Có phải Merc hay hỏng và hỏng thì sửa vừa lâu vừa đắt???

NamThanglong1

Xe buýt
Đọc bài: "Bức xúc vì sự cố hàng loạt xe Mercedes" trên Dân trí thấy hoảng quá hết cả dám mua Merc, các bác chỉ giáo cho em đó là vì Merc Vịt hay là vì sao ạ?

hoangyenF430

Xe tăng
vì nhiều thứ lắm bác ạ . có thể do lỗi nhà xs , lỗi bọn phân phối , lỗi người điều khiển xe , vv và vv rất rất nhiều thứ . trong đó có cả thời tiết nữa :102::102::102:

bigdog

Xe tải
Đọc bài: "Bức xúc vì sự cố hàng loạt xe Mercedes" trên Dân trí thấy hoảng quá hết cả dám mua Merc, các bác chỉ giáo cho em đó là vì Merc Vịt hay là vì sao ạ?
cái này thì cần gì chỉ giáo à, đơn giản chỉ là cách cò quay khách hàng của gara sửa xe thôi..(b)

toetoe6789

Xe đạp
vì nhiều thứ lắm bác ạ . có thể do lỗi nhà xs , lỗi bọn phân phối , lỗi người điều khiển xe , vv và vv rất rất nhiều thứ . trong đó có cả thời tiết nữa :102::102::102:
huhuhuhu, tớ đồng ý với cậu đấy. chúng ta đang chịu ảnh hưởng của văn minh lúa nước mà...

langthang4banh

Đi bộ
Mình thấy cung cách làm ăn này chỉ có ở Việt Nam mình thôi, thằng AnDu và thằng Mẹc Vietnam làm ăn lởm quá, bó tay với nó thôi.:77::77::77:

soya_milk

Xe tải
Ko phải tự nhiên mà Mec lại nổi tiếng thế giới.

Khi đã có thương hiệu rồi, Mec sẽ cố giữ phải ko ạ.

VN mình làm ăn kiểu này, chắc bọn Mec nó chết khiếp. Giống như nhà hàng, quán bia hơi vắng khách vì bọn osin bố láo, lười nhác, chứ ông chủ nhiệt tình thôi chưa đủ.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Mer kén chủ lắm bác ợ, nếu ko phong cách và nhiều tiền mà ngồi Mer em thấy giống mấy bác xe ôm mặc vest nghe 8800 ngoài ngõ ý:))

Gõ kiến

Xe buýt
tớ cũng đang phải đi hộ cho thằng em con c200/2003 được 1 năm rồi vì nó hay đi công trình nên ko phù hợp,mình thấy đi M thì ko còn gì để nói cả,đương nhiên là do người sử dụng(trực tiếp lxe) . Nếu đi từ lúc mới tinh thì tớ tin là xe Nhật phải thua đấy,mình vẫn sửa xe quen tại Gara ĐưcTien cũng ổn lắm các bạn ạ. nếu bạn nào co nhu cầu thì test qua nhé. Địa chỉ cạnh quán :41:Bia hơi ở đường Lê Trọng Tấn.:41::21:(b)

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Thứ 1 : hay hỏng là vì có quá nhiều tính năng, trang thiết bị hiện đại.
Thứ 2 : Vì hàng tốt, tính năng cao nên giá thành thay trang thiết bị đắt. (hiện đại hại tiền mà).
Thứ 3 : Hiện nay ở VN có 2 công ty phân phối chính là AnDu và ô tô ngôi sao. Andu dính nhiều vụ scandan thì mình ko muốn nói thêm, nhưng bạn cứ thử qua bên công ty Ngôi sao sửa hay thay trang thiết bị xem, mình tin là bạn sẽ hài lòng.
Thứ 4 : Các bác chú ý thời gian bảo dưỡng và đi giữ gìn cẩn thận chút là OK

