[Funland] Có phải các gia đình trong Showbiz tiền ai người ấy giữ!

Mợ_Toét_2710

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Chị thích vừa có tiền lại vừa có quà nữa cơ. Nhưng biết làm thế nào bây giờ... X_X
Giữ tiền k sướng đâu, nên e k thích giữ tiền, e thích dc tặng quà, tiền để tk chung ai thích tiêu gì thì tiêu, chứ lấy lý do đưa tiền mình giữ và k mua gì tặng mình thì k thích

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Nhà e có bao nhiêu thì quy hết về 1 mối. Thích tiêu gì thì thoải mái tiêu bằng thẻ, miễn là hợp lý. Đi công tác thì mua chai nước hoa, cái khăn ... Thì ok chứ Tự nhiên mua tặng cái gì từ mấy chục củ trở lên là ko bao giờ có.

1234589bl

Xe hơi
áp thuật toán tính tỷ lệ mỗi bên sẽ góp số lượng hạt gạo nấu bữa ăn ?
Người giữ nên ổn định. Nữ nên là người nắm, đảm bảo an ninh giá trị tương lai. Sở thích giúp lăn bánh thuở ban đầu, vào guồng rồi thì giữ nếp làm tiếp thôi, như đánh răng, uống nước, tắm.

Bastion.P

[Tịch thu bằng lái]
E tin bí quyết của bọn TQ là chuẩn đấy, các mợ tạo điều kiện cho chồng thực hành chút đê :P

Cái này rất nhiều cụ chia sẻ bí quyết sống thọ rồi. Và e cũng hỏi thăm vài cụ thọ, có vẻ cái khỏan ấy ít sẽ thọ hơn đấy ạ. Nhưng có vẻ lên đây các cụ lại hay phản đối :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Cái này rất nhiều cụ chia sẻ bí quyết sống thọ rồi. Và e cũng hỏi thăm vài cụ thọ, có vẻ cái khỏan ấy ít sẽ thọ hơn đấy ạ. Nhưng có vẻ lên đây các cụ lại hay phản đối :D
Em nghĩ thọ như thế thì thọ nàm zề :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Chị thích vừa có tiền lại vừa có quà nữa cơ. Nhưng biết làm thế nào bây giờ... X_X
Có cái máy đào xuk thal giữ khư khư mừ thích như thế, thì biết làm thế nào bây giờ ... X_X

H2H

Xe tải
Em có xem mấy clip của cặp này mà chả nhìn thấy ông KV này ở đâu, chỉ thấy bưởi

mamtom7981

Xe buýt
Sống mà thế thì gọi là chưa chết thôi :))
Đồng ý với cụ, như thế thì gọi là chưa chết thôi.

Nhà em thì ăn sáng xong là em đứng dậy trước, ra xe nổ máy để điều hòa mát về mùa hè, nóng về mùa đông và ngồi chờ,

Tiền đã nộp hết rồi mà còn mua quà tặng là vấn đề sẽ khá nặng, nên luôn phải xử lý sao cho logic nhất chứ ko sai 1 ly là đi cả tảng luôn

cusao

Xe lăn
Thỉnh thoảng lại có bài báo viết nói về chồng, vợ trong Showbiz tặng quà cho nhau nhưng món quà đắt tiền như: Nhà cửa, xe hơi, nhẫn kim cương hay đồng hồ sang...
Em trộm nghĩ trong thế giới đó hình như cuộc sống gia đình là tiền ai người ấy giữ theo kiểu góp gạo thổi cơm chung phải ko các cụ nhỉ???. Chứ như kiểu gia đình thông thường là tiền bạc đổ về một mối thì lấy đâu ra mà mua quà tặng....

Sai !!!
Nhà em có các kế hoạch kinh tế-tài chính gia đinh nhưng vợ chồng vẫn thi thoảng tặng quà cho nhau...ví dụ như bông hoa nhân ngày 8/3 chả hạn

Moriarty

Xe container
Thỉnh thoảng lại có bài báo viết nói về chồng, vợ trong Showbiz tặng quà cho nhau nhưng món quà đắt tiền như: Nhà cửa, xe hơi, nhẫn kim cương hay đồng hồ sang...
Em trộm nghĩ trong thế giới đó hình như cuộc sống gia đình là tiền ai người ấy giữ theo kiểu góp gạo thổi cơm chung phải ko các cụ nhỉ???. Chứ như kiểu gia đình thông thường là tiền bạc đổ về một mối thì lấy đâu ra mà mua quà tặng....

