Có nhà phố không ở đi ở chung cư @.@

UniDung

Xe buýt
Em giống cụ chủ, nhưng cụ ở trong ngõ thì chưa chắc sướng bằng chung cư nhé.

sam-myjava

Xe tải
cu vào ciputra mà ơ ,nhiều trường để chọn F1 chay chơi thoải mái an toàn ,ko khí trong lành,hàng xóm thân thiện .mỗi tội tốn xèng

speed84

Xe đạp
Cho thuê nhà phố lấy tiền mấy năm mua chung cư là hợp lý cụ ạ . ở nhà phố cũng nhức đầu lắm và không chỗ chơi cho trẻ
đây là tính đường dài đấy bác, theo em, nhà phố mà ở không thoải mái thì thôi, bán quách cho rồi, lấy tiền mua căn hộ cao cấp tí, đầy đủ tiện nghi, lại ở trong thành phố tiện bề học hành làm việc. Vậy tính toán lại xem nên thế nào là hợp lý ?

psy

Xe buýt
Ôi xời, cho thuê nhà phố, lấy tiền thuê cc có vị trí phù hợp với giai đoạn hiện tại. Khi nào đổi trường, đổi việc lại thuê chỗ mới phù hợp.

DriveBravo

Xe buýt
Ôi xời, cho thuê nhà phố, lấy tiền thuê cc có vị trí phù hợp với giai đoạn hiện tại. Khi nào đổi trường, đổi việc lại thuê chỗ mới phù hợp.
Nhà trong ngõ phố cho thuê cũng tùy vị trí, trừ mặt phố kinh doanh được thôi. (em vẫn còn thắc mắc là thế nào gọi là nhà phố nhỉ, phố nào cũng được à hay chỉ 36 phố cổ)
CC ở được giờ cũng tầm từ 20-40tr/tháng. Chưa kể phí dịch vụ, xe cộ các kiểu.

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em vote cái ý kiến thuê 6 tháng rồi quyết định tiếp.
Nhưng cụ pải gạt bỏ định kiến ở nhà thuê thì mới cảm thấy thoải mái
Và nên thuê cc đầy đủ đồ càng đẹp càng tốt

Em đã thuê cc và cuối cùng chốt là 2 Vợ chồng đều thik cc hơn nhà trong ngõ ngách keke

chervolet

Xe tải
Nhà trong ngõ ngại nhất khi có chuyện, có anh bạn ở trong ngõ sâu hút một ngày nhà hàng xóm cháy, cứu hỏa nối không biết nhiêu ống mới vào đến nơi dập lửa, sau đấy anh bạn bán nhà lên chung cư ở luôn. Đất sắp hết mà người cứ nở ra, chung cư là lựa chọn tất yếu.

Em vote cái ý kiến thuê 6 tháng rồi quyết định tiếp.
Nhưng cụ pải gạt bỏ định kiến ở nhà thuê thì mới cảm thấy thoải mái
Và nên thuê cc đầy đủ đồ càng đẹp càng tốt

Em đã thuê cc và cuối cùng chốt là 2 Vợ chồng đều thik cc hơn nhà trong ngõ ngách keke

coolpix8700

Xe ngựa
..., có anh bạn ở trong ngõ sâu hút một ngày nhà hàng xóm cháy, cứu hỏa nối không biết nhiêu ống mới vào đến nơi dập lửa,...
Cái ngõ ấy còn nối đủ ống để đưa nước dập lửa tới!
Còn nhà cao tầng thì không chỉ nước mà người ta (lực lượng cứu hoả) đã công bố hiện nay chỉ cứu được người đến tầng thứ mấy rồi. Giải pháp chỉ là tự cứu với tập nhảy dù cho mọi thành viên trong gia đình thôi!
Nhưng đâu chỉ có mỗi cháy, còn nhiều thứ lắm,.... đọc thêm cái topic này về chất lượng của mọi thứ được dùng cho chung cư: http://www.otofun.net/threads/905298-roi-thang-may-tai-da-nang/page2

Chỉnh sửa cuối:

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Nếu xác định để ở thật sự thì theo quan điểm của em ở cc hay hơn ở nhà đất rất nhiều thứ cụ ạ. nhiều cụ cứ ở nhà đất trong ngõ mưa gió gọi cái taxi cung khó. Cụ mua cc chắc ở nhà tái định cư thì mới thấy nhà trên làm ảnh hưởng nhà dưới thôi. Hoặc ai có các sở thích như tự tay chăm sóc xe cộ hay nuôi động vật thì cc công nhân bất tiện. Ở chung cc cảm thấy gia đình gần gũi hơn, quản lý con cái cung tiện hơn, an ninh tốt hơn, đóng tiền dịch vụ cũng nhiều hơn :) .mỗi người đều có 1 lựa chọn, cụ hãy lựu chọn cách sống nào cho phù hợp với gia đình mình nhất cụ ạ.