WHITE TIGER

Xe container
ANDU nhiều người nói nhiều điều tiếng quá mà vẫn trơ trơ.Mình thấy Ngôi Sao còn đỡ hơn nhiều,mình thấy cung cách làm việc của NS hạn chế mọi điều ảnh hưởng đến uy tín.Trong vụ mua xe của tôi với NS chỉ vì nhân viên bán hàng qua mặt cả khách lẫn công ty làm mình điên lộn cả ruột lên nhưng đích thân giám đốc và trưởng phòng kinh doanh của NS đến xin lỗi khách hàng để giữ uy tín cho công ty NS đã thấy cung cách làm việc giữ uy tín cho công ty.Còn bảo dưỡng thì mỗi lần vào thì 1 hay 2 hôm sau có người gọi đt đến hỏi xem tình hình xe có được ổn sau khi vào bảo dưỡng không.Dù sao ở bất kỳ 1 công ty nào hay ở tất cả các lĩnh vực kinh doanh khác đã phục vụ khách là phải làm khách hài lòng.Giống như tôi chạy xe chẳng hạn,giữ xe sạch,lái an toàn đưa đi đến nơi về đến chốn.Về đến nơi khách vui là ok rồi.Khách vui là mình vui bởi khách hài lòng,còn nếu mình nhận tiền của khách mà khách không hài lòng thì tự mình đánh mất chữ tín và cái uy của mình.Lấy nụ cười của khách hàng là niềm vui mình đó cũng là 1 kiểu giữ khách của tôi.Mong rằng trong mọi lĩnh vực kinh doanh dù kiếm được ít tiền hay nhiều tiền nhưng hãy lấy sự hài lòng của khách làm lãi trước tiên thì mình sẽ chẳng bao giờ thiệt cả

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Từ xưa đến nay chất lượng xe Đức vẫn là số 1, xe Nhật còn lâu mới sánh bằng:21:
Và hãy nhớ 3 thế mạnh của Đức mà không một nước nào có thể sánh bằng đó là : Ô tô, bóng đá và cuối cùng là Bia :D ( bóng đá có phần suy giảm nhưng vẫn OK)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Có phải Merc hay hỏng và hỏng thì sửa vừa lâu vừa đắt???
- Hay hỏng: chưa đúng lắm, xe Đức chất lượng khá tốt
- Hỏng thì sửa lâu: Đúng vì thị trường VN bé, nhà sản xuất ko stock phụ tùng mà chỉ nhập theo đặt hàng
- Đắt: Giá Mec đắt thì phụ tùng cũng đắt ... hơn nữa mấy bác đại lý sửa chữa thấy mấy bác đi Mec nhiều tiền nên nổi máu đâm chém, kiếm tiền thì ai cũng thích :21::21::21:

@Phạm Anh Khôi : Bác ơi, cái ... của Đức có thich ko?

Mazspeed

Xe container
Không phải ai cũng đi được MerC. Nếu còn phải lăn tăn về kinh tế, xăng nhớt, phụ tùng thì thôi, Camry cho lành.

NamCuong4567

Xe tải
Đã đi xe Đức rồi thì không muốn đi xe khác nữa, nhất là Mer. Tuy nhiên có lẽ tình hình dịch vụ cho Mer ở Việt Nam chưa ổn :^)

WHITE TIGER

Xe container
Đã đi xe Đức rồi thì không muốn đi xe khác nữa, nhất là Mer. Tuy nhiên có lẽ tình hình dịch vụ cho Mer ở Việt Nam chưa ổn :^)
Cụ nói chuẩn,tình hình này các đại lý phải nâng cao dịch vụ chứ không mất hết khách

