[Funland] Có nhất thiết phải cho vợ sinh ở phụ sản ko các cụ

thuysinh.tl

Xe container
Đẻ thì bình thường thì đâu cũng được. Như nhau cả. Sảy ra bất thường trong quá trình đẻ thì nơi có chuyên môn cao sẽ đỡ nguy hiểm hơn. Cụ tự cân nhắc nhé

toechuoi

Xe tăng
Gấu cụ mà sức khỏe tốt + F1 không có biểu hiện bất thường thì đẻ gần nhà cho tiện
Còn sức khỏe yếu thì nên vào phụ sản... vào khoa dịch vụ tầm 13 trệu nằm phòng 2 giường (có thể bao cả phòng - 1tr/đêm)..vệ sinh khép kín luông...gấu nhà e vưa sinh đợt tháng 4 ở phụ sản ạ...:D...k các cụ lại bẩu e PR cho phụ sản..

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Cụ được quyền quyết định cho vợ đẻ ở đâu à, em thì may không phải quyết gì cả, vợ thích ở đâu thì chọn ở đấy, em chỉ lo chuẩn bị tiền thôi.
Em có 1 còm đã nói rồi đấy cụ.
Vợ em đang phân vân nên em hỏi để cùng tham khảo cụ ợ.
Ko phải cái gì cũng tự mình quyết định là thích đâu cụ.

huyetanhtuxd

Xe tăng
Em đây. Đưa vợ đi đẻ 2 lần ở bệnh viện 354.
Đứa đầu: Khám định kỳ bs ngoài, gần ngày đẻ vào viện 354 làm thủ tục. Ngày đẻ, 4rưỡi sáng vỡ ối, 2 đứa xe máy đi vào viện. Đến 2h chiều mới mở 4cm, cạn hết ối và bs chỉ định phải mổ. Tổng thời gian ở viện 5 ngày, BHYT trái tuyến. Tổng thiệt hại hết hơn triệu. Tiền cảm ơn em không nói. Tất tần tật hết hơn 4triệu tí.
Đứa 2: Thì do mổ nên lần 2 phải mổ và sớm hơn. Nằm viện 7 ngày, BHYT trái tuyến. Tổng thiệt hại gần 2 triệu. Tất tần tật hết hơn 6triệu tí (lần 2 cách đây 2,5 tháng ạ)
Bệnh viện thì sạch sẽ, mát mẻ, rộng rãi. Bác sỹ và y tá nhẹ nhàng, chả vòi vĩnh gì cả.
Quân đội thì tuyệt vời ạ. Cụ chủ cứ vào 103, gần nhà tiện việc chăm sóc. Đi xa xôi làm gì.
Giờ việc đẻ đơn giản mà. Kể cả mổ, nhanh hơn mổ gà. Em thật.

minh91

Xe container

Mr Phanh

Xe tải
Kính cụ:
http://www.vn.undp.org/content/vietnam/vi/home/mdgoverview/overview/mdg4.html

Em đọc hết rồi ợ, ít chữ dễ đọc mừ
Nói chung là 1000 ca chỉ có mấy chục ca thôi là cần dùng đến thôi, cụ thấy phí không ợ. Em thì em chả thấy phí.
Mời cụ vào Việt Pháp, Vinmec, Hồng Ngọc, C... Đó là sự lựa chọn của mỗi người. Hơn 7 triệu dân ở HN chắc chưa đến 1% có điều kiện vào đó nên vấn đề không phải là lãng phí hay không lãng phí. Cụ làm trong ngành Y không? Nếu không làm nên hỏi ý kiến của anh em trên này trong ngành xem sao.

BMZ_Z4

Xe điện
Em có 1 còm đã nói rồi đấy cụ.
Vợ em đang phân vân nên em hỏi để cùng tham khảo cụ ợ.
Ko phải cái gì cũng tự mình quyết định là thích đâu cụ.
Em fun tí mà. Vợ chồng tất nhiên phải hỏi nhau chứ.
Em đứa 1 đẻ Việt Pháp, mổ đẻ, cụ biết ở Việt Pháp thì cả mẹ lẫn con đều không có kháng sinh gì cả. Đứa đầu này sau bị hô hấp kém, lúc bé thì nạo VA, vừa rồi phải nạo VA và cắt Amedan, tình hình phải chờ qua mùa đông năm nay xem sức khỏe hô hấp thế nào.
Đứa 2 để phụ sản HN, mổ đẻ, mẹ kháng sinh, con cũng được tiêm năm liều, trôm vía hô hấp của nó ổn, viêm họng viêm mũi có khi chỉ xịt nước muối nước biển rồi cũng khỏi. Không bị VA, amedan nhu đứa 1

longlinh2324

[Tịch thu bằng lái]
Em đứa 1 đẻ Việt Pháp, mổ đẻ, cụ biết ở Việt Pháp thì cả mẹ lẫn con đều không có kháng sinh gì cả. Đứa đầu này sau bị hô hấp kém, lúc bé thì nạo VA, vừa rồi phải nạo VA và cắt Amedan, tình hình phải chờ qua mùa đông năm nay xem sức khỏe hô hấp thế nào.
Đứa 2 để phụ sản HN, mổ đẻ, mẹ kháng sinh, con cũng được tiêm năm liều, trôm vía hô hấp của nó ổn, viêm họng viêm mũi có khi chỉ xịt nước muối nước biển rồi cũng khỏi. Không bị VA, amedan nhu đứa 1
Vâng cụ.
Cái vụ tiêm này vợ em cũng đang tìm hiểu, nghe nói là ở 1 số bệnh viện mình phải yêu cầu thì họ mới tiêm.

