[Funland] Có phải em đang chuẩn bị "sập bẫy"?

MuathuHN252

Xe cút kít
cụ à mợ ấy quen biết mấy tháng rồi mà mục đích mợ ấy chỉ lấy có 5-10tr, bèo nhỉ.Tốn bn thời gian
Tốn gì, mấy tháng ấy mợ ấy quen chục cụ. Giả sử cụ nào cũng chịu thì chả là quá ngon rồi

xukthal

Xe lăn
Đây lắm cụ ngây thơ phết 😁

Yeuaibaygio

Xe container
Các cụ OF giả nai để giải nhiệt mùa hè tí thôi chứ toàn cụ rắn hơn gỗ lim. Ngay đây có Mợ MuathuHN252 người thật địa chỉ thật, trẻ đẹp đảm đang, sẵn sàng off luôn nếu cần, mà có cụ nào dám cho một cái hẹn đâu :D

xukthal

Xe lăn
Các cụ OF giả nai để giải nhiệt mùa hè tí thôi chứ toàn cụ rắn hơn gỗ lim. Ngay đây có Mợ MuathuHN252 người thật địa chỉ thật, trẻ đẹp đảm đang, sẵn sàng off luôn nếu cần, mà có cụ nào dám cho một cái hẹn đâu :D
Tại cụ Ngao5 cứ ký cơ dì Ế ạ #:-s8-|

BMW X10

Xe điện
Một số kịch bản lừa tiền hay gặp hiện nay, kể cả Tây-Ta
1. Ảnh đẹp, xinh, hiền, chăn dắt một thời gian thì hẹn về nước gặp, ẻm/ảnh về đến sân bay thì bị hải quan giữ do đồ mang về có vấn đề, bị phạt, cần chuyển tiền để nộp tiền bảo lãnh, hoặc là do mang quà về cho anh, nhưng quà này thuộc dạng hạn chế nhập, nộp phạt bảo lãnh mới hải quan mới thả người.
2. Đang yêu đương mặn nồng thì đi nước abc công tác, xong tự nhiên sang bên này thẻ ngân hàng bị khóa, phải về nước mới mở được, cần trợ giúp tạm thời, bạn bè không có ai giúp được (chủ yếu là nói công tác ở China)
3. Yêu onl một thời gian thì muốn tặng quà cho mình, ồ đùng 1 cái 1 tuần sau quà đang bị hải quan giữ, cần mình nộp khoảng 5,7k đô để lấy quà ra, quà có giá trị lớn lắm. Đi mua quà còn chụp ảnh quay video như thật cơ.
4. Chủ yếu là Tây, giả vờ bảo là người Mỹ, đang làm trong quân đội công tác ở Seria Afganistan gì đó, bị hạn chế gọi điện (tránh gọi video call ấy ạ, nhưng mà cụ/mợ nào có khăng khăng gọi họ vẫn gọi được nha, nhưng sóng kém và không nhìn rõ như gọi bình thường - họ dùng deep face ID gọi). bọn này thường là bọn da đen ở Negiria, Ghana... lừa đảo.
5. Thân chủ đã già, bị bệnh sắp chết, còn 5tr đô muốn nhờ cụ/mợ nhận để giúp họ làm từ thiện, bài này thuộc dạng cũ nhất rồi.
6. Đang yêu nhau mặn nồng (chỉ có nhắn tin, gửi ảnh, voice call) thì đúng cái mời gọi đầu tư, chỉ cần bỏ ra X tiền mỗi tháng có Y tiền lãi.
7. Quen nhau trên app hẹn hò, yêu xong đòi gửi quà, đòi rủ đầu tư cùng, không thì thôi anh không tin tưởng em thì nghỉ đi. giận dỗi các thứ
6 với 7 thì trụ sở công ty ở Cam, Phi, Dubai, Lào, Miến, Thái... những người làm trong những công ty này chính là nạn nhân trong phóng sự "Bẫy" của VTV
8. Bố sung: Đang yêu nhau mặn nồng thì đùng cái bố/mẹ/con cái ốm nặng, biến mất 1-3 ngày để xử lý công việc (đế cụ/mợ điên lên thôi do cứ nghĩ ny mình gặp chuyện thật). Sau đó tài chính có vấn đề không đủ tiền chi trả viện phí, nhưng quyết không vay/xin tiền từ cụ/mợ nhưng sẽ vẫn cứ luôn mồm than thở về chuyện hết tiền. Chủ yếu dụ cụ mợ chủ động cho tiền thôi,dấu hiệu nhận biết bọn này là không video call, tránh video call, video call mờ không giống thật, không phải gọi video lúc nào cũng nhận cuộc gọi. Nói chuyện được vài ngày là yêu liền, yêu lắm, rồi em tin anh không này nọ...
...
Có lẽ là còn nữa nhưng em tạm thời chỉ nghĩ ra từng này thôi ạ, cụ né cho nhanh. Cụ có gọi video call thì nó vẫn fake được, trừ khi là cụ gọi lúc nào nó cũng bắt máy, và nói chuyện hàng tiếng đồng hồ...được như mình gọi nói chuyện bình thường. Bài của họ là "anh có tin em không? Nếu tin em thì phải như thế này thế kia, tất cả những gì em làm là vì tương lai của hai đứa...
PS: À đừng hỏi em tại sao biết...
Sao bác biết rành thế?
:D

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ chị nhiệt tình thế

xukthal

Xe lăn
Ế thường tốt bụng L-)

Tony_Le

Xe container
cụ à mợ ấy quen biết mấy tháng rồi mà mục đích mợ ấy chỉ lấy có 5-10tr, bèo nhỉ.Tốn bn thời gian
Cụ giàu nhỉ, 5÷10 triệu mà coi là bèo, he he.

