[Funland] Có nên trồng răng bằng phương pháp cấy Implant

nguyenha537

Xe tải
chào các bác.tình hình e vừa nhổ mất cái răng hàm.đúng cái răng nhai chính,:.nên nhai xương gà,ăn ghẹ các kiểu hơi khó khăn :D.nay e muốn đi trồng lại bằng pp cấy implant,nên có vài thắc mắc các cụ tuư vẫn cho ạ:
-thứ 1: cấy implant có tốt không.có để lại di chứng gi không?
-thứ 2: trọng quá trình làm có gây đau nhiều không ạ.:D
-thứ 3: vì e tham khảo thấy giá cả cũng chênh nhau khá lớn.muốn hỏi mấy loại rẻ có ổn không.và ở Hn chỗ nào uy tín về lĩnh vực cấy implant này.?

ManhLinhDinh

Xe buýt
Thằng bạn em làm đâu mất gần 1K2 USD.

Đại khái xét nghiệm... nhiều lắm.

Cũng có khả năng đào thải nếu đen :( May là nó không bị.

Implant thì không bị tiêu xương như làm cầu răng. Nghe nói thế.

Ngoài nếu nhổ xong nếu ko bị sang chấn gì đấy thì có thể cấy luôn. Còn như thằng bạn em phải đợi 6 tháng thì phải.

Nói chung có điều kiện nên làm. Ko thì cầu răng cũng được :))

OF có cụ TOMDUY chuyên răng hàm mặt đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

LFC

Xe hơi
Implant là để thay cho cái chân răng cụ ạ. Đầu tiên họ cấy cái đó vào hàm của cụ, trên Implant có các vi lỗ để thịt, xương trong hàm của cụ điền đầy các vi lỗ đó, sau mấy tháng thì sẽ trồng răng giả lên trên. Như vật cái răng giả này độc lập và không làm ảnh hưởng đến các răng khác. Nếu răng giả gãy, mẻ, BS sẽ tháo răng đó ra và làm cho cụ răng khác, cái Implant vẫn còn nguyên đó. Riêng cái răng lắp lên trên thì chỉ 5-7 triệu thôi. Tất nhiên, khi cấy Implant cũng phải theo dõi xem cơ thể có dung nập nó không, không phải ai cũng làm răng theo PP này được.

Cụ tuyệt đối không nên làm răng giả theo kiểu cầu răng nhé. Làm kiểu này BS sẽ mài 2 cái răng bên canh răng thiếu của cụ để tạo điểm tựa cho cái răng giả - chỉ đặt lên trên lợi thôi. Sau khi mài rồi, dù có tháo răng giả ra, thì 2 cái răng đấy cũng thành dở hơi. Sẽ có 2 điều không tốt: Thứ nhất, vì chân răng cũ nhổ ra rồi nên dần dần lợi chỗ răng đã nhỗ sẽ teo tóp lại, giữa cái răng giả của cụ và lợi sẽ có khe hở, với răng hàm thì không nhìn thấy xấu. Nhưng, thứ hai là, khe hở này, cộng với khe hở giữa cầu chụp lên 2 răng bên cạnh kiểu gì cũng có kẽ hở, thức ăn sẽ giắt vào đó mà cụ không cách nào làm sạch được, sẽ gây hôi mồm. Đấy là còn chưa nói đến việc thức ăn đọng lại lâu ngày cũng sẽ làm hỏng nốt hai cái răng đang yên lành kia. Vậy là, đang từ một cái răng hỏng, sau khi làm cầu thì sẽ hỏng 3 cái.

Túm lại, làm Implant cụ ạ. Chọn loại tốt ý, dùng cả đời :P

nguyenha537

Xe tải
Thằng bạn em làm đâu mất gần 1K2 USD.

Đại khái xét nghiệm... nhiều lắm.

Cũng có khả năng đào thải nếu đen :( May là nó không bị.

Implant thì không bị tiêu xương như làm cầu răng. Nghe nói thế.

