[Funland] Có phải đã đến lúc các bãi trông xe tự lập ở Hà Nội sắp hết thời?

nghichnham

Xe tăng
Do dân hiền như nai vàng ấy cụ chứ dân kiên quyết không đưa tiền nếu không show ra được Giấy phép và Hóa đơn hợp pháp và thậm chí như cụ trong clip là gọi cả Công an đến (lúc đó chủ bãi xe đến xin xỏ năn nỉ) thì liệu các bãi này còn đất sống nữa không. Chủ yếu vẫn do dân hiền, nhát gan, thiếu tự tin, thiếu nắm rõ quy định ạ
Vâng, cụ làm dân thử không hiền xem. Một là cực kỳ mệt mỏi mất thời gian, hai là xe ăn vài nét vẽ. Và lẽ ra đây không phải việc của anh dân.

zaiwaz123

Xì hơi lốp
Không có bọn trông xe ( kể cả không phép ) thì có mà loạn, đỗ bừa bãi ngay các cụ làm gì còn đường mà đi, kể cả đi bộ.
Phải có cho.á để chăn đàn g.ia súc là đúng bài.

polizia

Xe container
Cái này em đoán chỉ được 2,3 hôm. Thật ra nó là sự chia lại địa bàn thôi chứ nhà nước không thu thêm được mấy đâu. 5 năm trước cũng đã thử nghiệm mô hình thu phí trông xe qua tin nhắn điện thoại ... em nhớ là do Chung con khởi xướng, rồi bảo tăng giá vé gửi xe 30k --> 50k block 2 giờ. Nhưng sau hệ thống quá lởm, và quan trọng là nhân viên trông xe và chủ xe vẫn đi chui với nhau, nên không hiệu quả. Em nhớ đi gửi xe nhân viên bảo anh cứ đưa tiền mặt, đừng quét mã hay nhắn tin làm gì mất công.
Giờ làm đc đó :))
Ví dụ cái bãi xe máy cổng Việt Đức ở Phủ Doãn, trc đây cứ 10k/ ca.
Em trông mẹ nằm viện từ 8h đến tầm 18h là toi 20k.
Giờ chuyển sang quét mã đúng 5k/ ca, vẫn là mấy thằng trông xe đấy nhưng giờ nó ko đc cầm tiền mặt :))

Jason88

Xe tăng
Dẹp được đội trông giữ xe trái phép thì các cụ biết e sợ nhất cái gì ko, đó là sợ nhất cắm biển cấm đỗ cấm dừng khắp nơi. Cấm đỗ cấm dừng thì đẹp đường phố đấy, nhưng bãi đỗ xe lại cực kỳ thiếu, giải thêm bài toán các bãi đỗ xe công cộng nữa.

Tiêu kiêu

Xe tải
Khu nhà em rõ nên em biết rõ vụ này. Cái này nó lập đơn xin làm bãi tạm và được quận đồng ý nhưng xin có 3 tháng thôi. Trên danh nghĩa là chỉ có 1 đoạn bé tý không thu tiền. Nhưng hết hạn từ 1.4 rồi và chúng nó vẫn thu và khóa bánh xe đều đều. Nói chung là cũng từ chính quyền mà ra cả
Riêng khu này thì em ủng hộ cho thu tiền đỗ xe đàng hoàng còn hợp lý hơn là dân đỗ xe tràn lan 3 hàng ra cái đường nguyễn xiển.

Giohanoi

Xe buýt
Trên có mấy cụ nói cho nó 30-50 chục như bố thí quá chuẩn.
Quan trọng là thái độ của mấy thằng trông xe. Như trên chùa Tào Sách, họ cũng lấy 30k nhưng thái độ lễ phép lịch sự. Mời cụ ra cổng chính công viên Cầu Giấy. Đã làm ko phép còn phanh ngực để khoe xăm trổ, thái độ thì hống hách. Vừa đỗ xe nó đã xông ra đòi ngay 30k và luôn mồm bẩu " tôi phải lo cho các anh ở phường, anh ko trả tiền thì đi chỗ khác " mình vào công viên chạy vài vòng cho khỏe người thì tiếc gì 30k. Nhưng thấy thái độ bố láo ko thể chấp nhận nổi. Chẳng hiểu Quận Cầu Giấy quản lý kiểu gì mà 1 loạt tuyến phố quanh đấy toàn mấy thằng xăm trổ đầy người thu tiền lái xe đậu trên phố

