[Funland] Có nên từ bỏ để cai nghiện cờ bạc???

tulai24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.tulai24h.com
Quay lại làm cờ bạc sẽ thôi k chơi nữa
===> kinh nghiệm từ e từng thua tha từ nó và quay lại làm ạ và bao năm rồi e k biết chơi là rì ạ

VuongPQ

Xe buýt
Cờ bạc cai hay ko do ngộ tính thôi. Thật tình em biết chơi từ cấp 2 đến h em 32 tuổi em chả bao h phiền ai vì lô đề cả, mà em cũng ko nghĩ đến ăn tiền tỉ làm gì vì xác định luôn cờ bạc nếu mình muốn ăn 1 tỷ thì nếu đen có khi mất đến 2 tỷ. Ý nghĩ kiếm tiền tỉ hay làm giàu bằng cờ bạc sẽ dẫn mình vào cõi u mê cụ ah, cụ ăn liên tiếp cũng dễ u mê vì sướng và ảo tưởng sức mạnh mà cụ thua liên tiếp cũng sẽ bị sức ép trả nợ và sự cay cú che mờ mắt.
Em nghĩ cụ kiếm thêm việc gì mà làm, rảnh quá hay soi số soi kèo lại khó dứt.

quyetkhongvinh

Xe tải
Đừng dừng làm gì, nghĩ cách kiếm nhiều lên vẫn đủ cho gia đình mà vẫn chơi tiếp được. ;))

Giờ bỏ môn này thì sa vào môn khác thôi, cụ không thấy giờ kể cả tốp 10 đại gia cái xứ này còn đang đánh bạc tất tay nữa là lìu tìu dư cụ. :D
Được thua vài chục một ngày giờ làm cái gì ra ạ,...
Đang ở thế như này, nghĩ quẩn lắm ạ!

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Bỏ là bỏ thế nào!
Mất bao nhiêu tiền mới nghiện được!
Cụ cứ chơi thoải mái đi !
Vỡ rồi ta làm lại từ đầu!

Mraaa

Xe tăng
Cụ vẫn có vợ con, bố mẹ, công việc ổn định, nhà cửa xe cộ,... Vậy thì sao phải thay đổi nhỉ, vẫn tốt mà.

Bao giờ không còn gì mới làm lại được, chả thấy ai rẽ ngang kiểu này cả.

LinhTrườngSa

Xe hơi
Nếu vẫn còn nhà còn xe thì đừng tính chuyện cai cờ bạc làm gì.

Bao giờ hết sạch rồi, nợ thêm dăm tỷ nữa hẵng cai chưa muộn !!!

Các bạn đừng nghĩ là tôi nói đùa nhé, tôi có 4 người bạn, anh em họ hàng đều >40 tuổi, công việc sự nghiệp trên mức trung bình, đã và đang dính vào cờ bạc, đủ hết các trạng thái từ bán sạch nhà cửa của cả bố mẹ, vợ con đi ở thuê, chính thức ngồi bệt đí.t trong vũng bùn. Chỉ đến khi sạch sẽ không còn gì thì mới tỉnh.
Không tỉnh đâu cụ ah, người nhà em đây, Trung tá CA cơ quan cho về hưu non, vợ bỏ, con tẩy chay. Về quê ở với bố mẹ già vẫn lô đề, xã hội đen kéo đến đầy nhà, giờ phải đi trốn 8 tháng rồi, Chi bộ Xóm vừa xoá tên Đảng viên vì 6 tháng không sinh hoạt. Sinh năm 1963 nhé, nghe nói giờ vào Nam làm thợ xây và vẫn lô đề. Ông này bị gia đình phát hiện chơi lô đề từ 2007.

Suzcok

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã chia sẻ!
Nghiện món này đúng là ham gỡ, e còn nhà, còn xe, nhà e còn có thể đỡ được,... và e còn ham gỡ,...
Nên e đã tự nhận mình là thằng nghiện,...
Nên cụ mắng chửi e cũng chấp nhận thôi,...
E đang muốn ngồi bệt luôn đây! Nhưng chưa biết cách nào ngồi cho đúng!
Cảm ơn cụ!
Cái slogan của Cụ ở chữ ký Cụ còn chưa đủ bản lĩnh xoá đi thì cờ bạc bỏ làm sao !

Quỳnh hp

Xe tăng
Đời mà cụ ơi. Nhiều ng trốn nợ ở vn vì cờ bạc sang bên hk vẫn cờ bạc như thường. Bỏ hay ko là do mình lựa chọn thôi.

