Có phải phong trào xế độp đang đi xuống?

gis123

Xe điện
E thấy các cụ cứ làm con cào cào Nhật bãi có củ đề đạp là hay nhất. Mấy thể loại địa hình, touring này nọ phần lớn cho dân chuyên hoặc chỉ để khoe mẽ.

samuraix

Xe tải
E thấy các cụ cứ làm con cào cào Nhật bãi có củ đề đạp là hay nhất. Mấy thể loại địa hình, touring này nọ phần lớn cho dân chuyên hoặc chỉ để khoe mẽ.
đừng nghĩ ai cũng nghĩ như bác bác ơi? Phần lớn là có yêu mới chơi đấy :D.
Cào cào nhật Bãi có củ đề thể loại cũ cũ như bác nói thì đi cũng chả sướng,long còng cọc,đạp cho vui đi lanh quanh trong phố thì nghe còn được chứ đồ đạc kém,hỏng, bảo dưỡng tùm lum,ở chỗ em đi đầy,tầm 2-3tr,trông nhếch nhác lôi thôi lắm..
Xe đạp thì theo ngu ý của em ,một là chơi xe cổ hẳn ( thì lại không bao giờ rẻ,> 20tr trở lên ).,hai là chơi xe đời mới hẳn,không cần phải là xe vài chục triệu nhưng ko chơi đồ cũ ,hổ lốn như thể loại bác nói ở trên.

hah2005

Xe tăng
Mỗi người mỗi mục đích và sở thích khác nhau :). Bác phát biểu câu này chứng tỏ bác chơi chưa sâu!

Cụ cứ mua đi...., chẳng ân hận đâu....
Cảm ơn cụ động viên. Em định đầu tư 1 con xe cấu hình khá tý dùng lâu dài tuy nhiên cũng sợ mua rồi về ít xài thì cũng phí đang lăn tăn mua cái khá khá tý hay cái ít ít tiền đi thời gian nâng cấp sau.

thanhnam02

Đi bộ
đừng nghĩ ai cũng nghĩ như bác bác ơi? Phần lớn là có yêu mới chơi đấy :D.
Cào cào nhật Bãi có củ đề thể loại cũ cũ như bác nói thì đi cũng chả sướng,long còng cọc,đạp cho vui đi lanh quanh trong phố thì nghe còn được chứ đồ đạc kém,hỏng, bảo dưỡng tùm lum,ở chỗ em đi đầy,tầm 2-3tr,trông nhếch nhác lôi thôi lắm..
Xe đạp thì theo ngu ý của em ,một là chơi xe cổ hẳn ( thì lại không bao giờ rẻ,> 20tr trở lên ).,hai là chơi xe đời mới hẳn,không cần phải là xe vài chục triệu nhưng ko chơi đồ cũ ,hổ lốn như thể loại bác nói ở trên.
Bác nói chuẩn cơm mẹ nấu rồi. Em thì mới có cơ hội đạp con xe địa hình nhà ông anh sắm (Cũng chẳng biết là xe gì biết hơn chục triệu) cảm giác nó phê như con tê tê, sướng hết cả mông cả chân. Đạp con nhật bổn thì đi gần còn được, chứ lao dốc với đi xa thì mệt lắm.
Nói chung là tùy nhu cầu với cả ví tiền từng bác. Có đam mê thì mới chơi được, chơi rồi thì "mặc kệ người ta cứ nói, đường ta cứ chơi thôi.

samuraix

Xe tải
Cảm ơn cụ động viên. Em định đầu tư 1 con xe cấu hình khá tý dùng lâu dài tuy nhiên cũng sợ mua rồi về ít xài thì cũng phí đang lăn tăn mua cái khá khá tý hay cái ít ít tiền đi thời gian nâng cấp sau.
Đi bình thường,thỉnh thoảng nhảy nhót bờ kè,đường xấu thì Acera,Alivio cũng ok rồi bác ~9 -10tr thôi. Không đua bơi và phá thì cũng phải >5 năm xe cũng chưa có vấn đề gì về bộ truyền động đâu bác,con xe cũ từ 2006 của em đến giờ ( 9 năm ) vẫn đi,chả tên tuổi gì,tay đề vặn 7 số,Shimano Tourney 7 tốc,vẫn phang ầm ầm :D,có điều đĩa nó hơi nhọn chút thôi và thay xích + săm lốp 1 2 lần rồi :D.

XTC_HN

Xe hơi
Đi bình thường,thỉnh thoảng nhảy nhót bờ kè,đường xấu thì Acera,Alivio cũng ok rồi bác ~9 -10tr thôi. Không đua bơi và phá thì cũng phải >5 năm xe cũng chưa có vấn đề gì về bộ truyền động đâu bác,con xe cũ từ 2006 của em đến giờ ( 9 năm ) vẫn đi,chả tên tuổi gì,tay đề vặn 7 số,Shimano Tourney 7 tốc,vẫn phang ầm ầm :D,có điều đĩa nó hơi nhọn chút thôi và thay xích + săm lốp 1 2 lần rồi :D.
Sáng T7 này chắc đạp xe Hồ tây đông đây. Mời các bác đạp một vòng cho vui. :D

samuraix

Xe tải
Sáng T7 này chắc đạp xe Hồ tây đông đây. Mời các bác đạp một vòng cho vui.
Em lại ở Hải Dương bác à X_X.
Toàn đạp xe một mình.hix.