--Lamborghini--

Xe cút kít
Do dân hiền như nai vàng ấy cụ chứ dân kiên quyết không đưa tiền nếu không show ra được Giấy phép và Hóa đơn hợp pháp và thậm chí như cụ trong clip là gọi cả Công an đến (lúc đó chủ bãi xe đến xin xỏ năn nỉ) thì liệu các bãi này còn đất sống nữa không. Chủ yếu vẫn do dân hiền, nhát gan, thiếu tự tin, thiếu nắm rõ quy định ạ
Cụ xem cái cờ nhíp của ông đi con mẹc biển Lạng Sơn (Lên cả ti vi) chưa ?
Vấn đề thứ nhất là không phải cứ gọi là các anh xxx có mặt, trường hợp bên trên chắc chắn là có quan hệ.
Thứ hai khi xem cờ nhíp đó có xuất hiện của xxx nhưng xem các ảnh xử lý vấn đề như nào ?
Chỉ thấy là thằng trông xe với chủ chỉ xin ông kia thông cảm này kia, abcxyz,....
Trong trường hợp này nếu đúng thì thằng trông xe và chủ lên đồn lập biên bản điều tra xử lý, nếu có đủ căn cứ chúng nó hoạt động thời gian số tiền chiếm đoạt đủ lớn thì lên đường ăn cơm nhà nước nhé chứ đời đấy mà trình bày.

nickthu2

Xe buýt
Cháu chả tin :D
Chỉ có hạn chế oto vào thủ đô, phát triển giao thông công cộng.
Mà cái này còn khó hơn :D
Hê hê

nghichnham

Xe tăng
Thực ra giờ có ETC rồi, nn thu cái này rất dễ. Có muốn hay ko thôi.

Trà Lý

Xe tăng
Cứng được, nhưng nếu xác định là lần sau không đến điểm đỗ đó nữa, chứ đỗ đó thường xuyên thì nó trả thù. Em không sẵn sàng đổi mạng với mấy thằng mắt trắng dã các cụ ạ.

PhongFood

Xe điện
Dẹp được đội trông giữ xe trái phép thì các cụ biết e sợ nhất cái gì ko, đó là sợ nhất cắm biển cấm đỗ cấm dừng khắp nơi. Cấm đỗ cấm dừng thì đẹp đường phố đấy, nhưng bãi đỗ xe lại cực kỳ thiếu, giải thêm bài toán các bãi đỗ xe công cộng nữa.
Nhiều chỗ đường cực thoáng. Vẫn táng biển cấm dừng đỗ. :))

isak

Xe tăng
Khu nhà em rõ nên em biết rõ vụ này. Cái này nó lập đơn xin làm bãi tạm và được quận đồng ý nhưng xin có 3 tháng thôi. Trên danh nghĩa là chỉ có 1 đoạn bé tý không thu tiền. Nhưng hết hạn từ 1.4 rồi và chúng nó vẫn thu và khóa bánh xe đều đều. Nói chung là cũng từ chính quyền mà ra cả
Đây là kiểu chúng nó lách luật, vì quy định xin bãi đỗ ô tô thì phải xin trên Sở thì phải, còn đỗ xe máy thì xin ở Quận. Chỗ em một bọn thông đồng với Quận, xin một bãi đỗ xe máy mặc dù chỗ đó chẳng ai có nhu cầu đỗ xe máy, xong cám biển P to tướng để lừa dân với dư luận, nhưng thực tế nó vẫn kẻ vạch dưới đường để thu vé đỗ ô tô. Dân không để ý vẫn tưởng được cấp phép trông giữ ô tô, nhưng thực ra chỉ được trông giữ xe máy

Chỉnh sửa cuối:

xherox

Xe điện
Cái gì cũng có thời, có thể 5 năm, 10 năm ko hết được trò làm ăn mất dậy có bảo kê từ đâu thì ai cũng biết, thì 15 năm, 20 năm sẽ hết thôi.
Ko có gì là mãi mãi, làm ăn bẩn thì ko sạch được.

