[Funland] Có những chuyện không ngờ...!

Love Sweden

Xe máy
Em đek tin câu chuyện của mợ. mợ 30t rồi, làm cho 1 c.ty lớn và còn kinh doanh ngoài nữa tức là mợ đã va chạm với đủ loại người, có vốn sống thực tế rồi. Vậy mà ngây thơ đa cảm như các cháu 16 vậy, khó tin lắm.
Em cũng còn k thể ngờ đc thì cụ k tin cũng phải :). Quy luật cuộc sống đâu phải cứ va chạm vốn sống nhiều là tỉnh táo mọi hoàn cảnh đâu cụ. Núi cao còn có núi cao hơn. Em tự nhận em ngu đó cụ :)

Love Sweden

Xe máy
Trong thực tế trường hợp như cụ nói vẫn có thể có, kiểu như chưa yêu bao giờ do tự ti 1 cái gì đó về bản thân, sau gặp anh oánh đúng tâm lý phát là gục.
Chỉ cần đặt câu hỏi 1 anh thành đạt tâm lý, tinh tế thế mà giờ này vẫn chưa vợ là do đâu... sẽ chả có câu trả lời nào phù hợp. :D
Chỉ có thể là người lông dân cần mẫn. :))
Câu hỏi của cụ cũng là câu hỏi của em. Và em đang trong quá trình tìm câu trl. Thì hôm qua em có đáp án rồi đó cụ

seamannb

Xe buýt
ai of-sub lại trong 5 câu, 8 chữ giúp e cái?!
Phải nói là review lại thớt bằng 5 câu 8 điều chứ cụ 😄. Tóm lại thế này:
1. Chủ thớt 30, thành đạt, chưa gia đình
2. Chia tay lần 1, buồn, share lên OF
3. Gặp ngay OFer cáo, đen, thích nhưng chảnh
4. Tới 30, cuống, quay lại với OFer kia
5. Phát hiện hắn có vợ, buồn, share OF
(Sorry Chủ thớt em fun tí nhé)

SubmarineTH

Xe buýt
Nghĩ mọi thứ nhẹ nhàng và đơn giản thoi. Em k thích làm quá mọi thứ lên. Quan điểm của cụ cho thế là vô trách nhiệm nhưng với em thì k. E thấy quá mất giá trị rồi, có làm to chuyện lên chăng nữa cũng chỉ làm cho mọi thứ xấu đi thôi!
Tôi tin chuyện của mợ là thật và tôi thấy mợ đáng thương hơn đáng trách. Ở tuổi này thì mong muốn tìm 1 bến đỗ bình yên cho mình là điều bình thường, chỉ tiếc mợ vẫn còn chút nông nổi, ngây thơ, đặt niềm tin nhầm chỗ. Dục tốc bất đạt. Vợ chồng nhiều khi nó là duyên phận chứ ko phải cứ muốn là thành. Cứ vui vẻ sống, chan hòa với mọi người, cis nhiều bạn bè và mgh cởi mở thì mợ cũng sớm tìm đc người phù hợp với mình. Hãy hướng đến người phù hợp với mình về tính cách, về quan điểm sống, hoặc như là mảnh ghép còn thiếu của mình chứ đừng đặt ra khuôn mẫu là phải thành đạt, chững trạc, hiểu tâm lý pn... Như thế là mợ tự thu hẹp đối tượng của mình rồi, và hình mẫu thế mà tuổi 35 trở nên thì chỉ có ở người đàn ông từng trải, đã có gđ thôi.
Hà Nội đang cuối thu, tiết trời se lạnh về đêm, nắng vàng ngọt ngào ban ngày, càng làm cho các cô gái single thêm khát khao tìm về 1 nửa của mình, để cùng nhau mơ về căn nhà và những đứa trẻ. Những lúc như thế này làm con người ta yếu đuối hơn, dễ tin hơn và cũng là thời điểm phù hợp cho các farmer đi gieo trồng hạt giống. Hãy tỉnh táo các mợ nhé:
Thu đến cây thường lắm mộng mơ
Tin đến ngu ngơ, yêu đến dại khờ
Nghe gió ngọn ngào trút rơi hết lá
Để lúc đông về thân trụi cành trơ.

