[Funland] Có phải những ai đi Hàn, Nhật về nước da thường đẹp hơn

antidau

Xe container
Em được biết là Việt Nam ở gần xích đạo, nên cường độ tia nắng từ mặt trời UV cao hơn (SG cao hơn HN), nhưng càng về phía cực thì UV sẽ càng bớt, như vậy tiến về Thượng Hải, Bắc Kinh (Trung Quốc), đến Nhật, đến Hàn theo thứ tự đó thì cường độ UV càng giảm dần, và thực tế là da người Hàn rất đẹp là vì vậy.

Có nhà cụ mợ nào mà có người đi Hàn về cho em hỏi là có phải nước da đẹp hơn trước không (trừ khi lao động nặng nhọc quá em không nói)? :x
Mợ cứ đi Canada cào tuyết 1 mùa đông buốt tay xong nước da trắng hồng tự nhiên không khác gì gái Hàn nhá
Lao động nặng nhọc luôn đấy

river8x

Xe buýt
Đi Nhật Hàn da vẫn đen bt, đi CA hoặc Bắc Âu da mới đẹp

Blue_Sky_2691

Xe tăng
Em ở Hàn 1 tháng về cũng không để ý là có trắng hơn nhiều không, cơ bản là em cũng đã trắng rồi.Chỉ thấy bên đó không khí, môi trường sạch hơn, đợt tháng 4-5 thì lạnh khô, thích hợp cho các hoạt động ngoài trời nhưng không bị kiểu mồ hôi nhễ nhại như ở Việt Nam. Cả trai và gái Hàn thì da dẻ họ đều đẹp, 1 phần vì mỹ phẩm bên đó rẻ, phần vì họ vận động nhiều (đi bộ từ ga điện ngầm...) phần nữa họ cũng quan tâm chăm sóc da của họ tốt (thời tiết khô nên uống nước nhiều, giữ ẩm da tốt)..

_AHA_

Xe điện
Em nhớ trước có chuyện vui: OFer hỏi sao cô gái hay chơi trò ninja khi ra ngoài đường. Câu trả lời là kín thì da khỏi đen. OFer hỏi vặn ' sao con k.him của anh có ra nắng bao giờ đâu mà đen thui thế'.
Mợ nào giải thích giúp.
Nếu phơi nắng thì như con đỉa

maimaubinhyen

Xe tải
Một phần do khí hậu, khô, mát ít nóng sẽ giúp da sạch sẽ, mịn đẹp. Còn lại do môi trường bụi, ô nhiễm, da chăm sóc mấy cũng khó đẹp hoặc ở trong nhà ko ra ngoài như mấy tp HN, SG da cũng ko đẹp hơn đc vì ô nhiễm.
Ngoài bắc có mùa đông, mùa này trốn được mấy tháng nắng nên ng bắc mặt bằng chung trắng hơn các miền khác. Còn từ TQ Nhật Hàn hắt lên thì đương nhiên đẹp hơn Vn.
Nhưng ra đường vẫn p che chắn kín, cc cứ chê ninja lead, chứ nắng thế mà ko che có thẩm mỹ giời mặt cũng thành mặt củi. Mà nhục nhất nắng, ô nhiễm thì ko được như tắm nắng thẩm mỹ là da đều màu nâu, nắng ô nhiễm da đen, sần sùi lắm 😥

duonganhdc

Xe tải
Tia UV thì em không rõ, nhưng hồi trẻ em có làm việc trong miền Nam, cùng cơ quan có một chị má lúc nào cũng đỏ hồng và làn da cũng sáng hơn, hơi khác với nước da ngăm ngăm của con gái trong đấy. Sau mới biết chị ấy là con gái Đà Lạt.

Cần gì sang Hàn, Nhật. Cụ nào có tiền lên Sapa ở một năm thì nước da khác ngay.

Mà buồn cười là hồi ấy, mỗi lần em đi ra Bắc quay lại các anh chị cùng cơ quan lại bảo ra đó về đẹp trai hẳn lên vì trông trắng trẻo ra.
Sa Pa chỉ số UV luôn cao hơn cả Hà Nội, Hải Phòng & Quảng Ninh (gần biển) cụ ạ. Vì Sa Pa có độ cao nên UV sẽ cao hơn nữa ấy. UVA xuyên qua cả mây mưa xuyên qua cả tường ấy chứ, nên càng cao càng phá da dễ hơn. Đi chơi thì được hihi

Chỉnh sửa cuối:

Buryat

[Tịch thu bằng lái]
Sa Pa chỉ số UV luôn cao hơn cả Hà Nội, Hải Phòng & Quảng Ninh (gần biển) cụ ạ. Vì Sa Pa có độ cao nên UV sẽ cao hơn nữa ấy. UVA xuyên qua cả mây mưa xuyên qua cả tường ấy chứ, nên càng cao càng phá da dễ hơn. Đi chơi thì được hihi
Em từng có một người bạn nữ khá thân người Sapa, bố mẹ ngày xưa gốc miền xuôi lên đó lập nghiệp. Da trắng như trứng gà bóc, hơn con gái Hà Nội.