Jason88

Xe tăng
Nhiều chỗ đường cực thoáng. Vẫn táng biển cấm dừng đỗ. :))
vâng, đi xe ô tô mà gặp đường phố chỗ nào cũng cấm dừng cấm đỗ trong khi bãi gửi xe công cộng ko có thì nói thực sự là phát điên luôn.

VCHDHN

Xe container
Món này nó khó như dẹp vỉa hè:)).

BAOVEVANLONG

Xe tăng
Cháu vừa xem VTV Chuyển động 24 phát sóng lúc 18h30, mà không phải đến hôm nay mà dạo này đã nhiều bài phóng sự vào cuộc hiện tượng mấy bãi trông xe "tự lập" thu tiền của xe ô tô, xe máy trên toàn các con đường ở Hà Nội, sẵn sàng đuổi xe đi nếu họ không trả tiền.

Có phải đến nay dân đã phát hiện ra hành vi trên là vi phạm pháp luật và đã đến lúc dân thông minh hơn, không chịu trả tiền nếu không có Quyết định cho phép và Hóa đơn hợp lệ?
Hết thời làm sao đc, cụ đến làm thủ tục hộ chiếu, căn cước ... tại chỗ góc Phạm Ngọc Thạch - Xã Đàn vào cơ quan xxx mà gửi xe máy đều mặc định 10k hết, đấy cụ, ngay chân xxx đấy, thử hỏi xxx có biết ko? Có dẹp ko?
Thôi chấp nhận nó như 1 tệ nạn tham nhũng vặt thôi.

toechuoi

Xe tăng
Lên phố giờ tìm được chỗ đỗ xe thu phí mừng rơi nước mắt.

Nhưng lắm chỗ thì thu như ăn cướp. Giờ cứ xung quanh khu chung cư là chúng nó kẻ vạch ăn tiền. Có những tuyến phố rộng rãi không phải khu trung tâm, người ta muốn dừng xe thôi chứ không đỗ, mà chúng nó cũng chạy ra đuổi. Mất dạy không chịu được.
Đúng r cụ. Ng ta ghét vì cái thái độ mất dạy của tụi này. Chứ đi ô tô, gửi 3-50k k tiếc.

Trong bán đảo Linh Đàm, trc dân đỗ đầy đường đôi, 2 hôm nay thấy CA đi cẩu hết, k biết các xe hay đỗ ở đây k biết cất đi đâu :)). Chắc sau sẽ có tụi cắm biển thu tiền cho xem. Trc cno cắm biển thu tiền r mà méo ai trả, cãi chửi nhau mấy bận zong té mất dạng hết :))

Được gửi từ iPhone Xs Max - Otofun

Jason88

Xe tăng
Hết thời làm sao đc, cụ đến làm thủ tục hộ chiếu, căn cước ... tại chỗ góc Phạm Ngọc Thạch - Xã Đàn vào cơ quan xxx mà gửi xe máy đều mặc định 10k hết, đấy cụ, ngay chân xxx đấy, thử hỏi xxx có biết ko? Có dẹp ko?
Thôi chấp nhận nó như 1 tệ nạn tham nhũng vặt thôi.
e cũng nghĩ thế, ko bao giờ hết được. Xem phim Tây Du Ký đến đệ tử của Phật Tổ còn phải gạ tiền hoa hồng mới cho Kinh sách xịn thì hiểu là ko bao giờ hết được tiêu cực.

QD092000

Xe điện
Bọn du côn thu tiền, trông xe gì đâu, hỏng mình chịu. Vào ăn uống xong ra chúng phá xe mình mất tiền triệu, thôi thí cho dăm ba chục cho yên, chứ ai ko biết chúng thu láo.