[Funland] Có nên từ bỏ điện thoại Samsung không các cụ

Kinnnnn

Xe tải
Con note 8 e dùng dc 2 năm từ 2018, sau đó bán lại nhưng cảm giác ss nhanh mất giá hay sao ấy, giờ ko tìm hiểu nên ko biết thị trên thị trường ss giá có giữ dc tốt hơn trước ko

Duc012009

Xe tải
E dùng note 8 mua cũ 4 năm nay vẫn dùng tốt, duy nhất pin yếu quá nhưng e kệ, dùng vẫn hài lòng. Vk e ip 8 cũng mua cũ giá cao gần gấp đôi mà cũng hỏng vứt đi thay ip mới gần năm nay rồi

tungLam.nwl

Xe tăng
Nó ko khai tử dòng note đâu cụ mà nó đổi tên thành Ultra thôi, vẫn đủ các thứ như note.
Thi nó không còn tên note với em là khai tử rồi đấy cụ. Nói chung giờ chán thời trang rồi cần cái Alo nó bền để đỡ phải thay đổi cài đặt lại là được.

Payroll

Xe điện
Bỏ đi cụ, chuyển sang hãng khác.
Em đương dùng S22U đây, trộm vía chưa bị sao

Sứa.

Xe điện
Em chuyên dùng Samsung bao năm nay, chưa con nào bị lỗi. Chỉ có xài cũ rồi đổi cái đời mới.
Đang dùng con Samsung Fold 4, tính chờ vài tháng nữa Fold 6 ra mới đổi, nhưng xui quá hôm thứ Hai bị mất phone. Lại phải mua con 24 Ultra, xài từ hôm qua tới nay thấy cũng OK.

Góp với cụ chủ 1 con nữa, trước đây thích SS vì cái SS pay của nó quá tiện, nhưng giờ Applepay ngon không kém nên em té.
Em chơi con này chưa chửa lần nào =))

vnistockvn

Xe buýt
Trước kia em dùng Samsung vì đặc thù công việc có mấy App trên Android. Những lỗi nho nhỏ em có alo hotline nhưng chả thấy update gì, thôi ko sao. Nhưng gần đây e dùng 2 con thì :
- Note 20 Ultra 5G bị 2 sọc màn hình sau 3 năm, hết bảo hành nên đành chiu
- S22 Ultra bị lọt sáng phải thay màn (còn bảo hành)

E ko hiểu do màn SS kém hay chính sách kinh doanh của họ thay đổi (Màn hỏng để khách phải đổi máy) nhỉ.

Em đang ngâm cứu đổi sang Xiaomi, ko biết có cụ nào dùng chưa cho em xin ý kiến với ạ
Xiaomi bảo mật của chúng nó rất ghê đấy, nếu muốn cài đặt các App linh tinh vào Xiaomi nhiều lúc khóc tiếng Mán luôn.... nhất là mấy thằng muốn cái app hack lên Xiaomi là khóc luôn

E nghĩ thiếu xăng hoặc cồn nên cách này ko ổn. Trên mạng cũng còn nhiều cách nữa, nhưng e thấy hiệu quả nhất vẫn là dán băng dính che đi là nhanh và rẻ nhất.
Em chọn cách kệ cụ nó :)

Cái ĐT đó em chỉ dùng để cắm vào ô tô, chạy Android Auto thôi nên chả quan tâm, bao giờ nó đủ vạch kín màn hình không nhìn thấy gì nữa thì tính tiếp :D

phuongmit

Xe cút kít
Con note 8 e dùng dc 2 năm từ 2018, sau đó bán lại nhưng cảm giác ss nhanh mất giá hay sao ấy, giờ ko tìm hiểu nên ko biết thị trên thị trường ss giá có giữ dc tốt hơn trước ko
SS giá nó tự tụt quần ngay khi ra mắt chứ đâu cần đến khi bán 2nd :))

nhanchauchau

Xe tăng

Góp với cụ chủ 1 con nữa, trước đây thích SS vì cái SS pay của nó quá tiện, nhưng giờ Applepay ngon không kém nên em té.
Em dùng s21 2 năm, vừa rồi up lên UI6.1 bị y như cụ, sau 1 tháng thêm 1 vạch nữa,
Thằng em sửa đt nó bảo, do 1 linh kiện bên trong mối hàn k tốt, khi va đập hoặc up lâu quá nóng thì lỏng cái đó ra gây sọc.
Mà e mup lên 6.1 lâu thật so với các lần trước.
Tra google thì đúng nhiều ngượi bị như thế này thật sau khi up lên.

