[Funland] Có phải em ngược đãi con em quá không các cụ

xommai

Xe tải
Em chỉ nêu ra câu chuyện em gặp để các cụ các mợ cùng suy ngẫm chứ không có ý chỉ trích ông bố hay nghĩ cháu bé không ngoan, em nghĩ mỗi câu chuyện gặp đều đáng suy ngẫm, bản thân em cũng phải yêu chiều và thông cảm cho con hơn. Nhưng có vẻ một số cụ mợ nghĩ em thích thể hiện, khoe khoang nên em xin mod xoá pic này của em đi ạ. Em
sẽ rút kinh nghiệm lần sau không chia sẻ suy nghĩ linh tinh lên đây nữa ạ, cảm ơn mod ạ

Chỉnh sửa cuối:

xuantien_mobis

Xe lăn
Nó được chiều vậy mà ko dẹo, ko hẹo, ko hỏng vẫn ok vào học đại học được là ngon rồi, nhà nó chắc ko có gì ngoài tiền.

xommai

Xe tải
Nó được chiều vậy mà ko dẹo, ko hẹo, ko hỏng vẫn ok vào học đại học được là ngon rồi, nhà nó chắc ko có gì ngoài tiền.
Cũng hi vọng cháu ngoan để ông bố k bõ công yêu chiều con, em thấy thương cho ông bố, yêu chiều gì cũng phải có nguyên tắc và giới hạn, không tự phục vụ đc mình thì sẽ khó mà thật sự giỏi đc,em k nghĩ là ngày nhỏ ông sống trong nhung lụa mà phải vất vả lắm mới có đc như hôm nay

Chỉnh sửa cuối:
  • Vang
Reactions: 3rd

Kacar1102

Xe buýt
Cụ chủ dạy con thế là quá ổn rồi

xuantien_mobis

Xe lăn
Cũng hi vọng cháu ngoan để ông bố nhiều tiền này k bị trở thành công bố đáng thương, em thấy thương cho ông bố, yêu chiều gì cũng phải có nguyên tắc và giới hạn, không tự phục vụ đc mình thì sẽ khó mà thật sự giỏi đc,em k nghĩ là ngày nhỏ ông sống trong nhung lụa mà phải vất vả lắm mới có đc như hôm nay
Tuổi học ĐH mà nó chưa hỏng thì có thể yên tâm về nhân cách con người rồi, còn lại là bản lĩnh đến đâu thôi

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.myphamxachtay.com
Cụ như vậy mà ngược đãi gì. Em 2 cô con gái em còn mấy chiều chứ thằng ku em kỳ luật nó hơn hẳn.

Suy từ chính bản thân em cũng như các bạn cùng trang lứa mà ra, chiều con vô điều kiện thì chỉ có để cho nó đẩy cả nhà ra đường. Phải dạy cho con biết quý trọng mồ hôi, sức lao động cũng như không được phép động vào cái gì không phải của mình.

Case cụ kể mới chỉ là bước đầu của GĐ đó thôi, chưa biết sau này ra sao. Chứ em chứng kiến nhiều rồi, chiều con, cho tiền nhiều, lúc nó gặp bạn rủ rê lôi kéo chơi ma tuý hay cờ bạc rồi trượt dài trong vòng xoáy đó. Đến khi phải bán hết tài sản đất đai, cả nhà đi ở nhà thuê, phụ huynh ân hận thì đã muộn.

agrimeco

Xe lăn
Ý mợ khen khéo 2 mẹ con phỏng, chúc mừng mợ có cậu con trai ngoan đấy:)

• Vodka

thuyhaiduong

Xe hơi
Cụ chủ viết bài chắc là khoe con chứ băn khoăn nỗi gì???

• Vodka

lancaster

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi học ĐH mà nó chưa hỏng thì có thể yên tâm về nhân cách con người rồi, còn lại là bản lĩnh đến đâu thôi
Cụ nhầm, ko có bản lĩnh thì 30 vẫn hỏng. Em có thằng cháu sinh 87 công an mà nợ báo nhà l cả chục tỷ, bị đuổi ra khỏi xx rồi

mihkun

Xe tăng
Con ngoan là tốt còn tằn tiện với con quá thì cũng không nên. Cực tả hay cực hữu đều không tốt cả.
Cụ tự cân đối xem sao chứ em chắc cụ lên đây không phải là để xưng tội;))

thanhphong1998

Xe điện
Ảnh chụp chỗ nào mà như Tây thế cụ ?

Trắm cỏ

[Tịch thu bằng lái]
Em có căn hộ 2 phòng ngủ cho thuê nay có ông bố ở tỉnh dẫn cậu con trai đến xem phòng để thuê cho cậu con trai học năm nhất và một giúp việc đi theo cơm nước. ông bố đến rất ưng căn hộ của em nhưng cậu con trai không chịu muốn thuê căn 90m2 hoặc 105m2.Nghe kể nhà có mỗi cu cậu con trai nên chiều lắm, đt của con số tứ quý, chẳng bao giờ phải động tay động chân việc gì, học đại học này hình như chỉ xét tuyển học bạ. Ông bố chiều con hết mực. Hai bố con đi rồi em giật mình nghĩ em ngược đãi con giai em quá các cụ các mợ ạ. Cấp 2 con em đã tự lập rồi, đạp xe đi học ngày 2 buổi, tự đạp xe đi học thêm, trc nhà có giúp vc cũng như giờ k có thì cũng phải tự phục vụ mình và giúp đỡ ba mẹ. Dạo này nghỉ hè hai anh em ở nhà tự học, trưa xuống chuẩn bị cơm ba về ăn trưa ở nhà. Ông bà ngoại cần gì còn phải đạp xe lên giúp ông bà. Năm nay lớp 9 học hành nhiều nhưng việc nhà vẫn giúp mẹ đều đặn. Hôm nào qua ông bà ngoại còn có nhiệm vụ đẩy ông ngoại đi dạo mặc dù nhà ông ngoại có giúp việc. Mỗi lần ông ngoại nam viện buổi chiều còn đạp xe vào chăm ông để bsf ngoại về nghỉ ngơi lấy sức tối bà vào ngủ với ông. Em thay thuong con trai em qua, minh phai chang da nguoc dai con hic
r
Để em đi tìm con em về xem nó đang ở đâu. Nghỉ hè hơn tháng chắc đang vục mặt vào đám đất sau nhà trồng rau

muamua

Xe buýt
Lại mấy mẹ khoe con. Mệt.

Tuy nhiên dưới lời của mợ thì công nhận con mợ ngoan.

Long921

Xe tăng
Các cụ cứ cho nó vào khuôn khổ cho em , chiều quá nó sinh hư sau này ma túy , cờ bạc thì có mà ra đê hết , lúc đó mình già rồi không kiếm đc tiền nữa có khi nó còn đánh chém mình , phải cho nó lao động để biết quý trọng sức lao động, rất nhiều nhà chiều con rồi hỏng hết rồi
Trừ khi nó khuyết tật , tàn tật, bệnh tật thì phải cưu mang thôi

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh. Mình không trong nhà người ta thì sao biết tường tận mà phán.
Cụ/ mợ thớt rèn con thế nào là tùy nhà cụ/ mợ, nhưng cụ/ mợ nên hiểu đúng với nhà cụ mợ không có nghĩa là phải đúng với nhà khác, càng không phải là duy nhất đúng.
Cái đọan " thương cho ông bố" thì hơi xàm. Ông ấy đủ nhận thức để biết điều ông ấy làm, không cần ai thương vay khóc mướn.