Ngo Minh Chi

Xe đạp
Các bác phân tích em thấy đúng hết, từ ngày em tậu con mer rồi thì không muốn đổi nữa do cảm giác cưỡi nó còn khoái hơn cưỡi con vợ cả (đương nhiên không so với LLeg đâu nhé). Tuy nhiên giá phụ tùng quá đắt và dịch vụ ở VN hình như chưa đủ trình độ để mổ xẻ mấy em này nên có quá nhiều trường hợp tiền mất tật mang (em cũng đã bị rồi ạ), quá đắt em nói ở đây không phải là em tiếc xiền vì làm con rể của ông MB chắc chắn phải bản lĩnh đàn ông rồi ở đây là em so sánh giá phụ tùng ở VN và giá ở nước ngoài í. Theo em thì các bác MB (chứ không phải dealer) cần phải thiết lập một cái spare part stock ở VN để có thể giảm giá phụ tung (giảm giá vận chuyển + thuế) và rút ngắn thời gian chờ đợi đồng thời cử 1 chú mắt xanh mũi lõ làm manager kiểm soát các tiêu chuẩn của các service ủy quyền cho phù hợp với tiêu chuẩn của MB service đang áp dụng trên toàn TG (Hình như TOY và một số hãng khác đã làm). Nếu làm được như vậy thì em đảm bảo Mer sẽ tăng doanh số bán xe ở VN gấp đôi ngay vì em biết có rất nhiều bác thích em Mer nhưng cứ lo là không nuôi nổi em nó thôi.
Đội quân mợ hai của cái bác gì ở Vĩnh Phú em nghĩ hoặc là do các chú tài xế của bác ấy đem mợ nó ra Gara củi câu cắt bậy bạ (cái này em nghi lắm các chú ở vùng sâu vùng xa là tổ làm bậy không khéo ABS-EPS ... các chú ấy vặt lông hết cho nó giống với con gà ở quê cũng nên:6::6::6:) chứ xe Mer thì: KHÔNG BAO GIỜ CÓ.
Vài nhận xét của em, nếu có gì hơi điên mong các bác thông cảm đập nhẹ thôi.

VolgaNga

Xe máy
Xe Mer hay hỏng ??? Chắc ko phải vì mình sử dụng xe này nên bênh.
Xe Mer do người Gemany thiết kế nên nó phù hợp với người thiết kế hơn: tiêu chuẩn đường xá, khí hậu, thói quen...
Các cụ VN mình có câu: Của bền tại ...
Hỏng sửa lâu thì do người sửa có trình độ thế nào, đồ nghề ra sao...
Nhưng công nhận cái gì cũng đắt nếu phải thay đồ ; bù lại đi 10k km mới phải thay dầu ( 2 tr cả lọc dầu và công thay ) cũng khó so sánh.
Mình quyết định dùng thì phải tự chịu tránh nhiệm thôi.

ferrary

Xe máy
Đúng là tình hình dịch vụ của Mẹc vịt chưa ổn, em cũng từng bị roài.

Conqueror

Xe máy
Em đang đi Bim 525i còn mới (<10K km). Vợ trước là 325i. Em không ở VN. ở đây đi Bim hay Merc thì cũng chẳng có gì to tát. E đang muốn mua xe ở VN để về VN đi, nhưng giá xe quê choa chát quá các cụ ah :mad:.

E đang nhắm Merc C (đành phải xuống hạng :P ), nhưng cũng lăn tăn sang Camry hay thậm chí Civic, Altis cho rẻ (y) . Nhưng nghe cụ phán thế này chắc em phải nghĩ lại (y)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Em đang đi Bim 525i còn mới (<10K km). Vợ trước là 325i. Em không ở VN. ở đây đi Bim hay Merc thì cũng chẳng có gì to tát. E đang muốn mua xe ở VN để về VN đi, nhưng giá xe quê choa chát quá các cụ ah :mad:.

E đang nhắm Merc C (đành phải xuống hạng :P ), nhưng cũng lăn tăn sang Camry hay thậm chí Civic, Altis cho rẻ (y) . Nhưng nghe cụ phán thế này chắc em phải nghĩ lại (y)
Nếu phải xem xét góc độ kinh tế thì đi Taxi cho lành cụ ah, ở VN nó thía đóa. Tiền mua xe (lỗ khi bán), tiền xăng và các chi phí khác cộng lại sẽ là trên 10k vnd/km ... đắt hơn taxi :77: