Thảo luận Có phải CRV Turbo 2018 đang bị lỗi nặng triệu hồi ở nhiều nước?

vnsuluoc

Xe buýt
Chính vì thế e mới bảo bị chăn gà mà. Giờ giá giảm thì bỏ tiền mua pk mới có xe. Vẫn là gà béo
E mua ko phải phụ kiện vì đặt từ đầu; còn giờ đây thì phải phụ kiện vì crv đang hot nhiều người muốn mua; trước thì fortuner hot cũng thế; ford expoler hot cũng phải thế... túm lại ở xứ đông lào này, xe nào hot cũng đều thế cả chẳng riêng honda hiix hix

LibertyCare

Xe máy
Theo em chưa rõ thế nào và nhu cầu chưa cần gấp, có thể chờ thêm vài ba tháng nữa sẽ có phản hồi thì các bác lấy xe đợt đầu và lúc đó mua cũng chưa muộn. Nếu cần gấp thì có thể mua xe khác.

zieclam

Xe tải
đang máu bảo đợi vài ba tháng đợi thế nào đc ạ, em mà có điều kiện + mê crv em cũng nhắm mắt xúc luôn cho đỡ nóng đít, giải tỏa cơn khát :D

truong511134

Xe buýt
E mua ko phải phụ kiện vì đặt từ đầu; còn giờ đây thì phải phụ kiện vì crv đang hot nhiều người muốn mua; trước thì fortuner hot cũng thế; ford expoler hot cũng phải thế... túm lại ở xứ đông lào này, xe nào hot cũng đều thế cả chẳng riêng honda hiix hix
Khổ của người Việt Nam! là con gà tức nhau tiếng gáy cho nên mới bị chăn. K đâu xa a Toy dắt mũi nhìu nhất. Ra đường đâu đâu cũng Vios :)

vnsuluoc

Xe buýt
Khổ của người Việt Nam! là con gà tức nhau tiếng gáy cho nên mới bị chăn. K đâu xa a Toy dắt mũi nhìu nhất. Ra đường đâu đâu cũng Vios :)
Cụ nói nghe hơi buồn cười; chẳng nhẽ người nào thích mua xe hot đều là gà bị chăn à..? Giờ cạnh tranh, thông tin đầy đủ, có ai ép ai phải mua gì đâu.. như e quyết xe crv từ sớm đặt từ 10/2017 nên có bị ép mua phụ kiện đâu.. còn bây giờ đặt xe crv ký hợp đồng chờ 3,4 tháng thì có phải phụ kiện gì đâu.. chẳng nhẽ cứ phải mua xe xtrail outlander.. captiva đặt phát có ngay mới là thông minh... kiếm được 1,2 tỷ mua xe không dễ .. nên các cụ cứ quyết theo yêu thích mình thôi

Tungcf

Xe buýt
Cụ nói nghe hơi buồn cười; chẳng nhẽ người nào thích mua xe hot đều là gà bị chăn à..? Giờ cạnh tranh, thông tin đầy đủ, có ai ép ai phải mua gì đâu.. như e quyết xe crv từ sớm đặt từ 10/2017 nên có bị ép mua phụ kiện đâu.. còn bây giờ đặt xe crv ký hợp đồng chờ 3,4 tháng thì có phải phụ kiện gì đâu.. chẳng nhẽ cứ phải mua xe xtrail outlander.. captiva đặt phát có ngay mới là thông minh... kiếm được 1,2 tỷ mua xe không dễ .. nên các cụ cứ quyết theo yêu thích mình thôi
. crv mới cảm giác lái thích k cụ ? mức tiêu hao nhiên liệu thực tế cụ sd ra sao ạ ( cháu đọc thấy honda bảo 5,7-7,9 nghe có vẻ k sát thực lắm @@ ) ... nhà cháu chưa đc chạy nhiều xe lắm ( hiện tại đi matiz nhập ) bảo cuối năm đinh lấy ranger wt 3.2 hoặc crv mới . crv nhà cháu chưa cầm lai bh nhwung ranger lái rất sướng và tiết kiệm .biết là 2 con này chả liên quan đến nhau tý nào ( phân khúc ) nhưng nhà cháu chỉ thik 2 con này . cụ lái crv rồi cho nahf cháu tý cảm nhận khách quan để tham khảo với ạ

htm76us

Xe tải
Chạy trong phố đông như HN thì fai tầm 10l/100km. Chạy đường trường (cao tốc) thì mới ăn 6l

