Thảo luận Có nên tráng lốp?

Duc Hoang Minh

Xe tăng
Website
www.baca-bank.vn
Mấy vụ này mình cũng xem xét mãi, xem mọi công nghệ chống xì chống đinh rồi... Cụ vào đây mà xem.

Việc tráng keo trong lốp có Dunlop... làm, cũng như những hãng chuyên tráng keo cho xe công vụ ở một số nước phát triển...

Về vụ thủng lỗ to quá mà keo không tự vá được (trên 6mm), thì thôi cụ ạ, 1 là rủi ro vậy rất thấp, 2 là đã dính lỗ thủng đó thì nên bỏ lốp thay lốp mới cho lành. Vinfast xe nặng, lốp mỏng bản rộng, áp xuất lốp cao, nên nếu thủng lớn nên thay cho an toàn.
Với cụ chủ thớt, đi Phadin thì tráng hay không tùy thôi, chắc ko giảm ồn nhiều, ko lo phải giảm chấn chống dập lốp như mấy xe Lux A, SA full do lốp mỏng...
Em làm từ năm 2015 lúc Thi đen còn chưa có công nghệ này cơ he he. Có 2 loại keo nhé các cụ, keo màu vàng chất lượng tốt hơn keo màu đen ạ. Để lúc nào e lục cái clip ngày trước em làm rồi bốt lên đây
vâng em có xem r, cảm ơn các cụ nhiều :-D

Palisade

Xe buýt
Có cụ nào đi xe Palisade tráng lốp chưa cho a e xin tý review ạ

Arsephan

Xe tăng
Có cụ nào đi xe Palisade tráng lốp chưa cho a e xin tý review ạ
Xe nào tráng lốp cũng gần như nhau thôi, khác biệt tý về cảm giác độ ồn mặt lốp (tùy theo cỡ lốp, cỡ larang...). Mà VF - Chevrolet làm gì có xe nào là Palisade nhỉ :D

hưvô

Xe lăn
Xe nào tráng lốp cũng gần như nhau thôi, khác biệt tý về cảm giác độ ồn mặt lốp (tùy theo cỡ lốp, cỡ larang...). Mà VF - Chevrolet làm gì có xe nào là Palisade nhỉ :D
Chắc nhân tiện thớt về chủ đề này thì cụ ý hỏi thôi ạ