XSim

Xe container
Da trắng em nghĩ cũng như chiều cao thôi, theo thời gian kinh tế đi lên, ăn uống đủ chất biết chăm sóc cơ thể thì người VN đều trắng lên cả.

Em nhìn mấy ảnh chụp người VN đầu thế kỷ thì toàn lùn một mẩu, đen thui như châu Phi cả, giờ thì ai cũng trắng hơn ngày xưa. Hình như thời đó bọn Hàn, Nhật, TQ cũng đen nhẻm lùn tịt như VN thôi :D

Tất nhiên là thời tiết, gene nó cũng ảnh hưởng, nên VN sẽ không trắng như Nhật, Hàn được nhưng nếu dân Việt yêu da trắng thì cũng sẽ đạt gần gần mức hội đó được.

Dở người

Xe điện
cụ ấy là : vn vô địch
bọn tư bủn , nhật nhủng, hàn hiếc ...rất cà là tèng. thua xa . :D
a mà em chưa thấy người da lat ra làm sao. có đúng trắng như cụ kia mô tả không.
dân mông cổ phía bắc mà hình như cũng da sẫm màu.
Dalat cũng như mọi chỗ khác thôi, có người trắng, người đen cụ ạ.
Tuy nhiên như cụ trên có nói, tia UV dalat mạnh thật nên khách du lịch không chống nắng cẩn thận thì cháy nắng rất ghê. Nhưng em thấy chỉ ảnh hưởng nhiều tới khách thôi chứ dân địa phương thì ít thấy bị. Được cái khí hậu lạnh, mát quanh năm nên người dalat nhiều người da khá trắng. Có 2 má hồng hồng thật.
Nhưng dân dalat gốc, tức là người bản địa k’ho thì da ngâm ạ. Cái này là vấn đề chủng tộc, họ gốc Malay nên sống ở đâu cũng vẫn đen.

XSim

Xe container
Hồi những năm 200x mấy đứa bạn em sang Úc du học về đứa nào cũng trắng lên cả, dù bọn nó sang Sydney còn bị đang bị thủng tầng ozone bức xạ cao hơn cả HN :D

DHa2015

Xe container
Cùng một gia đình đây mà bà chị em thì da trắng mịn như trứng gà bóc, dù chẳng chăm sóc, dưỡng da gì cả. (Vế sau thì chắc em ko cần mô tả :( )

XSim

Xe container
Việt Nam ta tự chuyển biến đây, vẫn ở trong nước cả chứ có cần đi đâu đâu.

Xưa

Và nay

DHa2015

Xe container
Nhà em cũng thế, vế sau thì em không cần mô tả.
Như cụ thì em nghĩ phần lớn do lĩnh vực hành nghề quyết định màu da :D
Nói vậy thôi, chứ em thấy đa số mọi người từ các nước ôn đới, không khí trong lành về thì da đều đẹp, nhưng chỉ cần ở Việt Nam độ 2 tuần là “biết tay nhau ngay”

tranhien1979

Xe tăng
Con em chỉ 3 năm ở Nhật giai đoạn 5-7 tuổi. Đang trắng trẻo tròn ủng thành đen thui gầy nhom. Có thể do giáo dục Nhật cứ sau ăn trưa là lùa nhau ra sân chơi với tập thể dục thể thao đến 2 3h chiều nên bắt nắng, đứa nào cũng đen. Giờ về VN được 6 năm cũng chả trắng lại bao nhiêu.

Buryat

[Tịch thu bằng lái]

XSim

Xe container
Hiệu ứng của ảnh đen trắng.

Ảnh đen trắng ngày xưa chụp dân châu Âu, Bắc Á, Mãn Châu cũng da đen nhẻm.
Cũng có yếu tố do hiệu ứng ảnh, nhưng thực tế là người mình ngày xưa đen hơn bây giờ, ngay cùng thời điểm thì dân lao động, nông thôn cũng đen hơn dân thành thị.

Airbus A350

Xe điện
Em nhớ trên of năm trước có mợ caophuonghanh đi nhật mấy năm, trước khi đi thì em chưa biết da mợ ấy thế nào, nhưng sau khi đi về thì nhìn mợ ấy trắng và xinh nữa.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
E ăn bún chả ở ngõ Đình Thôn, ngồi cạnh mấy e Hàn. Người bọn nó hoặc là có mùi nước hoa, hoặc là chả có tí mùi gì, ko như mấy e gái ta thường có mùi hoi hoi.
Mùi hoi hoi cụ ngửi thấy là do đi xe máy, bị khói các phương tiện trên đường nó ám vào người. Đi ô tô thì không bị. Nhưng em lại thích cái mùi hoi hoi này, nó mới là sự chân thật của đường phố.

DT Mobile

Xe hơi
Ánh nắng mặt trời tốt cho cơ thể con người mà các cụ, tốt nhất là ánh nắng buổi sáng
Cứ mặt áo chống nắng, bôi kem dưỡng da, ko chịu tiếp xúc với ánh nắng mặt trời gần 40t là đủ các loại bệnh rồi