người mà không nhận ra là mình đang tệ.

Mình có suy nghĩ tích cực thì sẽ có năng lượng tích cực và bao xung quanh mình sẽ là những điều tích cực, và ngược lại.

danleduc

Xe điện
Em quan sát từ nơi làm việc đến bên ngoài, người tử tế giờ thiệt thòi nhiều quá. Xã hội giờ coi trọng giá trị đồng tiền và những kẻ khôn vặt xảo trá. Người tử tế muốn được bình yên với sự tử tế của mình phải chấp nhận bị thua thiệt và đè nén. Lâu dần em thấy những người tử tế quanh em họ dần trở nên vô cảm với thế thời. Nghĩ mà buồn!
Ra đường hơi va chạm nhau tý là chửi sa sả....thì mong gì sự tử tế.
=))

QD092000

Xe điện
E chả biết ai tử tế, ai ko cả qua vẻ bề ngoài.
Ai tốt với e thì là tử tế, còn lại kệ họ.

DurexMsize

Xe tải
Nói thật là với kiểu vn mình thì e ủng hộ chấm điểm công dân như TQ, XH lộn xộn quá rồi. Sáng nay ra đường gặp ngay 1 thằng ô tô đi ngược chiều giữ đường phố Ba Đình.

Nov

Xe điện
Buồn cho cụ. Xung quanh em toàn người tử tế, bình thường có thể ít giao tiếp, nhưng có sự vụ thì luôn sẵn sàng giúp nhau. Tính cách có người này người khác, có thể có những lúc nhỏ nhen, vụn vặt, nhưng bản chất vẫn luôn là người tốt.

kfc1981

Xe điện
Tốt xấu thật giả luôn lẫn lộn song hành. Ngay như trong mỗi con người chúng ta cũng vậy có lúc hay lúc dở trả có ai hoàn hảo cả. Cái đáng sợ nhất là khi làm điều xấu lại cho là đúng là tốt. Và luôn tìm cách hại người khác để làm lợi cho bản thân. Cái biểu hiện như thời thế hiện nay nó có 1 sự định hình ko hề nhỏ từ đội ấy ấy!

Rivers

Xe container
Để mình thiệt thòi nhiều thì đấy là do mình yếu kém, nhu nhược chứ liên quan gì tới tử tế đâu cụ.

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Lạ nhỉ? Gần đây văn hoá về làm người tử tế đang lan rộng mà.:))

Bluezone

Xe đạp
Bầy đàn, nịnh nọt, tung tin để triệt hạ đối thủ có lẽ là xu thế rồi cụ, em có ông anh em làm ở 1 nơi mà giờ tên gọi rất sang miệng..tri thức số, giờ về kêu chỉ muốn nghỉ hưu sớm vì làm việc ở 1 nơi mà nữ chiếm 2/3, chị em toàn cử nhân văn hóa và nhân văn nhưng đến cái răng, cái lông mi, cái núm.. cũng giả thì không biết tử tế chỗ nào.

duonglamkhoa

Xe tăng
Bầy đàn, nịnh nọt, tung tin để triệt hạ đối thủ có lẽ là xu thế rồi cụ, em có ông anh em làm ở 1 nơi mà giờ tên gọi rất sang miệng..tri thức số, giờ về kêu chỉ muốn nghỉ hưu sớm vì làm việc ở 1 nơi mà nữ chiếm 2/3, chị em toàn cử nhân văn hóa và nhân văn nhưng đến cái răng, cái lông mi, cái núm.. cũng giả thì không biết tử tế chỗ nào.
Chỗ bôi đậm nó đâu có liên quan đến sự tử tế hở cụ!? Làm đẹp là việc tốt mà, sao cụ lại đánh đồng nó với sự tử tế?

Ớt xanh

Xe điện
Em nhận ra rằng giờ người ta sống tốt với nhau hơn trước nhiều.

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Chỗ nào có sự cạnh tranh " miếng ăn" thì biết nhau ngay.
Chứng tỏ chỗ cụ chủ cũng kiếm ăn được.

duonglamkhoa

Xe tăng
Cứ mỗi lần thiên tai, lũ lụt sẽ thấy người dân hỗ trợ nhân đạo vùng thiên tai thế nào;
Đợt Covid-19 nhà nước kêu gọi góp tiền mua Vacxine, hình như được hơn 10 ngàn tỉ;
Hàng ngày vẫn có những người đi làm từ thiện ở các vùng sâu, vùng xa, bệnh viện;
Hàng ngày vẫn có những suất cơm từ thiện ở các quan ăn (SG gọi đó là cơm treo);
Trên đường phố nắng nóng vẫn nhiều các bình nước miễn phí trên vỉa hè.

Sơ sơ vậy đủ thấy sự tử tế còn hiện hữu quanh ta.