Có phải đăng kiểm khi đổi biển mà thời hạn đăng kiểm vẫn còn không?

minhthoi

Xe hơi
Sau một hồi bị củ hành cuối cùng em cũng vừa sang tên cho vợ hai từ HĐUQCC Vĩnh Phúc. Biển số mới của em là 29A - 876.59. Các bác cho em hỏi ngu một tí xe của em mới đăng kiểm còn hạn đến 8/2014 thì có phải đi đăng kiểm không hay cứ đi đến kỳ rồi mới đăng kiểm. Xin đa tạ các cụ!

Hến Bột

Xe buýt
Xe nhà cháu cũng vậy (hạn đăng kiểm đến 4/2014) nhà cháu cứ để đến hạn rồi mới đi đăng kiểm và đổi ĐK mới, nhà cháu đựoc biết nếu cụ đi ĐK ngay cũng OK!

minhthoi

Xe hơi
Thế em cũng theo cụ! Kính cụ một ly!

Nguyen Duc Tho

Xe tải
Xe e đang trong hạn 18 tháng sau cùng tới tận 7/2014 mới tới hạn. Hiện tại đang có mỗi cái giấy đăng ký mới thôi, còn tem vàng tem xanh biển số cũ hết. Vừa rồi trên báo Quảng Ninh có bài nói Cục Đăng kiểm và Cục CSGT thống nhất là ko phải đổi sổ đăng kiểm khi sang tên đổi biển nên e quyết quyết ko làm lại tem theo đăng ký mới vì làm lại thì xuống 6 tháng thiệt hại quá. Nếu e bị phạt lỗi này thì sẽ bẩm báo cho các cụ biết sau :P

tkip

Xe tải
Theo em nếu sang tên và đổi biển số thì mới phải đăng kiểm lại khi chưa đến hạn

daihatsuvn

Xe điện
Ló zư lày
Sang tên xe có phải đăng kiểm lại ngay không? t
Cậu hỏi : http://baoquangninh.com.vn/an-toan-giao-thong/201307/cac-phuong-tien-vua-sang-ten-doi-bien-neu-tem-kiem-dinh-va-giay-chung-nhan-kiem-dinh-con-thoi-han-thi-den-han-moi-di-kiem-dinh-2201023/
Tôi mới đọc được cái này, mâu thuẫn với những gì đăng kiểm trả lời trên này

Người hỏi: Phạm Tùng

Trả lời :Chào Tùng.
Đấy là báo đăng còng chúng tôi làm theo qui định, hướng dẫn của Nhà nước. Chuyện Báo đăng cho đến khi các cơ quan chức năng ra quyết định hướng dẫn thực hiện còn lâu lắm. Bạn cứ không sang tên rồi chạy trên đường rồi bị CSGT thổi rồi mang bào báo đó ra mà cãi thì sẽ biết.
dangkiemOto.com

longvu

Xe tăng
Chính vì em đang ở Thiên đường như thế này nên em cứ đi đăng kiểm luôn sau khi có giấy hẹn trả Đăng ký mới của các chú CSGT cho nó lành, đỡ mât time. Giờ chạy trên đường, đúng biển số xe khớp với sổ đăng kiểm dưng mờ hết hạn, các chú còn soi ra rồi ách lại, huống chi là khác biển số mới thì mất time lắm. Theo ngu ý của em thì cứ đi đăng kiểm lại cho nó lành, chạy ra đg mà gặp xxx ách lại thì có thể ko mất tiền, nhưng việc chắc chắn là: Mất time và ...đen lắm
Sang tên xe có phải đăng kiểm lại ngay không? t
Cậu hỏi : http://baoquangninh.com.vn/an-toan-g...-dinh-2201023/
Tôi mới đọc được cái này, mâu thuẫn với những gì đăng kiểm trả lời trên này

Người hỏi: Phạm Tùng

Trả lời :Chào Tùng.
Đấy là báo đăng còng chúng tôi làm theo qui định, hướng dẫn của Nhà nước. Chuyện Báo đăng cho đến khi các cơ quan chức năng ra quyết định hướng dẫn thực hiện còn lâu lắm. Bạn cứ không sang tên rồi chạy trên đường rồi bị CSGT thổi rồi mang bào báo đó ra mà cãi thì sẽ biết.
dangkiemOto.com

Ac080

Xe tăng
Xe em cũng hết hạn 6/14 nhưng em cũng không muốn mất thời gian với xxx nên đổi biển xong em đăng kiểm lại, mất thêm 260k, bù lại kéo dài thêm 6 tháng. Em hài lòng ạ.

Evolution

Xe điện
Đúng việc em đang cần hỏi. Thứ 6 vừa rồi em đã phải đi 3 chỗ đăng kiểm cuối cùng vẫn để đến hạn mới đi. Xe em hẹn đến tháng 10 và mới đăng ký sang tên đổi chủ. Đến chỗ 3/2 thì họ đi nghỉ mát, em phi xuống Ngọc Hồi làm thủ tục đăng kiểm có để 100k ở cần số nhưng mấy con lợn đăng kiểm nó lấy thước ra đo xe của em bảo sai chiều dài cơ sỏ mà xe em nguyên bản. Chắc do 100k ít quá nó hành em. Sau đấy nó bảo em về, lại quay lên đăng kiểm chỗ Văn Điển. Họ xem giấy tờ thì nói em cứ hết hạn hẵng đi đăng kiểm lại cho đỡ tốn kém. Thế là em cứ để đăng kiểm cũ!