Cụ ấy có giống e hog mợ chủ thớt :)
E hơi ngăm đen, đập chai, phong trần, kkkkkkkkkk*kkkk*kkkk

Big Bang

Xe điện
Tâm tư quá. Thớt bên kia khoe Sugar Mamy. Thớt bên nay bóc phốt có gia đình. Hay là hai phốt này có liên quan

longlt

Xe tải
Mình chọn diễn đàn làm nơi tâm sự. Vì chính nơi đây cũng là nơi mình và anh đã vô tình match được nhau.
Vô tình 1 bài viết, 1 cái inbox của anh. Rồi a va mình nói chuyện thâu đêm suốt sáng. Cả 2 ôm điện thoại trò chuyện với nhau mặc dù chả biết đối phương kia là người ntnao?
Lúc đó mình cô đơn nên bấu víu vào anh, 1 người xa lạ qua điện thoại để đc trò chuyện tạo cảm giác bớt trống trải. Đó là khoảng thời gian mình mới chia tay bạn trai cũ, mình rất buồn.
Mặc dù anh hơn mình rất nhiều tuổi, nhưng ko ngờ 2 người nc hoà hợp với nhau như vậy. Mình nhớ có nhiều đêm nc đến 3h sáng! Cả 2 ko mảy may gì về thời gian và ko gian nữa rồi!
Rồi anh hẹn gặp mình vào ngày 8.3 nói rằng anh rất muốn tặng hoa cho mình. Mình đã rất vui và hồi hộp bởi đó là lần đầu tiên mình gặp anh! Mọi thứ thật suôn sẻ trong buổi gặp mặt đầu tiên.
Sau đó một thời gian dài theo đuổi. Mình ko đồng ý, lúc đó tin nhắn và cuộc gọi thưa dần. Mình rất bận bịu cũng ko quan tâm vì mình mải mê theo vòng xoáy của sự nghiệp. Mình mải kiếm tiền, mình làm cho 1 cty lớn, thu nhập của mình rất ổn, cuộc sống của mình thoải mái, rồi mình lại kinh doanh thêm, công việc kinh doanh khiến mình rất căng thẳng và cô đơn. Đi sớm về khuya, ko có thời gian để làm bất cứ việc gì. Có rất nhiều người đến với mình, nhưng mình thấy họ ko xứng tầm, họ ko hấp dẫn mình. Mình thích những ng đàn ông trưởng thành, điềm đạm và thành đạt. Anh thì vẫn vậy, thi thoảng vẫn hỏi thăm và ngỏ ý muốn đưa đón mình.
Rồi 1 ngày mình chợt nghĩ cuộc sống của mình cứ mãi tnay thì mình cũng k biết bao h mới tìm đc bạn trai. Mình lại tìm đến anh. Anh chính thức ngỏ lời làm bạn gái anh! Mình tin tưởng và đồng ý người đàn ông này! Anh là 1 ng đàn ông thành đạt, có sự nghiệp, có kte. Mình đồng ý cho cả 2 thời gian tìm hiểu nhau. Mọi thứ lúc đó đối với mình thật màu hồng. Mình hi vọng đây là người đàn ông cuối cùng của cđời mình.

Mình luôn mơ đến viễn cảnh đám cưới hay là gia đình bởi vì mình đã quá lớn tuổi. bỗng 1 thời gian sau mình cảm nhận có gì đó ko ổn. Mình tìm được thông tin về anh qua các trang mạng xã hội, thì ra anh đã có gia đình.

