Chi hội Có nên tin màu xe hợp phong thủy?

Rubi Quynh

Xe máy
Quan trọng tâm hồn bác cảm thấy thanh thản, tâm hướng thiện, có văn hóa khi lái xe, .... thì mệnh của bác hợp với tất cả các mầu. ;)) ... em Fun tí ợ

chanhopalm

Xe đạp
nói chung là tùy sở thích bác à . Mua xong xem có cái j màu hợp với mình thì dán miếng nho nhỏ vào xe vừa là trang trí vừa là có mài hợp mệnh :)
Nghĩa là sao hả bác ? Vì o phải lúc nào cũng chọn được xe hợp cho cả mình và gấu ?

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Em ko biết các bác khác thế nào. Chứ em thì giờ tin vào màu sắc xe cho hợp mệnh rồi. Con xe đầu tiên em đi là màu bạc, cứ lên xe là em thấy mệt và buồn ngủ. Sau đổi sang con màu đen, lên xe lúc nào cũng tỉnh táo, sảng khoái. Lái xe an tâm hơn hẳn :)
Chắc do tinh thần thôi. với cả cụ đổi xe sau ưng ý hơn xe trước mà

chanhopalm

Xe đạp
trước đây thì e ko tin vào màu sắc hợp mệnh nhưng khi e xài thử mới thấy tử vi có lẽ đúng đấy..hi hi vì vậy khuyên bác nên cân nhắc kỹ trươc khi mua xe[-X
Hi hi. Có bác nào biết Bill GateS và Steve Jobs đi xe màu gì không nhỉ ?

chanhopalm

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

Shop245

Xe buýt
Em cũng Mộc, mộc tận gốc... em mua màu xám-xanh vì đợt lấy xe không có màu xanh (BLUE) .. em nghe nói "yêu xanh lơ - ghét giả dối" nên em cú thích cái màu xanh ấy

daibo888

Xe tải
Các cụ cũng có câu : Hòn đá mà biết nói năng
Thì thầy địa lý hàm răng chẳng còn
mà ko thấy cụ nào theo nhỉ? :))
e thì cứ thích là xúc thôi

ongtheson

Xe tải
Các cụ phán hộ iem phát. Iem mệnh hỏa đang đi xe mầu bạc có phạm ko ạ? ;(

KhucMinh

Xe hơi
Có thờ có thiêng, có kiêng có lành bác ạ, làm theo thấy nó yên tâm là ok, còn bác không để ý mà vô tư được thì cũng ok thôi

DunggiaNhung

Xe hơi
Các cụ phán hộ iem phát. Iem mệnh hỏa đang đi xe mầu bạc có phạm ko ạ? ;(
Ko cần để ý mầu quan trọng là máy. Nếu thế cụ mua thêm đồ trang trí nội thất đủ ngũ hành là ok! Vd gối tựa , hộp giấy ăn, treo phong thuỷ v vv v

hoanglinhmo

Xe tải
Em có tin. Trải nghiệm bản thân.

tienbamboo

Xe container
Em mệnh thổ, nhưng cứ thích chạy xe màu trắng cơ, liệu có ảnh hưởng gì không các cụ nhểy. Em không hay xem phong thủy lắm.
Thấy bảo thổ hợp màu đỏ, nhưng em thấy đỏ cứ chói mắt sao ý ợ :(

Xít đờ ca

Xe hơi
Chả là trước h e chẳng tin bói toán với tử vi là mấy. Nhưng nay khi chuẩn bị mua xe thấy nhiều người nói đến vấn đề chọn màu xe hợp phong thủy nên giờ hơi lăn tăn. Các bác ở đây có ai mua xe mà màu ko hợp mạng chưa a. Nếu rồi cho e chút cảm nhận :>. Riêng e mạng mộc nhưng mắt e nhìn và cái j màu trắng đều kết, nhất là xe : KF, Hay KM màu trắng phải đẹp nhất, đẹp gấp mấy lần chứ chả chơi ( trong mắt e thôi nha mấy bác đừng gạch đá)... Vợ e cũng mạng mộc lun thể. Các bác cho e chút ý kiến nha để e chuẩn bị rước vợ 2 :-/ ....
e nghĩ phong thủy chỉ là tương đối thôi cụ ah. đi xe quan trọng là an toàn!

centurion76

Xe tải
Thế mạng Thổ thì nên đi mà gì các cụ nhỉ???

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

binhfantasy

Xe buýt
Chả là trước h e chẳng tin bói toán với tử vi là mấy. Nhưng nay khi chuẩn bị mua xe thấy nhiều người nói đến vấn đề chọn màu xe hợp phong thủy nên giờ hơi lăn tăn. Các bác ở đây có ai mua xe mà màu ko hợp mạng chưa a. Nếu rồi cho e chút cảm nhận :>. Riêng e mạng mộc nhưng mắt e nhìn và cái j màu trắng đều kết, nhất là xe : KF, Hay KM màu trắng phải đẹp nhất, đẹp gấp mấy lần chứ chả chơi ( trong mắt e thôi nha mấy bác đừng gạch đá)... Vợ e cũng mạng mộc lun thể. Các bác cho e chút ý kiến nha để e chuẩn bị rước vợ 2 :-/ ....
Người tạo ra xe hay xe tạo ra người. Vận mệnh do mình làm chủ. Cụ để cho vật vô tri làm chủ vận mệnh của cụ thì cụ nên vứt luôn cái mệnh của cụ đi luôn cho nhẹ thân. Nếu cụ yếu về mặt tư tưởng, tâm linh thì mới cần chọn mầu, cho phù hợp về tâm lý thôi còn chả liên quan đến cuộc đời cụ. Đầy người nghèo chả cúng bái xin xỏ gì mà vẫn nên người thành đại gia. Đầy đại gia đi chùa xin xỏ, hầu đồng, cướp ấn các kiểu nếu làm láo vẫn đi tù, mất chức...do bản thân cụ phấn đấu cả thôi

Thinhdinh

Xe tải
Cụ mua xe thì phải xem cho kỹ vào nhé không lại hối hận đấy, cụ thấy khi nào thấy obama xuống, giá giảm , khuyến mại nhiều và quan trọng hơn cả là cụ thấy thích thế là cụ nhích luôn ---> xong. Chọn mầu theo phong thủy lằng nhằng gì đấy mà cụ không thích thì nhanh chán lắm. Chúc cụ nhanh tìm được xe như ý

hung294tdt

Xe buýt
Thích màu nào thì mua thôi, mình phải làm chủ xe chứ đừng để xe làm chủ mình.hì...