Thảo luận Có phải đăng ký lại xe khi lắp thêm nắp thùng cho xe bán tải?

cuong xe may

Xe tải
cháu mua bt50 từ t12 /2015 . Lắp nắp loại cao .. xong mới đi đăng kiểm lần đầu tiên ko mất thêm thủ tục hay chi phí gi cả.
nhung có đụoc cò chăn dắt phải nọ kia . nhưng mình bỏ ngoài tai và cứ thế mà làm .
em đi dk ,xe đủ các loại sai,lazang lốp loét sai hết đen đóm lung tung, cũng chỉ 2 loét là xong,các cụ cứ vào thẳng phòng sét duyệt cuối cùng là được.

hasj

Xe tải
Website
fordlongbien9s.com
Vậy là giờ em mua xe thì nên đăng kiểm trước hay đi lắp thùng rồi đăng kiểm hả bác, em vừa bán con Santafe đang tính sang tháng lấy ford RG về, lắp thì lắp SCR sport chỗ Đặng Gia.
Cụ lắp r đăng kiểm làm hoán cải luôn cụ ạ:) sang tháng cụ lấy ford RG thì ới e, e làm cho cụ từ a-z luôn ạ :)

antunglam123

Xe hơi
Cụ phải lắp vào rồi mới đi đăng kiểm, nó liên quan đến ảnh chụp trong đăng kiểm. nếu cụ dk, xong cụ mới lắp, thì kiểu gì cũng bị xxx hành cụ
lúc nó hỏi, cụ cứ trả lời là em chở nắp thùng đi chơi. :)):))Thế thôi. Xxx cứng mồm lun

j23

Xe container
Nó bảo cụ nhấc cái thùng ra xem kích thước xem có vượt chuẩn ko, trong khi bắn đầy keo để thùng liền vào body xe rồi -> kiểu gì mình cũng thiệt

Vietcuongvc

Xe đạp
Em xin ké bài cụ. E dg có nhu cầu mua lại nắp thùng loại cao. Cụ nào có thanh lý inbox em. Thank các cụ

Heos0209

Xe đạp
Cụ phải lắp vào rồi mới đi đăng kiểm, nó liên quan đến ảnh chụp trong đăng kiểm. nếu cụ dk, xong cụ mới lắp, thì kiểu gì cũng bị xxx hành cụ
Cảm ơn cụ nhiều nhiều nhé. Kính cụ 1 ly.

hung_mts

Xe buýt
Chào các cụ!
Em mới lắp nắp bán tải, theo như lời em sale Ford thì cần phải đăng ký lại do hoán cải xe.
Cầm cái giấy hoán cải mà đọc toét mắt không thấy có bất kỳ thông tin nào khác biệt giữa trước và sau cải tạo cả.
Đăng kiểm ghi trọng lượng chuyên chở 927kg, đăng ký xe cũng con số đó.
Các cụ đi trước cho em hỏi là trong trường hợp này có cần phải làm đăng ký lại không ạ?
Cám ơn các cụ.
1 là: cụ làm hoán cải thì bên đăng kiểm họ có đưa cho cụ cái tờ nghiệm thu hoán cải màu xanh ko. ở đó có các thông số giữa trước và sau hoán cải đó.
2 là : Trong tờ đăng kiểm của cụ. ở dưới cùng có dòng ghi chữ Lưu ý: Xe có thể tháo hoặc lắp nắp thùng khi tham gia giao thông. Vậy là cái này khi nào cần thì lắp, khi nào ko cần thì tháo ra. Và mỗi lần tháo ra lắp vào như vậy đều phải đi đổi đăng kí là vô lý.
ý kiến của em là như vậy. chưa chuẩn thì cụ nào chỉnh hộ em giùm ah

Hai chín sê

Xe tải
Tôi lắp nắp thùng lúc mua xe mới, đi Đăng kiểm không có vấn đề gì. SAu 1 năm đăng kiểm lại, tay đăng kiểm viên hoạnh hoẹ bảo về tháo ra mới cho đăng kiểm, tôi không đồng ý bảo gọi quản lý ra, Tôi hỏi : tại sao lần trước, vẫn Trung tâm này đăng kiểm được mà lần này lại bảo phải tháo ra, quản lý suy nghĩ một lúc rồi cho đăng kiểm.