Chiennv.hn

Xe máy
Chuẩn nè :))

vnsuluoc

Xe buýt
. crv mới cảm giác lái thích k cụ ? mức tiêu hao nhiên liệu thực tế cụ sd ra sao ạ ( cháu đọc thấy honda bảo 5,7-7,9 nghe có vẻ k sát thực lắm @@ ) ... nhà cháu chưa đc chạy nhiều xe lắm ( hiện tại đi matiz nhập ) bảo cuối năm đinh lấy ranger wt 3.2 hoặc crv mới . crv nhà cháu chưa cầm lai bh nhwung ranger lái rất sướng và tiết kiệm .biết là 2 con này chả liên quan đến nhau tý nào ( phân khúc ) nhưng nhà cháu chỉ thik 2 con này . cụ lái crv rồi cho nahf cháu tý cảm nhận khách quan để tham khảo với ạ
E đi phố nhiều thỉnh thoảng đi xa thấy xe rất ổn cụ ah; chắc sướng đúng chất xe nhập

Thanh636

Đi bộ
Em thấy có 1 cụ đọc cái trang tiếng Tây bảo rằng, động cơ 1.5 turbo của Honda bị lỗi từ bản vẽ thiết kế nên các xe Crv trên toàn cầu đều bị, phải thiết kế lại động cơ khác chứ k Có biện pháp nào chữa được lỗi xăng chui vào dầu nhớt của động cơ hiện tại. Em mù tịt, cụ nào biết thì dịch kiểm tra lại nội dung thử coi

http://www.mycarforum.com/topic/2703519-honda-crv-facelift-with-15-turbo/page-28

vnsuluoc

Xe buýt
Em thấy có 1 cụ đọc cái trang tiếng Tây bảo rằng, động cơ 1.5 turbo của Honda bị lỗi từ bản vẽ thiết kế nên các xe Crv trên toàn cầu đều bị, phải thiết kế lại động cơ khác chứ k Có biện pháp nào chữa được lỗi xăng chui vào dầu nhớt của động cơ hiện tại. Em mù tịt, cụ nào biết thì dịch kiểm tra lại nội dung thử coi

http://www.mycarforum.com/topic/2703519-honda-crv-facelift-with-15-turbo/page-28
Chỉ vùng xứ quá lạnh mới bị một vài trường hợp;

Pham Hoang Phong

Xe đạp

Hi bác!
Mình có đọc qua forum trên, Trích đoạn trên là phát biểu của một bác, không phải là của Honda TQ. Cho đến bây giờ, Honda TQ chỉ nói đến vấn đề do môi trường quá lạnh và xe chỉ chạy đoạn đường ngắn. Còn các bác khác ở Singapore phát biểu trong forum này là xe crv 2018 của họ vẫn bình thường, không có hiện tượng này.
Thanks!

htm76us

Xe tải
Toàn mấy bác mới reg nick vào đưa thông tin và chém. Đủ hiểu là thế nào...

Autopilot

Xe đạp
Giấu đc đến đâu cố giấu thôi, giờ nhận lỗi thì vỡ mồm con chó xồm ngay và luôn :D

Autopilot

Xe đạp
Mợ vụ kẹt ga thằng Toy, nó bán bao xe, mấy xe dính lỗi, ấy lỗi vẫn là lỗi, mấy ông lại kêu vài xe bị bọ, khách loại này là hãng nó cực mê, làm gì chả nghe :))

Xengang

Xe đạp
Ở VN chưa bị là tốt roài

Thanh636

Đi bộ
Hi bác!
Mình có đọc qua forum trên, Trích đoạn trên là phát biểu của một bác, không phải là của Honda TQ. Cho đến bây giờ, Honda TQ chỉ nói đến vấn đề do môi trường quá lạnh và xe chỉ chạy đoạn đường ngắn. Còn các bác khác ở Singapore phát biểu trong forum này là xe crv 2018 của họ vẫn bình thường, không có hiện tượng này.
Thanks!
ở Singapore giá xe ô tô đắt lắm, cái Vios bên đấy còn có giá quy ra tiền VN là trên 1 tỷ đồng, họ hạn chế xe cá nhân mà chủ yếu phát triển xe công cộng nên em nghĩ số lượng xe CRV tiêu thụ bên đấy không nhiều, thậm chí còn ít hơn cả VN. Trong khi ở Đông Nam Á thì Thái lan là thị trường tiêu thụ xe nhiều nhất nhưng lại chỉ bán CRV 2018 động cơ 2.4. Chắc phải hóng tiếp

hcmt

Xe điện
Bên Mỹ cũng dùng động cơ 1.5 Turbo nhé các cụ, khả năng là có lỗi đó, xe to mà máy 1.5 Turbo nên k khoái lắm , ít ra sài 2.0 Turbo ổn hơn.
Em ko khoái CRV vì xác to đùng mừ xài 1.5 . Turbo thì nó chỉ hoạt động khi đạt vòng quay đ.c nhất định. Nên với tốc độ thấp máy ì. Lại hộp số vô cấp nữa nên e ko thích.
Làm em santafe ổn hơn