cháu lên 3

Xe container
đủ tiền đẻ thì cứ bệnh viện quốc tế mà chơi, Việt pháp, Vinmec, đủ kiểu, chiến đi cụ

cháu lên 3

Xe container
Ku nhà em đẻ phụ sản trung ương, tiêm đúng 1 mũi gì ấy, như là màng não hay gì đó em chả nhớ, chả liên quan gì đến hô hấp, từ lúc 1 tháng đến giờ 1 tuần 5 ngày thuốc, cứ khỏi 2-3 hôm lại ho lại thuốc

huyetanhtuxd

Xe tăng
Vâng cụ.
Cái vụ tiêm này vợ em cũng đang tìm hiểu, nghe nói là ở 1 số bệnh viện mình phải yêu cầu thì họ mới tiêm.
Đấy là tiêm vắc-xin viêm gan B cho trẻ sơ sinh. Giờ phải yêu cầu bệnh viện mới tiêm. Còn phác đồ điều trị mỗi bệnh viện một khác nên không so sánh được ạ.
Việc đẻ Cụ nên là người giành quyết định chính. Đừng nghe nhiều người. Cứ phù hợp với điều kiện của mình là được. Không tiếc tiền nhưng phải hợp lý.

minh91

Xe container
Mời cụ vào Việt Pháp, Vinmec, Hồng Ngọc, C... Đó là sự lựa chọn của mỗi người. Hơn 7 triệu dân ở HN chắc chưa đến 1% có điều kiện vào đó nên vấn đề không phải là lãng phí hay không lãng phí. Cụ làm trong ngành Y không? Nếu không làm nên hỏi ý kiến của anh em trên này trong ngành xem sao.
hì hì, hình như em với cụ cứ như kiểu ông nói gà bà nói vịt vậy.
Tuy nhiên, em xin sửa lưng cụ 1 tý là tỷ lệ trẻ được sinh ra tại HN từ các bệnh viện cụ vừa kể trên là cao hơn 1% rất nhiều đấy ợ
Nhà em nhiều người làm trong ngành y lắm cụ ợ nội ngoại sản nhi đủ cả, tất cả đều có quan điểm là cứ đề phòng vẫn hơn, tỷ lệ rủi ro thấp nhưng nó mà rơi vào mình khi ko có chuẩn bị gì thì ân hận cả đời. Thời buổi ô nhiễm, thức ăn thì nhiễm độc, công việc thì nặng nề chả ai nói trước được rủi ro đâu. Đâu sướng như các thế hệ trước ngày làm ruộng tối ngủ chỏng khẻo không khí trong lành, thức ăn sạch sẽ.

tungteng

Xe tải
Em cũng vừa phục vụ vợ ở C về đây! Em chọn C vì vợ em nó mang bầu hơi to...trộm vía! Vì to nên chẳng biết đẻ thường hay đẻ mổ nữa vì em có bà chị quen ở đây báo có xin đẻ mổ cũng chả đc. Vì lăn tăn như vậy nên em chọn C! Khổ dã man ạ, đúng ngày nóng 40độ, dân tình đông nhung nhúc! Mà toàn người ở đâu ấy, chắc toàn ca khó và em thấy ngoại tỉnh cũng đông. Hình như có xèng các bác vào hết Vinmec với Hồng Ngọc rồi hay sao í! Đi đẻ toàn thấy xô chậu, làn xách, chiếu màn các kiểu...nhìn chán kinh!

09 - 09 -09

Xe hơi
Nghĩ đến cảnh đưa vợ đi đẻ cũng mệt thật. Em cũng chuẩn bị tinh thần tháng 9 này đây.

Tigercub2010

Xe tải
Vợ em đi siêu âm và xét nghiệm bình thường, nhà em gần 103.
Vợ em có nhất thiết phải sang phụ sản ko các cụ. Về tiền nong thì em ko nói, nhiều thì ko có, nhưng đủ đi đẻ :D. Em thì ghét mấy nơi đông đúc lộm nhộm, cũng ko thích dấm dúi đút lót.
Em định để sinh ở 103 vì gần nhà, tiện đi lại. Cụ nào có kinh nghiệm đưa vợ đi đẻ cho em ít lời khuyên.

Cảm ơn các cụ
Cái này cụ không nên quyết định làm gì. Gấu thích đẻ ở đâu thì cho gấu chọn cụ ạ. Việc xa gần, vất vả vài ngày em nghĩ cụ chịu được.

nhẹ bây giờ cũng phải lót tay 2 củ cụ ạ, cụ mà không biết thì sẽ có người ở đó nhắc cho cụ biết luôn

BMZ_Z4

Xe điện
Vâng cụ.
Đứa thứ 2 nhà em tiêm kháng sinh, 5 ngày liên tiếp từ lúc đẻ ra chứ không phải tiểm Vác xin B. Vác xin sau này về nhà mới mang đi tiêm. Kháng sinh thì bác sỹ chỉ định rồi.