[Funland] Có phải Khán thính giả Việt Nam quá dễ dãi?!

draqv

Xe máy
Kính các cụ, các mợ,
Cuối tuần được vk giao cho nhiệm vụ trông con học, rảnh quá e lướt fb (thực ra bình thường e ko nghe nhạc của mấy ng này vì không hợp gou).
Nhưng ngẫu nhiên xem qua clip này, nhớ đến các vụ khác trước đây nữa, thì trộm nghĩ có phải là khán thính giả Việt Nam mình dễ tính, dễ bỏ qua, hoặc là cũng không thèm để ý, cũng có thể giới ns họ quyền lực/truyền thông tốt nên sau tất cả họ vẫn có hàng chục nghìn/hàng triệu ng follow ủng hộ, họ vẫn kiếm tiền từ người dân VN (vì tây chắc họ ko nghe dc mấy bạn này hát),

NOTE:
- Vẫn như thường lệ, có vẻ nhiều cụ bận quá hay sao, đọc cũng ko kỹ, như em đã nói em up lên để cùng chia sẻ với cccm, hy vọng được chia sẻ, học hỏi thêm nhiều thông tin, các góc quan điểm khác nhau và hy vọng các ý kiến là lành mạnh, tích cực, ko tổ lái giúp e, hoan hỷ ạ!
- Tạm khoan bàn đến gou âm nhạc, vì mỗi người thích 1 kiểu, ko ai giống ai cả, cái này tùy mỗi người. Nhưng có những cái nếu mình ào ào, 1,2, thế hệ nữa có khi chúng nó mang luôn TS, HS, HN bảo là của tàu, của mỹ các cụ a. Tất nhiên, biết là những cái này, nhà nước sẽ lo, chẳng đến lượt chúng ta, Nhưng như ý trên em đã note, là đưa lên trao đổi, chia sẻ với mục tiêu là học được nhiều điều bổ ích.

dễ dãi trước giờ rồi mà cụ.

vừa đi vừa láii

Xe container
Đàm hát cũng nhiều bài nghe lọt tai phết, em tai trâu nên dễ lọt :D
Có Hà Hồ thì bó tay toàn phần, cố ý mà cũng chịu, không nghe được câu nào :(

fallinlove

Xe máy
Kính các cụ, các mợ,
Cuối tuần được vk giao cho nhiệm vụ trông con học, rảnh quá e lướt fb (thực ra bình thường e ko nghe nhạc của mấy ng này vì không hợp gou).
Nhưng ngẫu nhiên xem qua clip này, nhớ đến các vụ khác trước đây nữa, thì trộm nghĩ có phải là khán thính giả Việt Nam mình dễ tính, dễ bỏ qua, hoặc là cũng không thèm để ý, cũng có thể giới ns họ quyền lực/truyền thông tốt nên sau tất cả họ vẫn có hàng chục nghìn/hàng triệu ng follow ủng hộ, họ vẫn kiếm tiền từ người dân VN (vì tây chắc họ ko nghe dc mấy bạn này hát),

NOTE:
- Vẫn như thường lệ, có vẻ nhiều cụ bận quá hay sao, đọc cũng ko kỹ, như em đã nói em up lên để cùng chia sẻ với cccm, hy vọng được chia sẻ, học hỏi thêm nhiều thông tin, các góc quan điểm khác nhau và hy vọng các ý kiến là lành mạnh, tích cực, ko tổ lái giúp e, hoan hỷ ạ!
- Tạm khoan bàn đến gou âm nhạc, vì mỗi người thích 1 kiểu, ko ai giống ai cả, cái này tùy mỗi người. Nhưng có những cái nếu mình ào ào, 1,2, thế hệ nữa có khi chúng nó mang luôn TS, HS, HN bảo là của tàu, của mỹ các cụ a. Tất nhiên, biết là những cái này, nhà nước sẽ lo, chẳng đến lượt chúng ta, Nhưng như ý trên em đã note, là đưa lên trao đổi, chia sẻ với mục tiêu là học được nhiều điều bổ ích.

Có thể nhiều người ko thích ĐVH hát (e thuộc số đó), nhưng việc anh ta hát hay/dở chả liên quan gì đến việc xin quốc tịch Mỹ cả.
Chả lẽ 1 buổi sáng thức dậy, 1 người hát hay ngoắt cái trở thành hát dở và chỉ vì người đó đổi sang quốc tịch Mỹ... và ngược lại 🤭
Còn về gout: có nhiều người VN thích nghe anh này, bán được vé thì có nghĩa là anh ta vẫn có chỗ đứng trong lòng 1 bộ phận khán giả VN, ai ko thích nghe thì ráng chịu thôi :))

fallinlove

Xe máy
nói ra dễ bị ăn gạch. hy hy
dân ta. trừ đội học nhạc chuyên nghiệp thì toàn mù nhạc. nghe thấy vui vui hay hay chứ có phân biệt nốt gì với nốt gì. còn nhịp còn phách càng ú ớ.
nhạc sĩ sáng tác ca khúc ở ta. thời 6x 7x có cụ cố ns Nguyễn Tài Tuệ. cụ được bên ta cho sang Triều Tiên học
lúc trà dư tửu hậu . mấy cụ ấy nói họ đào tạo st theo kiểu phải dễ thuộc, dễ hát.. nhưng đảm bảo nghệ thuật. và cả đường lối nữa.
ví dụ ca khúc Xa Khơi. tách phần lời ra nghe vẫn rất hay.
mấy cụ ca sĩ thị trường này phải nói tốt số. hú hét dư cc mà kiếm đến là khẳm.
Dân trí sao thì ca sĩ vậy, thắc mắc gì.
Ko phải cứ ca sĩ thị trường mặc nhiên dở, ko phải cứ ca sĩ có bằng cấp, giải thưởng mậu dịch quốc doanh thì auto hay 🤭

fallinlove

Xe máy
Cái vụ này không phải nói về giọng hát hay dòng nhạc bò neo rào mà là đang chửi mấy thằng me tây me mỹ. Bọn nó cứ ca ngợi tư bản là nhất, ăn ở , học hành , y tế nhất thế giới. Lại 1 ca sĩ nổi tiếng giầu có thế mà có tí tai nạn không giám chữa trị tại mỹ mà phải mò về VN. Khi được hỏi về vấn đề này anh thợ hát anh chém câu : " như xát muối vào đít "
Ở đâu thấy phù hợp thì nta chữa thôi.
Thắc mắc vậy thì cũng cần đặt lại vấn đề VN bao nhiêu GS BS bệnh viện tốt mà sao các quan chức VN lương 3 cọc 3 đồng ko chữa trong nước theo chế độ miễn phí đi - lại tuyền sang Âu Mỹ Nhật Sing chữa làm gì cho tốn tiền ra thế =))