Nva057

Xe buýt
Sau này con gái em cứ yêu thằng nào mà nghiện cờ bạc cá độ là e bắt bỏ cho bằng đc :)) đã là cái máu thì ông nào quyết tâm lắm lắm ms bỏ đc. Đến lúc có tiền bệnh cũ lại tái phát thôi ‍♂

meotamthe

Xe cút kít
Học cách thờ ơ với cờ bạc đi, chả phải đi đâu cũng từ bỏ được, quan trọng trong lòng cụ có quyết tâm từ bỏ không, chứ chỉ dựa vào phương án bên ngoài thì không ăn thua.

Trục

Xe ba gác
Chạy trốn hả cụ? ;))
Ngã đâu đứng ở đó, làm lại tại nơi mình sinh sống sẽ nhanh hơn, quen thông quen thổ, dễ kiếm ăn hơn cụ ạ. :)
E lăn tăn lắm nên mới lập thớt như thế này để hỏi các cụ?
Cuộc đời e thất bại các cụ ạ, chơi với mọi người, bạn hay bè, xã hội hay người có quyền chức, trong công việc cũng như với đồng nghiệp, e đều có được sự yêu quý và coi trọng... cá nhân thì vợ cũng đẹp, con ngoan (2 thằng con zai)
Nhưng cái duy nhất e dính phải. Đó là nghiện cờ bạc!
Từ lúc trẻ, e đã không biết bao lần vấp ngã, hứa bỏ,... nhưng thực sự ko dứt ra được,... đỉnh điểm e đã phải bán nhà trả nợ,... nhưng oái oăm cái là e bán nhà rất được giá. Có tiền lại chơi,... và giờ e nợ khoảng 1 tỷ,...
Với số tiền này, e có thể nói chuyện với vợ, cắm nhà và xe đi để trả ( vợ e biết e dính vào cái này, cả làm và chơi) nhưng cắm xong thì sẽ ntn tiếp đây...?
E 36 tuổi 1 vợ 2 con, công chức tỉnh lẻ,...
Nhìn ngoài thì cũng nhiều ng mơ ước.
Thực sự công việc thì 2vc ổn định, tháng 20tr,... nhưng dính đến món này thì không biết tương lai ra sao nữa, các con còn lớn lên nữa...
Từ nhỏ e quen ở tỉnh, chỉ học vài năm trên HN, bạn bè trên đó cũng có nhưng mà kiến thức và cuộc sống trên đó với e gần như 0 ( kể cả cái tối thiểu là đường xá)
Quan hệ 0, tiền 0,...
E định bỏ công việc hiện tại, bắt đầu lại, mục đích là thay đổi cách sống, cuộc sống để từ bỏ cờ bạc...
E không thực sự muốn xa các con nên sẽ chọn HN làm nơi đến,...
Từ bỏ tất cả gần vợ con, bố mẹ, công việc ổn định, nhà cửa xe cộ,... để đối lấy cuộc sống khó khăn như trên,... cố thay đổi để cai nghiện cờ bạc ( cái này rất ít người biết e nếu chỉ quan hệ bình thường)
Thậm chí là mang tiếng,...
Theo các cụ có nên không ạ???

longtu210

Xe điện
cụ nào cai được dậy em cái với nhé thằng m88,w88,fb88 nó làm em nhiều quá

chuotdong

Xe điện
E lăn tăn lắm nên mới lập thớt như thế này để hỏi các cụ?
Cuộc đời e thất bại các cụ ạ, chơi với mọi người, bạn hay bè, xã hội hay người có quyền chức, trong công việc cũng như với đồng nghiệp, e đều có được sự yêu quý và coi trọng... cá nhân thì vợ cũng đẹp, con ngoan (2 thằng con zai)
Nhưng cái duy nhất e dính phải. Đó là nghiện cờ bạc!
Từ lúc trẻ, e đã không biết bao lần vấp ngã, hứa bỏ,... nhưng thực sự ko dứt ra được,... đỉnh điểm e đã phải bán nhà trả nợ,... nhưng oái oăm cái là e bán nhà rất được giá. Có tiền lại chơi,... và giờ e nợ khoảng 1 tỷ,...
Với số tiền này, e có thể nói chuyện với vợ, cắm nhà và xe đi để trả ( vợ e biết e dính vào cái này, cả làm và chơi) nhưng cắm xong thì sẽ ntn tiếp đây...?
E 36 tuổi 1 vợ 2 con, công chức tỉnh lẻ,...
Nhìn ngoài thì cũng nhiều ng mơ ước.
Thực sự công việc thì 2vc ổn định, tháng 20tr,... nhưng dính đến món này thì không biết tương lai ra sao nữa, các con còn lớn lên nữa...
Từ nhỏ e quen ở tỉnh, chỉ học vài năm trên HN, bạn bè trên đó cũng có nhưng mà kiến thức và cuộc sống trên đó với e gần như 0 ( kể cả cái tối thiểu là đường xá)
Quan hệ 0, tiền 0,...
E định bỏ công việc hiện tại, bắt đầu lại, mục đích là thay đổi cách sống, cuộc sống để từ bỏ cờ bạc...
E không thực sự muốn xa các con nên sẽ chọn HN làm nơi đến,...
Từ bỏ tất cả gần vợ con, bố mẹ, công việc ổn định, nhà cửa xe cộ,... để đối lấy cuộc sống khó khăn như trên,... cố thay đổi để cai nghiện cờ bạc ( cái này rất ít người biết e nếu chỉ quan hệ bình thường)
Thậm chí là mang tiếng,...
Theo các cụ có nên không ạ???
do cụ và hội bạn thân của cụ thôi