Cụ thấy lạ vì cụ mặc định rằng nhà nào cũng đưa tiền cho vợ chứ đầy nhà tiền ai nấy giữ, chỉ có trách nhiệm và nghĩa vụ là san sẻ, như nhà e chẳng hạn.

Chuẩn dồi, có tiền mua quà tặng vợ là có tiền riêng. Có tiền riêng là có thể mang cho gái.
Ngu gì mà tặng.
Thậm chí đi ăn sáng với vợ xong là xỉa răng ra xe trước bật sẵn điều hòa cho mát.
Sếp thật là kinh nghiệm :D

sakai_yo

Xe lăn
Cụ thấy lạ vì cụ mặc định rằng nhà nào cũng đưa tiền cho vợ chứ đầy nhà tiền ai nấy giữ, chỉ có trách nhiệm và nghĩa vụ là san sẻ, như nhà e chẳng hạn.
Em đồng ý với cụ, chung hay người nào giữ của người đấy cũng được miễn là cả 2 đồng thuận với phương án đấy. Em đã chứng kiến vài gđ mà chồng giao hết tiền cho vợ rồi một ngày ra đê vì vợ bị cuốn vào phường hụi, lừa tiền. Thế nên cc cũng đừng quá tự hào là ta đây chả thèm cầm xu nào.

Isu_zu

Tháo bánh
Em thấy phụ nữ đúng là khó hiểu:
- Nhắc đến bộ phận sinh dục thì bảo ngay anh này dê cụ, lăng nhăng, máu gái, bậy bạ...nhưng lại thích đc tặng hoa
- Nhưng nghĩ kỹ chút thì hoa lại chính là bộ phận sinh dục, dùng để duy trì nòi giống của cây :D. Mà bộ phận sinh dục của một số loại cây còn được coi là biểu tượng TY, ví dụ như của cây hoa hồng. Vậy là sao nhỉ? có gì sai sai à.
Để thanh tao trong sáng và ý nghĩa nhất, em nghĩ nên tặng chị em cành hay lá cây mới là đúng chứ nhỉ :-/.

bảo châu

Xe điện
Em chả dám tặng, tặng xong câu trước nó cảm ơn, câu sau nó hỏi tiền đâu ra thì giải thích thế léo nào được.
Xong lại dằn vặt: chắc có lỗi gì mới tự dưng mang tặng :))

Dangminhquan

Xe điện

Làm trò ấy mà cụ.
Vợ chồng thì khác gì tay trái vất qua tay phải.
Bao giờ tổ chức đám cưới 1000 mâm mời cả làng miễn phí em mới nể.

--Lamborghini--

Xe cút kít
Tài sản người nầy khoảng bao nhiêu nhỉ. Em chả tin chút nào về việc người nầy mua chiếc xe 7 tỷ, trả tiền mặt, để tặng cho vợ, như bài báo nói. Vì người thật sự có tiền, chẳng ai mang lên báo khoe như thế.
Anh Khắc Việt này cũng có tiếng trong giới nghệ sỹ, a ấy sáng tác được vài bài hát hót một thời.
Thời giam gần đây có vẻ ít hơn.
Trước thấy báo đăng a ấy có GLC300, e nghĩ a ấy là người có tiền, con xe này có thể cũng mua được.
Còn mua thật giả thì cũng không biết được.
Như e kể câu chuyện hàng xóm em, chả biết làm ăn gì nhưng zalo toàn ảnh tiền vàng, sổ đỏ các kiểu, e đồ là cũng có tiền chứ cũng không phải không.
Hai năm trở lại đây cứ đến gần đến tết ta khoảng 1 tháng thì lại mua một con xe mẹc lướt (Nhà có một con santafe mới rồi) chụp ảnh đăng zalo, mxh. Cứ đi qua tết tầm tháng là lại không thấy xe đâu.
Rồi đến cuối năm vừa rồi lại thấy một con xe, xong giờ lại không thấy nữa.
Em đồ rằng chắc là có mục đích gì đó :)