[Funland] Có phải CDM đang bị cảm xúc chi phối dẫn đến làm ngược không?

GAT

Xe điện
Xe tầu nó vào đầy ra đấy mà cụ. Cái mà em đang nói là phải tính thu nhập của người dân ấy, làm sao mà để cho một người có thu nhập khoảng hơn chục triệu cũng có thể mua được cái xe ấy. Đằng này con xe bèo nhất cũng hơn 300 củ còn cái loại 3-0 cũng hơn tỏi thì chịu rồi.
Theo em, xe rẻ thì lấy đâu ra chất lượng

Red Butler

Xe buýt
Em thì giữ im lặng từ đầu đến giờ nhưng bây giờ xin kể câu chuyện của em và Vin... Cách đây 8 năm nhà em thuê ở gia lâm, một ngày cuối tuần đưa vợ con đi chơi ở vinhome village... Em cho cháu vào khu trẻ em mua vé... Vào cửa... Mua xong vé em dắt cháu vào nhưng chưa bước vào của cháu giật mình bởi tiếng la hét bên trong.... Và cháu sợ nhất định ở vào của, em wuay ra hỏi có thể đổi trả được o vì cháu bé sợ....có một bạn tổ trưởng trả lời (quí định o được phép)... Em hơi thất vọng và đưa cháu về, kể từ đó em có để ý hơn về Vin và cung cách kính doanh của họ... Em chỉ có một bình luận là nếu ai đó kinh doanh o vì khách hàng, chỉ tập trung vào lợi nhuận của mình, thì có thể được lợi trong ngắn hạn, về lâu dài khi khách hàng nhận ra họ sẽ phải trả giá. (cá nhân em o mua nhà của Vin mặc dù cơ quan gần với Vin... Đơn giản vì một câu chuỵên nhỏ.)

FRA

Xe tải
Các cụ viết dài quá mà đi đâu đâu, ngay từ đầu em đã nói rồi: Chuyện khen chê đó đúng sai em không care, đó là quyền được lên tiếng của người tiêu dùng.
Quay lại câu chuyện này:
Khi có thêm một hãng ô tô tham gia thị trường ô tô VN -> Các hãng ô tô hiện có tại thị trường VN sẽ bị áp lực (phải giảm giá, phải tăng cường chăm sóc khách hàng...) -> Khi đó em, cụ, người tiêu dùng sẽ được mua ô tô với giá rẻ hơn, được hưởng các dịch vụ CSKH tốt hơn. Cái này hoàn toàn không có gì là cảm tính mà là tất lẽ dĩ ngẫu và ai ai cũng đều mong muốn như vậy.
Còn việc cảm xúc chi phối ở đây có nghĩa là: CDM đang bị cảm xúc với ông Vượng, với Vingroup chi phối khi khen hay chê Vinfast. Em nhắc lại là chuyện đó em không care.
Em trình độ có hạn, chỉ có thể giải thích với các cụ như vậy, mong các cụ thông cảm.
Chê mọi người viết dài thì đây ngắn gọn cho lập luân của cụ đó mới là một chiều, nếu giá xe của Vinfast rẻ hơn. Vậy ngược lại khi mà giá không rẻ không những không làm giảm mà còn làm cho các hãng xe nhập khẩu có lí do để tăng giá (chẳng han) vậy tạo áp lực cho ai ?!
Nói gọn, Vin đang thăm dò và phải đánh giá cao mọi ý kiến, vì đó là phản hồi thị trường.
Cụ nhận có hạn trình độ thì hãy nghe nhiều hơn nói - Vậy thôi ,đừng bày đặt định hướng !

Michael J

Xe điện
Em chạy Grab nhưng rất ngứa mắt với mấy thằng bố đời, hàng tôm hàng cá.
:)):)):)) đúng là bọn tôm cá, thấy gì cũng nâng bi, nói một câu trái ý họ là chúng sâu xúm lại :)):)):))

Không phân tích sáng suốt được vấn đề, adua xã hội:)):)):))

Thôi kệ bọn tôm cá đê =D>=D>=D>

.Chum.