badungc4

Xe tải
Cái này chắc do cụ chủ đen thôi, thấy mấy cụ khen màn IP. Màn táo là sung sản xuất đấy các cụ ạ

badungc4

Xe tải
sx với nhanh hỏng nhiều lỗi chả liên quan gì luôn :))
Về phần cứng hay app khác k nói. Màn táo do sung sản xuất, công nghệ của sung mà cụ bảo khen táo chê sung là k liên quan

ducdaide

Xe tải
Xiaomi bảo mật của chúng nó rất ghê đấy, nếu muốn cài đặt các App linh tinh vào Xiaomi nhiều lúc khóc tiếng Mán luôn.... nhất là mấy thằng muốn cái app hack lên Xiaomi là khóc luôn
Cụ chỉ được cái nói đúng hôm trước trên mạng um tý tỏi về vụ có cụ bảo có 2 ông 1 ông dùng Sam Sung và Iphone và 1 ông dùng Xiaomi được 1 nhóm chăm sóc đặc biệt bảo là người bên Anninh yêu cầu cài cái app gì đó vào điện thoại để đồng bộ cái căn cước thì phải, bố Sam Sung cài vào máy đến hôm sau mất bố nó gần 2 tỷ trong tài khoản, trong khi ông dung Xiaomi bảo loay hoai mãi éo cài được cái áp của bọn lừa đảo kia vì điện thoại nó không cho cài đặt, thế là sống nhăn răng ra luôn trong lúc trong tài khoản ngân hàng có gần 30 tỷ, đúng là quá may mắn... giờ trên mạng nói muốn Sống thì sử dụng Xiaomi, muốn vỡ alo thì dùng Samsung và Iphone :D

Chỉnh sửa cuối:

Lonestar

Xe điện
Ngày xưa cháu Dùng NOKIA sau đó qua Cảm ứng là O2 XDAII từ lúc biết iphone đến giờ nhà cháu chỉ dùng iphone (ngày xưa dùng thử Sam Sung màn hình gập thì trái tay ko thuận như Nokia lên cháu ko dùng). QUan điểm cá nhân cháu là Sam Sung dễ vỡ khi rơi nên cháu không dùng

nhutwk

Xe đạp
Trước kia em dùng Samsung vì đặc thù công việc có mấy App trên Android. Những lỗi nho nhỏ em có alo hotline nhưng chả thấy update gì, thôi ko sao. Nhưng gần đây e dùng 2 con thì :
- Note 20 Ultra 5G bị 2 sọc màn hình sau 3 năm, hết bảo hành nên đành chiu
- S22 Ultra bị lọt sáng phải thay màn (còn bảo hành)

E ko hiểu do màn SS kém hay chính sách kinh doanh của họ thay đổi (Màn hỏng để khách phải đổi máy) nhỉ.

Em đang ngâm cứu đổi sang Xiaomi, ko biết có cụ nào dùng chưa cho em xin ý kiến với ạ
mình đã xài xiaomi gần 1 năm rồi theo ý ưu điểm của e đây bác có thể tham khảo
1. ưu điểm máy đẹp thiết kể ok k quá xấu như các bác khác hay review đó là cảm nhận của e khi sử dụng e nó máy cấu hình k phải quá khủng trong đám máy xách tay khác của mì xào nhưng xài ổn đủ các chức năng
phần loa nghe nhạc ổn lướt ytb tik tok ok mặc dù không phải xuất sắc nhất vì e đang xài là máy 6 triệu của mì xào được cái sạc nhanh 67w nên sạc khá nhanh 42 phút là đầy pin 100% rồi
2. nhược điểm bác cần nên chú ý mua xiaomi đó là miss thông báo cái này mình xác nhận là có và cái thứ 2 là camera của máy chụp không đẹp chỉ đủ xài chụp linh tinh quét mã QR thì ok chứ chụp chuyên nghiệp thì k nên mua xiaomi phân khúc tầm trung giá rẻ nha

duongctt

Xe tăng
Em chơi con này chưa chửa lần nào =))