truongtienlam

Xe tải
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
9 ng 10 ý nên tranh luận mãi cũng k thể nói ai đúng ai sai được. Sống cho mình chứ có pải cho ng khác đâu các cụ nhể.
Thế nên trc khi xuống tiền cụ cho thuê cái nhà phố của cụ thoải mái tiền thuê cc rồi. Tâm lý ở mình chuộng đất nên đất đc giá hơn
Sau khi trải nghiệm 6th rồi quyết chưa muộn mà

Nhà em cụ nội cụ ngoại mặc dù chưa ở cc nhưng đều nói k ưng cc. Nhưng cái chính 2 Vợ chồng ở cảm thấy hợp
Sau khi mua xong các cụ lên chơi thấy có vẻ đang dần thay đổi quan điểm

3convit

Xe điện
Hai thằng F1 nhà em 2 năm nữa sẽ vào lớp 1 nên bà cả đòi chuyển sang mua nhà chung cư ở cho tiện việc đưa đón, học hành của tụi nhỏ. Hiện tại, 2 đứa mới học mầm non thôi, bà cả vừa đi làm vừa đưa đón quá cực, ngày nào bả cũng phải tranh thủ làm việc để đón tụi nó. Em công nhận bà cả em cũng cực thiệt. Nhưng đang ở nhà phố ngon lành kêu em chuyển về chung cư ờ em thấy ngột ngạt, không thoải mái các cụ ạ. Ở nhà phố nhà ồn ào xíu không không, ở chung cư phải giữ kẽ vì sợ làm phiền nhà bên cạnh. Hai vợ chồng em cả tháng nay cứ tranh cãi nhà phố hay nhà chung cư, em cũng oải quá. Hay em xuôi theo ý bà cả các cụ nhỉ?
Nếu 2 F1 chắc chắn là F1 cụ thì chiều mợ ấy. :D
Giải thích thêm cho đỡ cụt: chung cư thì nhiều thứ ko phải lo là điện, nước, cửa nhà, chợ cũng tiện (siêu thị), + vài thứ linh tinh khác...Cái đó thì rõ là phụ nữ thích.. Bất tiện thì có, toàn là những thứ đàn ông ko thích. Vì thế, Chúa cho ra 2 rống đực cái khác nhau và cái thì đẻ ra con và đực chỉ là góp cái mồi lửa thôi. :))

Chỉnh sửa cuối:

fireprince

Xe tải
cụ cứ thuê thử cc đi :), em thấy ở cc cũng nhiều cái tiện, cả nhà dễ nhìn thấy nhau hơn.

Lifeway

Xe tải
Thuê 1 căn Lancater, Indochina, Maradin, The Garden, N04, N05 ở thử khoảng 06 tháng hoặc 1 năm.
Mình nghĩ vợ cụ sẽ đúng.

Quan trọng là chi phí thuê cũng tầm từ 1.000-2.500$/tháng. Cụ cân đối tài chính xem có ổn ko.
Cái vợ cụ cần là dịch vụ (mà trẻ em thì bạn bè, sân chơi, sự an toàn được đặt lên hàng đầu), và đó cũng là chất lựơng cuộc sống.
Em được cái cũng chơi với nhiều cụ có điều kiện, và tỷ lệ ở CC cao hơn ở Nhà riêng (đều ôtô chui Gara cả) cá nhân thấy ở CC văn minh hơn, mặt bằng chung hàng xóm láng riềng đều thường là tương đồng. Trẻ em chơi với nhau cũng kế thừa được những điều người lớn cư xư với nhau.
E ưng cái câu cuối của cụ lắm.

wave07

Xe máy
Chung cư mà tiện nghi,tiên lợi thì em vẫn thích ơ hơn. Phụ nữ có lí do của họ bác chủ thớt
A . mà lí do bác gái nói em hưởng ứng nhiệt liệt.

Chỉnh sửa cuối:

duongqua

Xe container
cụ có đk thì mua hêm ạ, chứ đùng bán nhà phố để lên CC ko sau này muốn mua lại ko đc đâu ợ

ichabi

Xe hơi
Em ở nhà phố gần bờ Hồ từ bé, giờ lấy vợ ở chung cư được 2 năm thấy như thiên đường, mỗi ngày ngủ dậy trong tầm mắt mình có cả bầu trời cụ ợ!
ôi gato với cụ quá. Chung cư ở trên tầng cao thì view đẹp và không khí thoáng hơn nhiều so với nhà phố Cụ nhĩ.