[VHGT] Có phải nhường đường cho xe biển xanh lắp đèn xanh đỏ khg?

Sleeping Dragon

Xe buýt
Em xem phim nước ngoài thấy các chú cảnh sát hay đặc nhiệm gì đó, bình thường xe họ chả có dấu hiệu gì của xe cảnh sát cả, nhưng nếu nhận nhiệm vụ cái là họ lôi cái đèn ra dập lên nóc xe rồi chạy ò e í e. Em nghĩ trường hợp bác chủ thớt hỏi có khi giống như vậy. :D

Nhưng mà nếu đã nguỵ trang chắc không ai dùng biển 80 nữa chứ nhỉ? :-?

hoangminh3B

Xe tăng
Phải nhường cho lành cụ nhé

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Em xin nói lại là các xe biển xanh và kể cả biển trắng đã dám trưng cái đèn ưu tiên lên thì không phải dạng vừa đâu, vì không dễ mà ngang nhiên, công khai như thế. Mấy ông còi cọc mà a dua làm thế CSGT tuýt ngay, đừng đùa.

Kho_NamCuong

Xe buýt
Cụ chả nhường thì cũng có thể hiện đc cái gì đâu.....cứ nhường cho ló nành :)

NNS

Xe ngựa
lạm dụng quyền ưu tiên của các xe biển xanh đỏ, thậm chí cả xe cấp cứu là 1 vấn nạn, nói mãi rồi, vẫn vậy
nhưng đó là chuyện khác, còn gặp là ta phải nhường, kệ cmn đúng hay sai, cứ thấy đèn còi ưu tiên là nhường đi cái đã. vừa lái xe vừa liếc gương, tgian éo đâu mà thẩm định đúng sai, thấy nó có đèn có còi, dù có thiếu cờ thiếu quạt, thiếu xe dẫn đường thì cũng kệ, cứ nhường.
các cụ thấy cái clip gì đó ở nước ngoài, các xe đang GT dừng hẳn lại, giạt thẳng tắp, trống trơn cả tuyến đường để nhường 1 xe ưu tiên thì nức nở khen Tây nó văn minh, nó lịch thế?? và au to chửi loạn là mình thế nọ mình thế chai, cháy nhà cả xóm bu vào ... xem mặc mẹ xe cứu hỏa hú còi éo ai đứng tránh ra???. Còn ở đây, khi đi đường thì cũng chính các cụ ngồi bàn với nhau là ... đừng nhường vì có vẻ nó éo ở tình trạng khẩn cấp thật, có thằng giả đèn còi ưu tiên, lạm dụng, khệnh khạng của bọn công vụ, thiếu cờ thiếu quạt vvv nên éo nhường vvvv?

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
lạm dụng quyền ưu tiên của các xe biển xanh đỏ, thậm chí cả xe cấp cứu là 1 vấn nạn, nói mãi rồi, vẫn vậy
nhưng đó là chuyện khác, còn gặp là ta phải nhường, kệ cmn đúng hay sai, cứ thấy đèn còi ưu tiên là nhường đi cái đã. vừa lái xe vừa liếc gương, tgian éo đâu mà thẩm định đúng sai, thấy nó có đèn có còi, dù có thiếu cờ thiếu quạt, thiếu xe dẫn đường thì cũng kệ, cứ nhường.
các cụ thấy cái clip gì đó ở nước ngoài, các xe đang GT dừng hẳn lại, giạt thẳng tắp, trống trơn cả tuyến đường để nhường 1 xe ưu tiên thì nức nở khen Tây nó văn minh, nó lịch thế?? và au to chửi loạn là mình thế nọ mình thế chai, cháy nhà cả xóm bu vào ... xem mặc mẹ xe cứu hỏa hú còi éo ai đứng tránh ra???. Còn ở đây, khi đi đường thì cũng chính các cụ ngồi bàn với nhau là ... đừng nhường vì có vẻ nó éo ở tình trạng khẩn cấp thật, có thằng giả đèn còi ưu tiên, lạm dụng, khệnh khạng của bọn công vụ, thiếu cờ thiếu quạt vvv nên éo nhường vvvv?
Em thấy nhiều cụ trên này cũng nhiều thắc mắc nhưng đầu tiên xem mình đã đúng hay chưa đã. Như cái ông gì để cho tiện và tiết kiệm tiền gửi xe đã đỗ xe sát cạnh đường tàu ngày này qua tháng khác, trong phạm vi hành lang đường sắt, rồi bị phạt, nhưng cứ lên đây hò nhau đi kiện chỉ để cho ra cái vấn đề ko có biển cấm đỗ ở đầu đường em được đỗ. Nhọc thật.