Trục

Xe ba gác
Cụ không bỏ được đâu. :))
Đứa em họ em từ khi thua bạc, thành con nợ, rồi nợ to quá thành cmn chủ nợ, rồi thành chủ tàu hút cát... toàn chơi các canh bạc còn lớn hơn cả cờ bạc vặt (lô hạ tính theo nghìn điểm).
Giai điệu: “em muốn bỏ lắm, nhưng cờ bạc nó ngấm vào máu rồi”...
Giờ đếch biết nó là con nợ hay chủ nợ nữa. =))
Cảm ơn cụ!
E lập nick cũng khá lâu rồi nên ko để ý...
E xoá rồi!
Hy vọng lần này bỏ được!

Kientrucsu

Xe tải
Cụ có đi đâu rồi cũng thế thôi
Vì cụ rất có tâm với nghề
Trở thành người vô tâm 1 lần xem có bỏ đc k?

Dungly91

Xe tải
Cờ bạc bỏ dễ không ấy mà. Lúc thua bạc về. Nhìn thằng con nó ngủ cụ thấy thương ko ? Nhìn vợ con mà cố gắng. Cụ ko bỏ đc cờ bạc cụ là 1 thằng thất bại.

ngaycu

Xe buýt
Em trộm nghĩ hay cụ chủ chuyển qua... ái mú, khả năng sẽ quên được món kia...
Đừng dừng làm gì, nghĩ cách kiếm nhiều lên vẫn đủ cho gia đình mà vẫn chơi tiếp được. ;))

Giờ bỏ môn này thì sa vào môn khác thôi, cụ không thấy giờ kể cả tốp 10 đại gia cái xứ này còn đang đánh bạc tất tay nữa là lìu tìu dư cụ. :D

Hoàng Trang

Xe ngựa
Khổ cụ ạ!
E cảm ơn cụ, nhưng mức độ nghiện của e nó quá cái mức móc ví lấy tiền đánh lô rồi ạ,...!
Mà cái điện thoại thì gần như gắn với cs của mọi người rồi,...
E tắt dt nửa ngày là mệt lắm cụ ạ!
Ko có tiền trong ví không sợ bằng đt hết pin ạ!
Đổi sdt, sang tên nhà cửa xe cộ cho bố mẹ, vợ con. Lương đưa vợ giữ toàn bộ. Còn cụ kiếm thêm việc j nữa để cày trả 1 tỏi kia. Đã nghiện thì đi đâu cũng chơi thôi. Chỉ có quyết tâm mới bỏ được.

QAZ

Xe container
Khổ cụ ạ!
E cảm ơn cụ, nhưng mức độ nghiện của e nó quá cái mức móc ví lấy tiền đánh lô rồi ạ,...!
Mà cái điện thoại thì gần như gắn với cs của mọi người rồi,...
E tắt dt nửa ngày là mệt lắm cụ ạ!
Ko có tiền trong ví không sợ bằng đt hết pin ạ!

Tất cả chỉ là bao biện.

Ở trên bạn còn định bỏ tất cả để làm lại từ đầu, thế mà ngay dưới bạn lại sợ mất liên lạc trong nửa ngày !

Tôi khẳng định bạn chưa thể cai cờ bạc được đâu, thôi xem còn đồng nào vơ vét trong nhà chơi tiếp đi, mất công nghiện rồi giờ cai phí lắm.