[Funland] Có nên từ bỏ điện thoại Samsung không các cụ

Em cũng Note 20 Ultra, cũng 2 vạch xanh đây

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Nhiều cụ tư vấn và đánh giá cao Xiaomi nhỉ. Em cũng đang tính đổi con điện thoại. Chắc cũng sẽ mua Xiaomi. Tầm giá rẻ 5 củ có Xiaomi nào dùng ổn không cụ. Nhu cầu dùng của em rất đơn giản: Ghe gọi, zalo, face, mấy app ngân hàng, grab, vetc, Vneid, Vssid..Em hầu như không nghe nhạc, xem video, chơi game.
À! Ai cũng như em thì chắc các hãng điện thoại phá sản hết. Em đang dùng con Nokia 6 mua từ 2018. Khi Nokia trở lại và tham gia Androi. Vì hoài niệm và có thiện cảm với Nokia nên em mua ngay khi Nokia 6 ra mắt. Con này khung vỏ thép nguyên khối. Bị rới mấy lần mà chả sao...Mà em dùng từ đó đến nay vẫn mượt, chả trục chặc gì...nên vưỡn chưa thay :D :D :D
Em đang dùng mi11T mấy năm rồi , đang muốn nâng đời mà lâu ko để ý nên ko biết cấu hình máy nào ok hơn . Xiaomi nó đặt tên máy dễ nhầm lẫn lắm . Cụ xem cấu hình máy nào phù hợp nhu cầu thì quất thôi .

langtoilangtoi

Xe điện
E bỏ SS từ Note 10, sang dùng Google Pixel thấy ổn, đỡ nhất khoản ít app rác vs không lo sọc màn hình
Tính từ thời điểm dùng Smartphone khoảng 2012 trở về đây em, vợ và F1..Các loại đt đã dùng bao gồm cả IP từ 4S,5, 12,13, Samsung, Huawei, Xiaomi ....Em chưa thấy con nào nó bền môt cách đáng kinh ngạc và Pin nó trâu như Huawei, Riêng em thì dùng 3 đời Iphone sau đó chuyển sang Huawei từ 2015 loại 5-6tr mà cũng rất bền sau đó nâng cấp lên 2018 Mate 20Pro dùng cho đến tận bây giờ..Chỉ tiếc sau khi bị Mỹ cấm đoán thì một số ứng dụng HW không có nữa nên không thể mua bản mới Mate 30 hoặc các đời khác sau này.

SS vợ em dùng 2 đời thấy hơi chán, IP thì khỏi nói rồi Pin hơi kém và đã dùng android rồi thì không muốn quay lại IOS nữa, Xiaomi nhiều đời máy ảnh chụp khá nét nhưng rơi cũng dễ bị vỡ màn hình, chả bù cho HW lúc cáu f1 em cố tình đập còn không vỡ)

Có lẽ thay Đt tới em sẽ chọn một con nào đó của Xiaomi ..
Trước em thấy dùng SS yên tâm vì Trung tâm bảo hành nó ở khắp nơi, khá tiện. Giờ nếu chọn các hãng khác cũng hơi lo lo vì chưa hiểu bảo hành thế nào hay qua shop.
E dự kiến đổi Xiaomi vì cũng dùng 1 số đồ Xiaomi rồi như cân, bình đun nước, smartwatch ... thấy cũng ổn.

Moccoi

Xe tải
Các cụ đen nhỉ, nhà cháu 2 vợ chồng cứ 3 năm đổi 1 lần (cứ ra mẫu mới thì cháu mua mẫu cũ cho rẻ =))) từ S3 - S6 - S9 - S21 mà chẳng sao cả.