Small man

Xe tăng
Em lại ở Hải Dương bác à X_X.
Toàn đạp xe một mình.hix.
Nhà cháu mấy lần sáng đạp xe từ Hà nội đi Hải Dương, chiều quay về. Cụ đạp từ Hải Dường về Hà nội đi! Có khi còn lập được Hội Hà nội-Hải Dương cũng nên!

Cảm ơn bác. Em ghé chỗ "sâu rum" xem mấy lần. Có lần kết con ATX 790 thì phải thử vài vòng định quyết luôn, sau nghĩ lại thì từ từ để về nghiên cứu thêm. Càng tìm hiểu nghiên cứu thì càng thay đổi ý định. Cứ muốn mua con có cấu hình cao hơn tý cơ. Thế nên mới sợ rước em về mà không đưa em đi chơi được nhiều thì phí bác à.

samuraix

Xe tải
Nhà cháu mấy lần sáng đạp xe từ Hà nội đi Hải Dương, chiều quay về. Cụ đạp từ Hải Dường về Hà nội đi! Có khi còn lập được Hội Hà nội-Hải Dương cũng nên!
Em sẽ nghiên cứu :D.

Cảm ơn bác. Em ghé chỗ "sâu rum" xem mấy lần. Có lần kết con ATX 790 thì phải thử vài vòng định quyết luôn, sau nghĩ lại thì từ từ để về nghiên cứu thêm. Càng tìm hiểu nghiên cứu thì càng thay đổi ý định. Cứ muốn mua con có cấu hình cao hơn tý cơ. Thế nên mới sợ rước em về mà không đưa em đi chơi được nhiều thì phí bác à.
Em thì khoái chạy Road hơn nên hay nghía đồ nâng cấp của Road :D,nhưng mà chat lòi. Còn MTB thì em ít đọc hơn.
Em đang có con này mới chạy chưa đầy 1 tháng đây,về ngày 25 tết,nhập nguyên thùng qua vận chuyển :).
http://www.diamondback.com/bikes-mountain-hardtail-29er-hardtail-overdrive-sport Đúng cấu hình này
Bán cho cụ 13tr.
Đừng so sánh với GIANT cùng mức giá nhé,vì nó rất khập khiễng,nhưng không phải ngẫu nhiên mà xe hàng hiệu đắt. :D
Site SM 5'4'' - 5'7'' chuẩn đét luôn với chiều cao của cụ''. Con này bánh 29'' nên đi nhìn to và khỏe nhé bác :D. Cấu hình và thông tin bác GOOGLE thêm nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tieubaobao

Xe tăng
Nhà em múc 2 cái Trinx giờ vứt xó, đúng là trào lưu cái gi cũng được 1 thời gian

Juniper

Xe máy
nó cứ như kiểu trào lưu ấy. trước em đạp HT thì vắng lắm, xong có đợt ra đấy đông ghê luôn. Có các hội đạp ra đấy rồi thẩm xe nhau, bình loạn. có hội các cụ thì còn mang cả trà kẹo ra thưởng thức :). Giờ trời lạnh nên chắc cũng ngại.

Godislove

Xe hơi
Phong trào đi xuống thì e bắt đầu tham gia cho nó lên lại:)

BeBoom

Xe đạp
cố lên các cụ, sáng nào em cũng solo 1 vòng từ Ngã Tư Sở lên bờ hồ rồi về đây :)

gis123

Xe điện
Mỗi người mỗi mục đích và sở thích khác nhau :). Bác phát biểu câu này chứng tỏ bác chơi chưa sâu!
Vâng e cũng chơi vừa vừa thôi, dưới 10T ah. Đi ngoài đường cứ phải đề phòng xe khác tông vào, xe e ko phải địa hình mà.
Trong khi đó cào cào e cứ táng thoải mái.
E nghe có câu nói, đại loại là quan trọng ở ý chí người đạp, chứ ko phải cái xe. Tất nhiên có xe ngon vẫn hơn, cả về hiệu suất đạp lẫn mẽ nhưng theo ngu ý của e thì ít nhất 70% là ko cần thiết. Cụ nào chơi sâu hay đơn giản nhiều $ thì e ko dám bàn, ai kinh tế vừa phải theo e cứ mua con xe tốt là đc, tiền thừa có thể cho những việc hữu ích hơn.

HoangLink

Xe tải
xế độp trước có 1 thời gian e cũng chơi nhưng giờ bận quá cũng k có thời gian nữa rồi :(

hah2005

Xe tăng
Vâng e cũng chơi vừa vừa thôi, dưới 10T ah. Đi ngoài đường cứ phải đề phòng xe khác tông vào, xe e ko phải địa hình mà.
Trong khi đó cào cào e cứ táng thoải mái.
E nghe có câu nói, đại loại là quan trọng ở ý chí người đạp, chứ ko phải cái xe. Tất nhiên có xe ngon vẫn hơn, cả về hiệu suất đạp lẫn mẽ nhưng theo ngu ý của e thì ít nhất 70% là ko cần thiết. Cụ nào chơi sâu hay đơn giản nhiều $ thì e ko dám bàn, ai kinh tế vừa phải theo e cứ mua con xe tốt là đc, tiền thừa có thể cho những việc hữu ích hơn.
Đúng rồi bác, quan trọng là ý chí người đạp chứ không phải cái xe :). Nhiều người vẫn đi xuyên Việt bằng chiếc xe bình thường đó thôi :)