Ngoài nếu nhổ xong nếu ko bị sang chấn gì đấy thì có thể cấy luôn. Còn như thằng bạn em phải đợi 6 tháng thì phải.

Nói chung có điều kiện nên làm. Ko thì cầu răng cũng được :))

OF có cụ TOMDUY chuyên răng hàm mặt đấy ạ.
e cũng nhổ dc tầm 3t rồi.hix thanh niên chưa đến 30t mà để móm thì gau quá :D.thanks cụ đa tư vấn

nguyenha537

Xe tải
Implant là để thay cho cái chân răng cụ ạ. Đầu tiên họ cấy cái đó vào hàm của cụ, trên Implant có các vi lỗ để thịt, xương trong hàm của cụ điền đầy các vi lỗ đó, sau mấy tháng thì sẽ trồng răng giả lên trên. Như vật cái răng giả này độc lập và không làm ảnh hưởng đến các răng khác. Nếu răng giả gãy, mẻ, BS sẽ tháo răng đó ra và làm cho cụ răng khác, cái Implant vẫn còn nguyên đó. Riêng cái răng lắp lên trên thì chỉ 5-7 triệu thôi. Tất nhiên, khi cấy Implant cũng phải theo dõi xem cơ thể có dung nập nó không, không phải ai cũng làm răng theo PP này được.

Cụ tuyệt đối không nên làm răng giả theo kiểu cầu răng nhé. Làm kiểu này BS sẽ mài 2 cái răng bên canh răng thiếu của cụ để tạo điểm tựa cho cái răng giả - chỉ đặt lên trên lợi thôi. Sau khi mài rồi, dù có tháo răng giả ra, thì 2 cái răng đấy cũng thành dở hơi. Sẽ có 2 điều không tốt: Thứ nhất, vì chân răng cũ nhổ ra rồi nên dần dần lợi chỗ răng đã nhỗ sẽ teo tóp lại, giữa cái răng giả của cụ và lợi sẽ có khe hở, với răng hàm thì không nhìn thấy xấu. Nhưng, thứ hai là, khe hở này, cộng với khe hở giữa cầu chụp lên 2 răng bên cạnh kiểu gì cũng có kẽ hở, thức ăn sẽ giắt vào đó mà cụ không cách nào làm sạch được, sẽ gây hôi mồm. Đấy là còn chưa nói đến việc thức ăn đọng lại lâu ngày cũng sẽ làm hỏng nốt hai cái răng đang yên lành kia. Vậy là, đang từ một cái răng hỏng, sau khi làm cầu thì sẽ hỏng 3 cái.

Túm lại, làm Implant cụ ạ. Chọn loại tốt ý, dùng cả đời :P
vâng ạ.thế cụ có biết chỗ nào làm ổn không.vì e thấy cấy implant chắc phải có tay nghề mới tốt dc.không tiền mất tật mang.thời buổi kinh tế khó khăn.chắc e làm loại vừa vừa tiền thôi :D

ManhLinhDinh

Xe buýt
e cũng nhổ dc tầm 3t rồi.hix thanh niên chưa đến 30t mà để móm thì gau quá :D.thanks cụ đa tư vấn
Em cũng nghe nó kể thôi.

Có điều kiện thì làm implant cụ ạ.

Còn không thì phải làm cầu răng thôi.

Bố em làm cái cầu răng chịu khó vệ sinh cũng 20 năm rồi :(

Ko để lâu nó xô răng thì cũng chết.

nguyenha537

Xe tải
Em cũng nghe nó kể thôi.

Có điều kiện thì làm implant cụ ạ.

Còn không thì phải làm cầu răng thôi.

