Có phải Lac CDX có cảm biến tự phanh khi lùi sát vật cản không ?

TaDuongQuan

Xe máy
Chào các bác, số là em mới cưới em Lac CDX. Hôm trước lùi xe vào chỗ để xe, em mải nhìn 2 bên mà không nhìn gương hậu, lùi quá chân ga, tự nhiên thấy phanh khựng lại nghe "kịch" một cái. Bụng bảo dạ : thế là toi cái mông vợ 2 rồi. Thế nhưng lúc em xuống nhìn mông vợ 2 thì lại thấy vẫn căng mọng nguyên xi. Mà em chắc là lúc nghe Kịch chân em đang đặt trên chân ga chứ không phải chân phanh vì em đang nhìn bên cạnh để lùi mà. Em muôn kiểm tra nhưng trình non quá không dám thử lại, bác nào biết thì bảo em cái cho em yên tâm lần sau lùi với.

tetsu

Xe tăng
Em dự là cụ đỗ sát vỉa hè bên hông rồi.
CDX lốp béo nên nhiều lúc lùi sát sạt, xe chưa chạm vỉa nhưng lốp đã chạm (lốp non thì càng rõ)
Trường hợp nữa khả năng cao hơn là cụ đánh nhiều lái để vào sát, lốp trước mở ra và chạm vào vỉa hè trước. Em thỉnh thoảng gặp quả này.
Mà cụ mơ gì mà hoang thế ạ, xe cả 100k mà còn chưa có nói gì xe này8-> (mặc dù cũng đã được gọi là siêu xe:D )

1370qed

Xe đạp
Chào các bác, số là em mới cưới em Lac CDX. Hôm trước lùi xe vào chỗ để xe, em mải nhìn 2 bên mà không nhìn gương hậu, lùi quá chân ga, tự nhiên thấy phanh khựng lại nghe "kịch" một cái. Bụng bảo dạ : thế là toi cái mông vợ 2 rồi. Thế nhưng lúc em xuống nhìn mông vợ 2 thì lại thấy vẫn căng mọng nguyên xi. Mà em chắc là lúc nghe Kịch chân em đang đặt trên chân ga chứ không phải chân phanh vì em đang nhìn bên cạnh để lùi mà. Em muôn kiểm tra nhưng trình non quá không dám thử lại, bác nào biết thì bảo em cái cho em yên tâm lần sau lùi với.
Híc ,pác mà nghĩ thía rùi cứ yên tâm lùi ,em chỉ chắc 1 điều là : BẢO VIỆT đang buồn đấy,vì phải bảo hiểm cho pác :D,và đêm hôm pác yên tâm lùi sẽ mất ngủ đây:D

Đúng rồi đấy cụ chủ thớt ạ, cũng giống như những xe khác, Lac CDX sẽ dùng vật cản để làm phanh nếu vật cản ấy đủ lớn!!!::))

Kamaz106

Xe tải
Một mảnh đất nho nhỏ có cái biệt thự to to
Hix, cụ chủ thớt giầu trí tưởng bở kinh. Em cũng có lần giống cụ, lùi quá chân ga, tự nhiên thấy kịch một cái, tự nhủ xe xin thía, xuống xem thế nào thì thấy mông em nó đã dính vào tường rồi hehe..
Đùa vậy thôi chứ em thấy cái tính năng tự phanh khi lùi vào vật cản chẳng có gì là hay ho cả, thậm chí rất bất tiện là đằng khác. Những lúc phải lùi xe trong địa hình phức tạp, cảm biến kêu ầm ĩ khi cách vật cản tầm 20cm đổ lại, nhưng đường VN mình có khi phải căn từng mm một ý chứ. Với lại thỉnh thoảng lùi vào một cành cây nho nhỏ, chẳng ảnh hưởng gì tới xe, thế mà nó cứ tự động phanh thì cũng tức lém.

Sieuthitaichinh

Xe tải
Cụ hardtop nói chuẩn wa. =)) . CDX mà có cảm biến tự phanh thì vợ 2 của ông anh ở nhà đã ko xê mộng - mông xệ

LuckyCar

Xe container
Lúc đấy là có thằng nào nó chẹn chân vào bánh xe của cụ để ăn vạ, lúc cụ xuống xe thì nó đau quá chạy đi bóp mật gấu rồi nên cụ không gặp nó đấy thôi ợ.

hupudu

Xe máy
Chính xác cụ chủ thớt ơi. CU cứ lùi , cảm biến sẽ nhận thấy vật cản, tự động tác động lên chân fanh của cụ để cụ đạp. Nh e k dám chác lúc đấy cụ có đạp kịp k hay dùng vật cản làm phanh.:))

daika

Xe điện
Chắc bác có quý nhân phù trợ roài, hehe, bác cứ hương hoa chăm chỉ đi cho yên tâm;;)

Em đùa tí, mừng cho mông vợ 2 của bác vẫn zin.