[Funland] Có những PV sống bằng chính những bài báo không được đăng (???)

Kiabuoisang

Xe container
Hàng ngày mở mạng ra toàn bắt bớ, tội phạm các kiểu thấy chán :(

Chip2Beo

Xe tải
1. Em ơi, cái chung cư chỗ em vận hành thấy dân kêu mưa thấm ngấm nhiều đấy nhé.
- Dạ, mai em xin gặp anh trình bày ạ !!!!
2. Em ơi, trên fb cư dân báo mấy dự án bên em chưa có pháp lý, không làm sổ được ?
- Có mà anh, bên em báo khách gom 100 hồ sơ để làm 1 đợt nhưng nhiều khi khách chậm nên phải chờ đợt kế tiếp anh ạ
- Anh không biết, thấy anh em nó định đăng bài nên anh hỏi,...
- Dạ, mai em xin gặp anh ạ !

Đội marketting thỉnh thoảng than phiền

nguyentoan.uct

Xe điện
Còn nhiều lắm, sao e nhìn thấy đâu cũng có tiêu cực. Chán thật

dichvuflycamhn

Xe buýt
Bao vụ rồi mà bọn nó vẫn tham nhỉ

dichvuflycamhn

Xe buýt
Làm báo ở đất này có 3 loại
Một loại chuyên đi trấn lột doanh nghiệp
Một loại chuyên viết linh tinh câu view, không cần chất lượng
Một loại chuyên bưng bô nâng bi.
Cụ đánh đồng thế cũng ko đúng. Ở đâu cũng có người này người kia. Báo cũng có nhiều loại như báo giấy, báo hình... Ông anh em cũng làm pv, cụ nào hay xem tivi thì em nói tên chắc là biết. Ông ý cũng toàn đi làm phóng sự, nhưng chỗ nào bị khui ra thì đều sẽ bị xử lý hết. Người ta chủ động đưa tiền cũng không lấy.
Hoặc những pv báo đài khác mà em biết thì họ có rất nhiều cách kiếm tiền chính đáng. Còn mấy bọn báo lá cải này thì chẳng qua tài năng ko có, muốn làm ít ăn nhiều thì kết cục như vậy cũng ko có gì lạ.

DuongHL

Xe container
Cụ đánh đồng thế cũng ko đúng. Ở đâu cũng có người này người kia. Báo cũng có nhiều loại như báo giấy, báo hình... Ông anh em cũng làm pv, cụ nào hay xem tivi thì em nói tên chắc là biết. Ông ý cũng toàn đi làm phóng sự, nhưng chỗ nào bị khui ra thì đều sẽ bị xử lý hết. Người ta chủ động đưa tiền cũng không lấy.
Hoặc những pv báo đài khác mà em biết thì họ có rất nhiều cách kiếm tiền chính đáng. Còn mấy bọn báo lá cải này thì chẳng qua tài năng ko có, muốn làm ít ăn nhiều thì kết cục như vậy cũng ko có gì lạ.
Thứ nhất là những cái cụ thấy chỉ là phần nổi của tảng băng chìm thôi, phần chìm mới rộng lớn.
Thứ hai là nói thẳng luôn có những nghề mà muốn sống tốt thì chỉ có làm láo thôi, thậm chí muốn kiếm tiền chính đáng thêm từ nghề cũng chả kiếm được, hehe, nghề gì thì chắc tự biết.

hajinbk

Xe tăng
Như thế này là tống tiền?
Nếu doanh nghiệp không có vấn đề gì, thì đội này có dám bịa chuyện ra để tống tiền không nhỉ. Như kiểu lừa đảo.
Gọi là ăn tiền 2 chiều.
Gọi đúng ra là: Đi ăn cướp của thằng ăn cắp cụ ạ.

tunglam2806

Xe tăng

TrangBonBon

Xe tăng
Gọi đúng ra là: Đi ăn cướp của thằng ăn cắp cụ ạ.
Sao biết ăn cướp của ăn cắp. Tức là ăn cắp đã được chứng minh đúng là thằng ăn cắp? Hay thằng ăn cướp bảo là tao ăn cướp của thằng kia ăn cắp. Tội vu khống rồi tống tiền thì tội còn nặng hơn.