Chuột bạch

Xe container
Trước em thấy dùng SS yên tâm vì Trung tâm bảo hành nó ở khắp nơi, khá tiện. Giờ nếu chọn các hãng khác cũng hơi lo lo vì chưa hiểu bảo hành thế nào hay qua shop.
E dự kiến đổi Xiaomi vì cũng dùng 1 số đồ Xiaomi rồi như cân, bình đun nước, smartwatch ... thấy cũng ổn.
E thấy Xiaomi giờ đang ngáo giá, đợt dùng 13Ultra thấy ngon nhưng hàng nội địa nên bị NH từ chối

langtoilangtoi

Xe điện
E thấy Xiaomi giờ đang ngáo giá, đợt dùng 13Ultra thấy ngon nhưng hàng nội địa nên bị NH từ chối
E chờ giá xuống chút mới mua, mới ra thì e cũng tránh vì giá cao quá.
E thấy trên nhóm Xiaomi vừa rồi phản ánh VneID ko vào được do bỏ qua bảo mật (unlock bootloader), hình như up room mới thì ok rồi. Nhưng cụ nào du lịch cẩn thận nhé, vì có nước thì máy unlock hay bị khóa gì đó là ko dùng đc SIM nội địa đâu.

MrMilan

Xe điện
EM cũng đang xài mi 13 nội địa đây, có bị ngân hàng nào từ chối đâuc, chỉ VNEID thì từ chối, nhưng cài phiên bản cũ hơn thì đc

BMZ_Z4

Xe điện
Em thấy ss nhiều cái phần cứng cũng không được bền và mạnh như Xiaomi.
Tuy nhiên OneUI em thấy dùng ổn hơn, và cũng an toàn hơn đt TQ.
Cái camera ở mặt lưng nó gọn, không bị xâu như Xiaomi.

Tiện em hỏi các cụ chút là S23 thì dung snap nhưng là snap gia công bởi SS có phải không ạ?
Và thế thì S24 thì ultra nó dung snap gia công bởi TSMC ạ?

hiepchiken82

Xe tăng
Trước kia em dùng Samsung vì đặc thù công việc có mấy App trên Android. Những lỗi nho nhỏ em có alo hotline nhưng chả thấy update gì, thôi ko sao. Nhưng gần đây e dùng 2 con thì :
- Note 20 Ultra 5G bị 2 sọc màn hình sau 3 năm, hết bảo hành nên đành chiu
- S22 Ultra bị lọt sáng phải thay màn (còn bảo hành)

E ko hiểu do màn SS kém hay chính sách kinh doanh của họ thay đổi (Màn hỏng để khách phải đổi máy) nhỉ.

Em đang ngâm cứu đổi sang Xiaomi, ko biết có cụ nào dùng chưa cho em xin ý kiến với ạ
chắc do cụ xui vào cái máy lởm, e dùng con samsung dạng phèn 5 củ mua cách đây 4 năm quang quật rơi mấy nhát cũng chưa thấy sao, tuy nhiên hiện tại dùng mấy app khá chậm, tổng thể lướt fb, xem tin youtube hay netflix thì vẫn ổn

LuckyCar

Xe container
Em quen dùng SS rồi, có cái A7 mà dùng hơn 5 năm.😂.
Càng cỏ càng khó hỏng!
Giống em, cũng A7 dùng như phá, phát wifi hàng ngày cho máy tính, đến giờ cũng 5 năm như cụ, em vẫn đang dùng. Ngoài ra em còn con S8 cũng vẫn dùng, mỗi tội màn hình bé quá nên chỉ nghe gọi.

Marance

Xe điện
Giống em, cũng A7 dùng như phá, phát wifi hàng ngày cho máy tính, đến giờ cũng 5 năm như cụ, em vẫn đang dùng. Ngoài ra em còn con S8 cũng vẫn dùng, mỗi tội màn hình bé quá nên chỉ nghe gọi.
Kích thước màn hình vừa đủ dùng chứ không to quá cụ nhỉ.
Em cũng thuộc dạng dùng đồ cẩn thận, Đth em chỉ dùng bộ sạc theo máy, thi thoảng mới cắm trên ô tô nên chắc pin cũng bền.
Cắm sạc đểu mà nó nhận diện và báo tin nhắn cảnh báo luôn. Smart phết!