View attachment 8612542
Chắn do bác ăn ở tốt :D
Em dùng s21 2 năm, vừa rồi up lên UI6.1 bị y như cụ, sau 1 tháng thêm 1 vạch nữa,
Thằng em sửa đt nó bảo, do 1 linh kiện bên trong mối hàn k tốt, khi va đập hoặc up lâu quá nóng thì lỏng cái đó ra gây sọc.
Mà e mup lên 6.1 lâu thật so với các lần trước.
Tra google thì đúng nhiều ngượi bị như thế này thật sau khi up lên.
Em cứ thấy cái thông báo update nào là nhấn vào nút: cập nhật lúc 2:00am, cũng bị rơi nhẹ mấy lần nên chả biết do cái gì nữa. Mà pin cùi bắp vãi, mới có 3 năm mà ngày phải sạc đôi lần.
Chuyển sang con 14prm thì rơi bồm bộp suốt, đt méo gì nặng vãi, cầm không chắc tay là rơi luôn, ơn giời nó vẫn không bị sao. IP mọi thứ ok nhưng sạc chậm vãi, cái knock hơi ngâu, không ngon bằng của SS với LG.
À có đồng chí gian thương gạ em đưa máy cho nó ktra, nó nói: có thể dùng phương pháp bắn lazer để sửa lỗi này, giá rẻ bằng 1/3 so với thay màn, em thấy có gì đó sai sai nên vứt ngăn bàn để làm cái dự phòng.

onex

Xe tải
Em có làm việc trong chuỗi cung ứng linh kiện màn hình cho Samsung. Samsung phân biệt hai nhóm khách hàng chính: Apple và Phần còn lại. Hàng táo khác biệt thực sự, linh kiện giá lúc nào cao hơn nhiều, chất lượng kiểm soát vượt hẳn so với hàng còn lại (trong đó có cả samsung)

HH1993

[Tịch thu bằng lái]
em thì dùng samsung khá lâu, chỉ dùng note từ thời note4 đến bây giờ là fold 5 nhưng chưa bị hỏng màn lần nào mặc dù cũng quăng quật rơi rất nhiều chỉ có điều là máy sau khi không dùng cất đi 1 thời gian sau lấy ra thì màn đúng là kém bị sọc. vì e có mẫu mới ra hay mua trải nghiệm mà toàn giữ điện thoại cũ lại không bán. nhiều lúc lục tủ lấy ra sạc thử thì toàn sọc màn
Bác nên cất tủ chống ẩm. Tôi dùng sam từ ngày n200( mình hạc xương mai) đến T400....đến S,và note từ 3 đến giờ là 10+...chả chê gì. Quá hợp lý. Mấy hãng Tàu khựa thì duy nhất dùng dt của tụi Huawei...đâu đó 3 chiếc. Còn lại thì k biết.

type

Xe tăng
Em từ lúc dùng sờ nóng phôn tới giờ mới dùng 1 con nokia lumia 520, 1 con ốp pồ khoảng 6 tháng còn lại toàn dùng dòng experia. Ít tiền với ko chạy theo công nghệ nên em dùng hàng secondhand. Dùng androi thì em thích dùng bản nguyên gốc hơn là tùy biến nên nhìn mấy cái logo trên androi tùy biến của nhà sam em ko dùng luôn. Giờ vẫn đang dùng experia 1.

volcanoz

Xe tải
Dùng SS rồi cũng đến ngày. Từ dòng Note 20 trở đi có vẻ màn SS ngày càng lởm.