Cảm giác của mình lúc ấy cũng ko có gì nhiều. Mình k shock. Mình chỉ thấy thương bản thân mình, thương anh, thương các con và ng vợ của anh. Bỗng dưng mình trở thành 1 đứa con gái lăng loàn, cặp bồ với ng có gia đình bất đắc dĩ. Tối thứ 6, mình k có tâm trạng làm bất cứ việc gì, từ việc cty cho đến việc kdoanh. Mình bỏ bê nó cả buổi hôm nay để suy nghĩ về việc này. Mình thực sự buồn, mình thương tất cả mọi ng xung quanh anh, đang bị anh lừa dối.
Mình ko thể khóc đc, mình đã quá đau khổ rồi. Hơn hết, mình thương bản thân mình, quá lận đận trong chuyện tình cảm. Để đến hnay, 30 tuổi rồi vẫn ngồi đây, cảm thấy bất lực cho bản thân qua ngu ngốc. Đặt niềm tin sai nơi. Anh thì vẫn vậy, ko hề hay biết gì, vẫn nhắn tin cho mình những tin nhắn vô cảm. Mình đã nghĩ kiếp trc mình mắc nợ ai mà kiếp này yêu ai cũng bị phản bội. Mình thương thay bản thân mình, mọi chuyện từ nhỏ đến lớn 1 vai mình gánh vác, đôi khi mình rất mệt mỏi. Tìm 1 chỗ dựa cho cuộc đời này khó khăn đến thế sao! Mình ko mong gì hơn mong anh ấy hãy quay về với gia đình.
Mình lỡ có tình cảm với anh, mình cũng sẽ rất buồn khi rời xa anh, nhưng đó là điều tốt nhất mình phải làm. Mình ko bao h nghĩ mình rơi vào hoàn cảnh ntnay. Một lần nữa, mình rất thương cho trái tim đã tan vỡ quá nhiều làn. Nó lại cần thời gian để chữa lành. Biết đến bao giờ đây?
Mợ gặp cao thủ rồi. Người ta từng trải đọc được lòng mợ, còn mợ thì như gái 18, mải mộng mơ "Khi chén rượu, lúc cuôc cờ, khi trông hoa nở khi chờ trăng lên." Lúc nào tỉnh mộng mới nhớ giận mình rồi lại thương mình

Ute

Xe hơi
Ko sao đâu mợ. Mợ cứ nghĩ đến lúc mợ 80 tuổi ngồi nghĩ lại thời thanh niên sôi nổi thì mọi mối tình mợ đã trải qua, tốt xấu, ngọt đắng gì rồi cũng sẽ là những kỷ niệm đẹp hết. Như em chả cần tới 80, giờ chồng con rồi lắm lúc nghĩ lại thời độc thân còn thấy nhớ nhớ, tiếc tiếc là. Nên mợ cứ thoải mái tận hưởng thời gian độc thân của mợ đi, ko phải xoắn. Mợ hẹn hò nhiều vào, chăm sóc bản thân từ trong ra ngoài và đọc thêm sách báo rồi dần dần mợ sẽ trở thành người phụ nữ bản lĩnh hơn trong tình yêu.

Chuyện mợ với cụ kia, mợ ko phải nghĩ nhiều về mất hay được, sai hay đúng mà cứ coi nó như một trải nghiệm ít nhiều cũng đẹp và là bài học để mợ ko lặp lại thêm một lần nữa. 30 còn quá trẻ, mợ ko phải hạ thấp tiêu chuẩn của mợ xuống mà thử mở rộng phạm vi tìm kiếm ra. Sớm hay muộn duyên cũng tới thôi mợ đừng lo quá. Quan trọng nhất là mợ đừng la cà mất thời gian với những mối chẳng đi đến đâu. Đánh hơi thấy ko được là mợ next thẳng tay ngay và luôn cho em. Mợ nhớ thêm đừng bao giờ give in too early cho em nữa.

Quy Lão

Xe tăng
"Mợ ấy lên of tâm sự với 1 ofers xong yêu nhau xong rồi phát hiện ra ofers ấy có vợ con rồi"

Ấy là em tóm tắt nội dung thôi còn đoạn giữa kiểu như có hình không, xxx chưa, bao lâu... thì không thấy nói đến.

đại dương xanh 06

[Tịch thu bằng lái]
Đọc thớt mà buồn quá.......

Thôi em đi giải buồn đây.

Nhạc

Xe container
Sao bẩu tình êu ko phân biệt tuổi tác giàu nghèo đẹp xấu, thế mờ ko có vk với có vk thì hết êu luôn à các cụ :D

Love Sweden

Xe máy
Ko sao đâu mợ. Mợ cứ nghĩ đến lúc mợ 80 tuổi ngồi nghĩ lại thời thanh niên sôi nổi thì mọi mối tình mợ đã trải qua, tốt xấu, ngọt đắng gì rồi cũng sẽ là những kỷ niệm đẹp hết. Như em chả cần tới 80, giờ chồng con rồi lắm lúc nghĩ lại thời độc thân còn thấy nhớ nhớ, tiếc tiếc là. Nên mợ cứ thoải mái tận hưởng thời gian độc thân của mợ đi, ko phải xoắn. Mợ hẹn hò nhiều vào, chăm sóc bản thân từ trong ra ngoài và đọc thêm sách báo rồi dần dần mợ sẽ trở thành người phụ nữ bản lĩnh hơn trong tình yêu.