Tây nó đây ạ:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=pEzWKeEu5Lk[/YOUTUBE]

Còn mình thì đây ạ, cứ ngồi bóng bàn nhiều
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ri4mUIjpcbQ[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=2OhpwVa-sdQ[/YOUTUBE]

Chỉnh sửa cuối:

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
Đây là video tiến hành kiểm tra và xử phạt các xe lắp đèn còi ưu tiên không đúng quy định

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=WpXnQi_y1ak[/YOUTUBE]

NNS

Xe ngựa
Em thấy nhiều cụ trên này cũng nhiều thắc mắc nhưng đầu tiên xem mình đã đúng hay chưa đã. Như cái ông gì để cho tiện và tiết kiệm tiền gửi xe đã đỗ xe sát cạnh đường tàu ngày này qua tháng khác, trong phạm vi hành lang đường sắt, rồi bị phạt, nhưng cứ lên đây hò nhau đi kiện chỉ để cho ra cái vấn đề ko có biển cấm đỗ ở đầu đường em được đỗ. Nhọc thật.

Tây nó đây ạ:
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=pEzWKeEu5Lk[/YOUTUBE]

Còn mình thì đây ạ, cứ ngồi bóng bàn nhiều
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=ri4mUIjpcbQ[/YOUTUBE]
[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=2OhpwVa-sdQ[/YOUTUBE]
thật nhục nhã.
bao giờ thân nhân những thằng lái đó, hoặc tốt nhất là chính bản thân chúng nó nằm chờ xe cấp cứu tới và ...chậm mất 5 phút do ko đc nhường vượt lên thì cứ gọi là quả báo

Vdung1972

Xe container
Website
www.nhtm.gov.vn
thật nhục nhã.
bao giờ thân nhân những thằng lái đó, hoặc tốt nhất là chính bản thân chúng nó nằm chờ xe cấp cứu tới và ...chậm mất 5 phút do ko đc nhường vượt lên thì cứ gọi là quả báo
Vâng, em làm ở BV đây, xe thường có, xe cứu thương có, hồi trước còn làm nghề, ngồi trên xe chuyển BN, thấy dân mình quá thờ ơ, nhiều chú 2B còn cố len vào, rồi ngó đầu vào kính xe để xem. Bữa trước em đi cùng ekip của BV trên đường từ Thái Bình về HN, đến đoạn TP TB, có con 4B đeo logo OF hẳn hoi, cứ nhùng nhằng đằng trước nhất định không cho vượt, mấy cụ trẻ ngồi ghế sau còn quay lại cười. Em định chụp ảnh phọt lên nhưng cũng đang vội nên nghĩ thôi, tranh luận mệt người.

Thanks cụ vì hũ rượu, em phê quá, xin kính lại cụ 1 li rượu nhạt của em nhá.

Chỉnh sửa cuối:

vunhat112

Xe máy
giờ đèn led ra đời, thay cho đèn chân tóc ngày trước đặt trên nóc xe

thupro89

Xe buýt
Website
sieuthicntt.vn
Có cụ không tránh mà bị mấy bác XXX xử đấy, tránh voi chẳng xấu mặt nào cụ ợ.

cowboyhn

Xe buýt
Nhuòng cho lành cụ ạ.

thanh.hats

Xe tải
em thấy lên nhường cho nó lành cụ à!chẳng mất cái gì mà lại thể hiện mình là người có văn hóa!

fireprince

Xe tải
e cứ nghe thấy hú hú với đèn chớp chớp là tạt dần vào bên phải :) thói quen sợ phạt các cụ ạ

Hunz

Xe buýt
Cụ cẩn thận bị rượu phạt. Hôm trước em cũng đề cập y như cụ, bị ném đá tí thủng đầu, keke.
Luật ko thực hiện nghiêm túc, cuối cùng lẫn lỗn, ai cũng tranh nhau đua lên trước.

chauria

Xe buýt
Em hay gặp những xe biển 80B, lắp thêm cái đèn xanh đỏ, nhấp nháy dài khoảng 30cm, để trong xe, luôn muốn vươt chèn ép xe khác. Em hỏi hơi ngu 1 tý là theo luật có phải nhường nhg xe đó không?
Nhiều khi họ đang đi công vụ, nhiều khi họ sẵn trong đầu tư tưởng là quan, lại có nhiều lái xe biển xanh nhưng chưa được học văn hoá. Thôi gặp các ông kễnh đấy mình cứ nhường cụ ạ.
Mình nhường đường để nếu họ đi công vụ thì mình không gây cản trở họ. Nếu chỉ là một ông quan thì tránh voi chẳng xấu mặt nào. Nếu trên đó là một thằng lái xe ít học thì coi như mình không thèm chấp nó.
Một sự nhịn chín sự lành cụ à.

Sleeping Dragon

Xe buýt
Hôm nọ em gặp 1 đoàn xe, xe đi đầu biển đỏ 29 chỗ, còn mấy xe sau đều biển trắng. Cả đoàn bật đèn báo khẩn cấp đi như ăn cướp, lúc em thấy cái xe đầu nó tới gần đã chủ động tránh cho đi qua rồi, thế mà lát sau có cái xe máy nó lạng ở lề ra, em đành phải đánh lái chếch ra ngoài chút để tránh. Thế mà sau đấy 1 ông 45 chỗ trong đoàn đấy nó leo lên đè đầu em dằn mặt mới kinh chứ. Đúng là cái kiểu chó đàn. :o3

Tôm boy

Xe hơi
Sói cứ hú là em nhường luôn, bất kể là ưu tiên loại gì . các A ý vội thì nhường thôi