Bọn lừa từ 1 đến vài trăm k nhiều lắm. Mua hàng qua mạng lộ số alo là mấy hôm sau có chăm sóc khách hàng đọc đúng tên tuổi địa chỉ, dặ dò hàng trục trặc báo bọn em hỗ trợ. Anh là 1 trong số khách hàng may mắn được tặng quà trị giá mấy củ, free ship tận giường, anh chỉ trả giúp chúng em tý tiền thủ tục hải quan 290k thôi. Tham phát là xong hàng.

ducnx85

Xe tải
Cụ giàu nhỉ, 5÷10 triệu mà coi là bèo, he he.

Bọn lừa từ 1 đến vài trăm k nhiều lắm. Mua hàng qua mạng lộ số alo là mấy hôm sau có chăm sóc khách hàng đọc đúng tên tuổi địa chỉ, dặ dò hàng trục trặc báo bọn em hỗ trợ. Anh là 1 trong số khách hàng may mắn được tặng quà trị giá mấy củ, free ship tận giường, anh chỉ trả giúp chúng em tý tiền thủ tục hải quan 290k thôi. Tham phát là xong hàng.
ý em bảo là mất thời gian thôi,ngày nào cũng chăm sóc. Thời gian khéo tính = năm, ai cũng tỉnh đòn như cụ thớt chắc mấy em đói nhăn răng:D=))

Quochuy81

Xe buýt
Kết thúc câu chuyện của em nhé. Sáng nay lại đúng 9 giờ 30 bạn ấy là nhắn tin hỏi thăm (chuyên nghiệp quá, như kiểu đúng giờ làm việc nên lại bị lộ). Em trả lời luôn và đến giờ thì không phản hồi gì nữa. Chắc biết là tuột còn mồi rồi. Cảm ơn các cụ thông não nhé.
Qua cách nt này thì 90% bạn này kg phải ng miền Nam, ng Nam kg dùng từ 'hở' mà dùng 'hả'

fundraiser

Xe container
Qua cách nt này thì 90% bạn này kg phải ng miền Nam, ng Nam kg dùng từ 'hở' mà dùng 'hả'
Có mấy thằng nói giọng đặc sệt miền Nam giả danh làm nhân viên điện lực Hà nội đấy thôi. Bọn đi lừa đó chủ yếu nhắm vào những ai ko tinh ý chứ sơ hở của bọn nó đầy ra. BỌn này nó làm việc theo giờ hành chính thì phải. Cứ đến giờ vào máy thì mới nhắn tin gọi điện, hết giờ thì về. Làm việc ăn lương công nhật. Chứ em chưa thấy nó gọi lừa em giờ tối cả. Lúc đó em tiện chửi chúng nó. Chứ ở văn phòng ko tiện chửi chúng nó .

NgaoDuThiênHạ

Xe tăng
Cách đây khoảng 1 tháng em có quen 1 cô bé trên mạng nhưng hiện tại đang ở Đài Loan. Hai bên tâm sự qua lại thì cũng hiểu nhau và cô ấy hẹn cuối tháng này về. Công việc của cô ấy quản lý 2 quán Spa và làm ăn khá tốt. Cô ấy còn đầu tư một số lĩnh vực nào đó, nói chung là khá thành công. Tình cờ hôm nay chat với cô ấy thì cô ấy nói là đang xem số liệu để đầu tư. Em nói vui là cho em đầu tư với thì cô ấy rất nhiệt tình muốn như vậy. Cô ấy nói em phải tin tưởng cô ấy rồi cô ấy sẽ hướng dẫn đầu tư. Chỉ cần 5-10tr là đầu tư được rồi. Em bảo để suy nghĩ đã từ từ sẽ tính nhưng cô ấy cứ cương quyết muốn em đầu tư cùng cô ấy nếu không cô ấy không muốn tiếp tục liên lạc nữa. Cô ấy bảo để hôm nay xem số liệu có xu hướng tốt thì cùng đầu tư. Cô ấy sẽ gửi nền tảng đầu tư. Các cụ tư vấn cho em với.
Bổ sung tý ạ: Em và cô ấy cùng hoàn cảnh là ly dị. Cô ấy có một đừa con rồi. Đang định về VN định cư và đầu tư thêm quan Spa. Cô ấy muốn xây dựng quan hệ nghiêm túc với em. Cách đây vài hôm em nói đang gặp rắc rối nên stress. Cô ấy nói nếu anh không giận em sẽ giúp anh về vấn đề tài chính. Cần tiền cô ấy sẽ chuyển cho em nhưng em từ chối vì em không rắc rối về tài chính.
Chuẩn r còn gì nữa.

Tony_Le

Xe container
ý em bảo là mất thời gian thôi,ngày nào cũng chăm sóc. Thời gian khéo tính = năm, ai cũng tỉnh đòn như cụ thớt chắc mấy em đói nhăn răng:D=))
5÷10 là khởi đầu thôi, nó biết anh nào rắn anh nào mềm, anh nào yêu để kết thúc hợp lý chứ.

Nó cũng quan hệ với cả trăm anh một lúc bằng 1 dạng tin nhắn, copy past là xong, cần 1÷2 con cá mắc câu thôi.

xichhoptau

Xe tăng
chuyển tiền thì cụ cứ " nghị gật" cái xem sao

dpl

Xe lăn
Em tưởng các cụ phải tư vấn chén xong đã chứ
VN - ĐL gần mà :D