Xe tải
Chê mọi người viết dài thì đây ngắn gọn cho lập luân của cụ đó mới là một chiều, nếu giá xe của Vinfast rẻ hơn. Vậy ngược lại khi mà giá không rẻ không những không làm giảm mà còn làm cho các hãng xe nhập khẩu có lí do để tăng giá (chẳng han) vậy tạo áp lực cho ai ?!
Nói gọn, Vin đang thăm dò và phải đánh giá cao mọi ý kiến, vì đó là phản hồi thị trường.
Cụ nhận có hạn trình độ thì hãy nghe nhiều hơn nói - Vậy thôi ,đừng bày đặt định hướng !
Em trình độ có hạn, nào dám định hướng, chính cụ đang áp đặt, bắt em phản nhận như vậy.
Chuyện khen chê đúng sai em không care, đó là quyền được lên tiếng của người tiêu dùng. Hơn nữa cũng chưa có căn cứ gì để đánh giá là nó đắt hay rẻ, ít nhất phải là đắt hay rẻ so với cái gì đó cụ thể.
Vì vậy người nông dân như em chỉ nghĩ được là: ví dụ NTD đang dành tình cảm cho bọn tư bẩn Toy, Mazda... 10 phần, đến khi có Vinfast thì tình cảm của NTD dành cho bọn kia chỉ còn 7, 8 phần, vậy bọn kia sẽ phải làm thế nào để giành lại, bằng cách nào, chính là: giảm giá bán, tăng cường CSKH... chẳng hạn.
Em tính toán thế có được không cụ?

duc186

Đi bộ
chê vì toàn seeder bẩn, fake như mấy đứa bán hàng online
kiểu con buôn xôi thịt, xem mấy comment seeding trên các báo chưa?
Hay trò bưng bít khi có phốt
Theo nhận định của mình, cách đây 1,5 năm brand vin rất tốt, mng có cảm tình tích cực, nhưng 1 năm gần đây - số lượng anti đông lên rất nhiều, một phần vì cách làm thương hiệu đã mất chất - chắc thượng tầng đang gặp vấn đề
hóng a Vượn đổi lại nhân tài

poiuy

Xe ba gác
Rõ ràng là cảm xúc chi phối. Nếu ko phải là Vin mà là 1 tỷ phú Việt kiều nào đó làm y như Vin bây giờ thì chắc chắn là ko bị soi mói nhiều vậy đâu. Đặc biệt là khi ko ai biết ông tỷ phú đó làm gì để nhiều tiền nữa.

.Chum.

Xe tải
Rõ ràng là cảm xúc chi phối. Nếu ko phải là Vin mà là 1 tỷ phú Việt kiều nào đó làm y như Vin bây giờ thì chắc chắn là ko bị soi mói nhiều vậy đâu. Đặc biệt là khi ko ai biết ông tỷ phú đó làm gì để nhiều tiền nữa.
Cụ đã chạm được vào trái tim em ^:)^

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đưa ra vấn đề mà đã có câu trả lời ở nhiều thớt rồi. Muốn cho các hãng nước ngoài không làm giá xe, bán xe với giá cắt cổ và phải tôn trọng khách hàng thì một hãng xe nội địa phải làm gì ? Thay vì kêu gọi lòng tự tôn dân tộc thì phải chú trọng đến mức thu nhập bình quân theo đầu người ấy và chất lượng phải đưa lên hàng đầu. Đừng làm ăn theo kiểu " tiền trong dân còn nhiều lắm" thì hóng.
Cụ nói đúng! Tôi thấy thế này Vin làm cái j cũng đắt! Cứ như thể cả dân tộc này làm cho chúng nó hưởng ý! Tiền chảy hết vào túi Vin! E là e ko có dùng cái j của Vin hết!

faceid4

Xe tải
Em trình độ có hạn, nào dám định hướng, chính cụ đang áp đặt, bắt em phản nhận như vậy.
Chuyện khen chê đúng sai em không care, đó là quyền được lên tiếng của người tiêu dùng. Hơn nữa cũng chưa có căn cứ gì để đánh giá là nó đắt hay rẻ, ít nhất phải là đắt hay rẻ so với cái gì đó cụ thể.
Vì vậy người nông dân như em chỉ nghĩ được là: ví dụ NTD đang dành tình cảm cho bọn tư bẩn Toy, Mazda... 10 phần, đến khi có Vinfast thì tình cảm của NTD dành cho bọn kia chỉ còn 7, 8 phần, vậy bọn kia sẽ phải làm thế nào để giành lại, bằng cách nào, chính là: giảm giá bán, tăng cường CSKH... chẳng hạn.
Em tính toán thế có được không cụ?
Mua cái xe mà cũng bày đặt chuyện tình với chả cảm. Cụ ướt át quá đấy !

.Chum.