Chuyện mợ với cụ kia, mợ ko phải nghĩ nhiều về mất hay được, sai hay đúng mà cứ coi nó như một trải nghiệm ít nhiều cũng đẹp và là bài học để mợ ko lặp lại thêm một lần nữa. 30 còn quá trẻ, mợ ko phải hạ thấp tiêu chuẩn của mợ xuống mà thử mở rộng phạm vi tìm kiếm ra. Sớm hay muộn duyên cũng tới thôi mợ đừng lo quá. Quan trọng nhất là mợ đừng la cà mất thời gian với những mối chẳng đi đến đâu. Đánh hơi thấy ko được là mợ next thẳng tay ngay và luôn cho em. Mợ nhớ thêm đừng bao giờ give in too early cho em nữa.
Cám ơn lời khuyên của mợ. Mợ cho em 1 nguồn năng lượng lạc quan!

vihali

Xe container
Ngồi xem siêu kinh điển, nhân lúc nghỉ giữa hiệp, xin tóm tắt cho cụ. À mà nick chủ thớt là Love Sweden mà em cũng từng ở Sweden, nhưng ko nhớ đã ngỏ lời với ai :P
Chuyện kể 1 gã Ofer
Bỗng nhiên gặp kẻ lơ ngơ thất tình
Inbox, điện thoại cũng kinh
Nghiệm ra "thấy hợp với mình, bạn ơi"
Ngày thường buông giọng lả lơi
Thế rồi cũng đến lúc mời gặp nhau
Thời gian bỗng thoáng qua mau
Tiền tài chẳng nhạt được màu cô đơn
Nghĩ rằng chẳng dám gì hơn
Bờ vai vững chãi đêm hôm đỡ đần
Phen này chắc gặp phu quân
Bỗng nhiên lòng thấy bần thần chẳng an
Thử lên phây búc hỏi han
Gia đình chàng có đàng hoàng công khai
Buồn này chẳng biết hỏi ai
Bèn lên lên chốn cũ viết hai ba dòng.
Người ơi người có biết không
Người sao nỡ phụ tấm lòng tha nhân.

Chỉnh sửa cuối:

Yellowtea

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy sách nói: Nỗi đau lớn nhất của người đàn ông là muốn chăm sóc cho người phụ nữ mình yêu thương nhưng vợ anh ấy lại không đồng ý.
=))
Chân lý!
Cụ chủ ra mặt đi ah, có vợ, lớn tuổi mà câu được gái 30 đang tân thì giỏi phết, mà buôn dưa cả 3h vợ ko hay, buôn tới 3h sáng vợ ko biết thì ngon quá!

Phuco2007

Xe lăn
Chủ đề rất hợp cho ngày thứ 7 cuối tuần đầu đông se lạnh ;));))

MyMac

Xe điện
Mợ cứ cho cái tên của hắn lên đây để bọn em còn bò né.

Cơ mờ em thật mợ “xám xập” rồi còn chui vào cái cõi gió tanh mưa máu này kiếm bồ thì em cũng đến xin ạ mợ.

Chốn này chỉ dành cho các thánh nổ và thánh chém thôi mợ ơi. 99,9% đùm đề ít nhất 1 tâp. Có ông còn vài tập nữa cơ nhưng lên trên này toàn bảo anh còn zai tân. Mợ ngây thơ thế xin kính cẩn nhận của em 1 lạy ạ.

ThinhNguyen24.7

Xe hơi
gì đấy ? cụ nào dây dưa thì nhận đi nhé , ko lại um hết cái ó phăn này lên đấy =))

ThinhNguyen24.7

Xe hơi
Mợ cứ cho cái tên của hắn lên đây để bọn em còn bò né.

Cơ mờ em thật mợ “xám xập” rồi còn chui vào cái cõi gió tanh mưa máu này kiếm bồ thì em cũng đến xin ạ mợ.

Chốn này chỉ dành cho các thánh nổ và thánh chém thôi mợ ơi. 99,9% đùm đề ít nhất 1 tâp. Có ông còn vài tập nữa cơ nhưng lên trên này toàn bảo anh còn zai tân. Mợ ngây thơ thế xin kính cẩn nhận của em 1 lạy ạ.
mợ yên tâm là mợ ko phân biệt đc đâu là authentic đâu là fake đâu nhá =)) cõi Ô PHỜ này toàn cao nhân với tuyệt kỹ đầy mồm :))