[Funland] Có phải em ngược đãi con em quá không các cụ

xommai

Xe tải
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Mình không trong nhà người ta thì sao biết tường tận mà phán.
Cụ/ mợ thớt rèn con thế nào là tùy nhà cụ/ mợ, nhưng cụ/ mợ nên hiểu đúng với nhà cụ mợ không có nghĩa là phải đúng với nhà khác, càng không phải là duy nhất đúng.
Cái đọan " thương cho ông bố" thì hơi xàm. Ông ấy đủ nhận thức để biết điều ông ấy làm, không cần ai thương vay khóc mướn.
Thương chứ vì ông bố ưng rồi nhưng ông con không ưng nên ông bố phải đổi ý tìm căn to hơn ạ.

xommai

Xe tải
Cu con em năm nay lên lớp 5, em đã chuẩn bị đủ cho nó nhà cửa và khoản tiền tiết kiệm đủ để nó sống đến già. Vậy theo mợ thì em có chiều con không và liệu thằng cu nhà em có đua đòi nghiện hút cờ bạc ma tuý gì gì đó như các cụ nghèo khổ hay aq không? :D
Cụ thấy em có AQ không? Và em có nói cháu kia thế nọ thế kia không?

Linh_Chi

Xe buýt
Mợ chủ đủ gạch xây nội thất rồi ke ke, các cụ tha cho mợ ấy đi

Chopchopchop

Xe buýt
Mợ chủ trăn trở thế thì em thấy mình còn dã man với con hơn mợ chủ mà em cũng chưa lăn tăn tý nào. Con em lớp 6, học chính thì đi xe tuyến, nhưng từ nhà ra bến xe cũng mất 1 cây số đi bộ, còn em làm cách nhà có nửa cây số vẫn phi xe máy mà em dứt khoát là không đưa đón nó, đợt hè vừa rồi chiều đi học về lưng ướt đẫm mồ hôi nhìn chỉ hơi xót tý. Học thêm loanh quanh 1,2 cây số thì toàn tự đi xe đạp. Nghỉ hè , buổi trưa ở nhà thì nấu cơm để trưa mẹ về ăn, chiều cũng phụ mẹ nấu cơm, món đơn giản thì tự nấu, món phức tạp thì hỗ trợ mẹ sơ chế đồ.Ăn xong thì dọn dẹp lau chùi rồi mới vào học bài, hôm nào vào học bài trước là em mắng vì tội trốn việc:(( Thế mà nhiều lúc em còn chưa ưng, mắng mỏ nó lười vì tội nó hay xem ti vi. Con em là con gái. Hic. Chả lẽ em thuộc diện hành hạ con? Ấy chết. Em lại khoe con rồi. Vì mỗi lần em phàn nàn con em hư là mấy chị em đồng nghiệp toàn bảo con ngoan thế mà cứ suốt ngày chê nób-);;)

À. Khoe khéo thêm tý. Hồi nghỉ covid, vừa học online vừa trông em 3 tuổi để mẹ đi làm, thỉnh thoảng mẹ ngó qua cam để chỉ đạo thôi. Em thuộc loại cực dã man với con, con bé 3 tuổi em toàn để tự mọi việc, sáng ngủ dậy, em đi làm rồi, ngủ dậy, chị đang học chưa lấy đồ ăn cho thì cứ ngồi lẩn mẩn chơi 1 mình. Chị nghỉ giải lao ra lấy đồ để lên bàn ăn, tự trèo lên ngồi xúc ăn xong lại tự ngồi chơi đợi chị học xong ra 2 chị em chơi với nhau cho đến khi mẹ về. Buổi chiều cũng vậy.

Nói chung mỗi nhà mỗi cảnh, em cũng chẳng băn khoăn chuyện nhà cậu sinh viên kia. Em cũng muốn chiều chuộng con sung sướng hơn, nhưng hoàn cảnh nhà em nó vậy. Cũng xót con nhưng phải cắn răng thôi. Chả có cách nào khác. Chứ em có điều kiện hơn em cũng nuông chiều nó như công chúa

Chỉnh sửa cuối:

Linh_Chi

Xe buýt
Cuộc sống nó muôn màu lắm, bạn em con ngoan trò giỏi cấp 3 học chuyên lý tổng hợp, đh xf xây dựng đang học thất tình xa vào bóng bánh h coi như bỏ, nên về phía em chả suy nghĩ tính toán gì chỉ cống gắng rèn rũa tính tự lập, kỷ luật và trách nhiệm của bọn trẻ thôi còn chả biết sau này thế nào

laođộng

Xe máy
E thấy con mợ thớt ngoan, tự lập nên mợ ý tự hào và khoe là bình thường. E cũng mong con e thế mà nó thì lười học, lười làm nên buồn thối ruột đây

Klq chứ giờ chọn rể thì cả 2 vào vòng trong: cậu sinh viên thuê nhà lẫn con trai mợ chủ, đứa nào đẹp trai hơn là duyệt.

vostok

Xe tải
Là cụ nghĩ thế thôi.
Cụ đã có dữ liệu về cậu tân sinh viên kia học hành thế nào? Con cụ chủ học ra sao chưa? Sao lại áp đặt, võ đoán cho cậu ấy là phá hại, ăn chơi.

Lớp trẻ giờ nó nghĩ khác lắm, cách kiếm tiền cũng rất khác lớp già. Đừng đem suy nghĩ cổ hủ áp cho tụi nó.
Cụ nói cũng hợp lý, em không áp đặt, cũng là đưa ra dự đoán thôi, có thể là thành đạtvà cũng có thể là ăn hại.