Xe tải
Cụ nói đúng! Tôi thấy thế này Vin làm cái j cũng đắt! Cứ như thể cả dân tộc này làm cho chúng nó hưởng ý! Tiền chảy hết vào túi Vin! E là e ko có dùng cái j của Vin hết!
Nếu chỉ vài người mua nhà của Vin, dùng các spdv của Vin thì còn có thể nói là vài người đó dốt, thiếu hiểu biết. Nhưng khi hàng trăm ngàn, thậm chí hàng triệu người làm như vậy thì chứng tỏ thị trường nó chấp nhận như vậy rồi. Tất cả là thuận mua vừa bán, có ai dí súng vào đầu bắt phải mua, phải dùng các spdv của nó đâu? Thế thì ai lại đi cãi lại thị trường làm gì?
Mua cái xe mà cũng bày đặt chuyện tình với chả cảm. Cụ ướt át quá đấy !
Nhiều cụ trong thớt này đã trả lời cụ hộ em rồi ạ: Người ta mua hàng bằng con tim chứ k phải lý trí nhé - trích lời cụ Linh Bê Tha.

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Buồn cho những đứa mở mồm ra là chê bai, dìm hàng dù chả biết cái sản phẩm nó ra làm sao. Toàn tiền thì ko có những lúc nào cũng muốn hít “lờ” thơm. Bảo sao đất nước mãi chậm phát triển.
Tôi cũng ko hiểu nữa! Với cái giá đấy và thuế dc uu đãi mà sao nó cao thế! Nó tương đương với xe của các hãng có lịch sử phất triển hàng trăm năm! Người ta nghiên cứu thử ngiệm các kiểu rất nhiều! Ngay như xe của TQ người di trc hàng vài chục năm vẫn chưa bán dc huống hồ là a mới đưa ra cái vỏ xe!

Supperhoi

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chỉ vài người mua nhà của Vin, dùng các spdv của Vin thì còn có thể nói là vài người đó dốt, thiếu hiểu biết. Nhưng khi hàng trăm ngàn, thậm chí hàng triệu người làm như vậy thì chứng tỏ thị trường nó chấp nhận như vậy rồi. Tất cả là thuận mua vừa bán, có ai dí súng vào đầu bắt phải mua, phải dùng các spdv của nó đâu? Thế thì ai lại đi cãi lại thị trường làm gì?

Nhiều cụ trong thớt này đã trả lời cụ hộ em rồi ạ: Người ta mua hàng bằng con tim chứ k phải lý trí nhé - trích lời cụ Linh Bê Tha.
Tiền vàng usd trong dân còn nhiều lắm!

faceid4

Xe tải

Cụ có lý trí mà cần người khác trả lời hộ à ? Có cái ô tô mà cứ làm như chuyện thiên kinh địa nghĩa rồi lôi mấy cái con tim ướt át ra ca hoài.

P/s: mod mở Vinzoo nhốt cmn hết VLV, seeder vào đó tha hồ mà bú liếm cho nhau. Thằng nào vào đó anti Vin thì treo cmn cổ lên xem nào.

phamhungbs

Xe điện
Đọc xong các comment thấy lo cho đội pr của Vin quá.

SƠN CƯỚC

Xe điện
Trong video của xế cưng có đánh giá. Cách bán xe ô tô của vin rất giống cách bán nhà , căn hộ . Mua xe khi chưa biết cụ thể cái xe thế nào , giống mua nhà chỉ đc xem nhà mẫu. Mua xe đặt cọc và trả tiền theo giai đoạn , giống mua nhà trả tiền theo giai đoạn số tầng đã đổ mái . Mua ngay xe thì giá rẻ và chịu mạo hiểm khi chưa thành phẩm. mua khi hoàn thiện sản phẩm thì giá đắt . Rất giống mua nhà có phải ko các cụ ? Nó kiểu như người mua là người đầu tư tiền cho hàng hóa mình mua . Ko giống kiểu mua xe truyền thống là xem xe , kết, trả tiền và lái xe về luôn

kienvinh

Xe lăn
Em vào Vin Mart chỗ Nguyễn Chí Thanh được đâu 2-3 lần. Lúc tính tiền, em thu ngân hỏi thẻ Vin ID, vợ em bảo có, em thu ngân bảo đưa điện thoại cho cài app con tườu gì. Cài, xác thực số điện thoại, lỗi lên lỗi xuống, không thể xác thực ID :-ss:-ss:-ss

Lỗi lắm, lỗi lắm :D

Các bác cứ xài trước đi, bao giờ ngon bán (suất) lại cho em, như bán cổ phiếu ấy.