Bố em làm cái cầu răng chịu khó vệ sinh cũng 20 năm rồi :(

Ko để lâu nó xô răng thì cũng chết.
vâng.e cũng tìm hiểu kỹ rồi.nên quyết định làm Implant.công nhận ngày xưa làm răng tốt thật.ông già e hàn cái răng cũng hơn 20 năm rồi vẫn chưa bong,mà hôm đaứ e đi hàn dc có mấy thắng đã bong.:9

LFC

Xe hơi
Vụ BS răng thì em không dám giới thiệu đâu ạ, vì biết đâu có người hợp hay không? Với lại, cụ cũng cần tìm BS nào gần nhà cụ nữa. E chỉ nghĩ là có lẽ nên tìm các BS làm ở Viện Răng Hàm Mặt ở Tràng Thi mà có phòng khám ấy ạ. Ở đấy là CQ đầu ngành, họ luôn được cập nhật thông tin, công nghệ mới nhất. Cụ thử hỏi cụ Gúc xem :P.

suesue

Xe hơi
Em thấy mẹ em bảo có bác sĩ Tuấn Anh (tiến sĩ hay gì đó), làm implant thuộc loại khá nhất HN ấy ạ. Hôm trc em hỏi giá là 16tr/cái. Nếu cụ có điều kiện thì làm cho yên tâm :D Thời buổi này cũng nhiều răng tặc lắm, nên chọn mặt mà gửi răng chứ ko lại tiền mất tật mang

kanmoloko

Xe tải
Em cũng có 1 cái đinh titan cắm trong hàm đây, cũng đúng răng hàm chính. Em làm bên Nga, mất nửa năm đi xét nghiệm và theo dõi, rồi khoan đinh vào, rồi lắp răng tạm, sau mới lắp lần cuối. Đi lại phòng răng không hiết bao nhiêu lần. Nói chung giờ nó cũng giống răng thật

cuhaifus

Xe container
Em thấy mẹ em bảo có bác sĩ Tuấn Anh (tiến sĩ hay gì đó), làm implant thuộc loại khá nhất HN ấy ạ. Hôm trc em hỏi giá là 16tr/cái. Nếu cụ có điều kiện thì làm cho yên tâm :D Thời buổi này cũng nhiều răng tặc lắm, nên chọn mặt mà gửi răng chứ ko lại tiền mất tật mang
Có cả Răng tặc hả cụ? Em có 1 cái răng hàm gãy hết chân nhủng nhiểng mấy năm nay mà ko rụng ra em cứ kệ nó chưa muốn làm lại

ManhLinhDinh

Xe buýt
Chúc cụ không bị đào thải. Chứ mà đào tải phát đi tong cả nghìn đô :(

Em đứa bạn làm nha khoa, cũng mới ra trường nó bảo nếu răng bên trong làm cầu răng cũng được.

Hy vọng là em ko phải dùng răng giả.

Audioto

Xe tăng
Động vào răng lợi rất là mệt

oldfashion

Xe tăng
Có thể làm cầu nếu cái răng bị nhổ nằm giữa hai cái răng khác. Còn nếu là răng hàm trong cùng thì bắt buộc phải làm implant nếu không dùng răng giả tháo ra lắp vào. Implant thì cụ nên vào RHM chỗ Tràng Thi, lúc nhổ răng thì đương nhiên là đau rồi, còn lắp chân răng thì không đau đâu.

virus4men

Xe hơi
Có tiền thì cụ làm implant là nhất rồi. để em hỏi vợ cả nhà e chỗ bác sĩ chuyên implant, vợ e học răng hàm mặt nên bác sỹ nào chuyên lĩnh vực nào thì vợ e biết ạ

nguyenha537

Xe tải
vâng! cảm ơn các cụ tư vấn ạ.em rót vodka rồi.nhưng sao không tăng dc :D

NguyenPhungNam

Xe tải
nên làm cụ ah! đây là công nghệ mới của Mỹ, em lắp được 2 năm rồi, mặc dù không ăn được xương cứng nhưng nhai đồ bình thường khá ổn :) Lưu ý phải dùng thêm chỉ nha khoa nữa, nó cũng hay bị giắt răng lắm.

sontungtran

Xe máy
Cái này ổn mà, chỉ hơi tốn tiền vs đau:))

zolahn

Xe điện
vãi, đang định đi nhổ cái răng hàm trong cùng mà nghe các cụ nói sợ quá bỏ ngay ý định :)