Có nên thuê đóng tủ bếp và làm mặt đá bếp riêng?

freakingprime

Xe buýt
Chung cư đã không có nhà kho mà còn thiết kế tối giản ít tủ kệ thì sớm muộn cả nhà thành cái nhà kho

dreamcatcher161

Xe máy
Chung cư đã không có nhà kho mà còn thiết kế tối giản ít tủ kệ thì sớm muộn cả nhà thành cái nhà kho
Càng nhiều tủ kệ thì càng bày anh ơi. Em ở căn hộ bên Nhật rồi nên em định làm giống vậy, chỉ mua sắm những thứ thật cần thiết thôi. Với cả cũng không có tiền nữa.

Nguyen Van Bien

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Chào cccm,
Chả là em là gái, đang tìm hiểu về nhà cửa và nội thất cho cc nên muốn thao khảo ý kiến ạ.
Em nói toẹt ra là em không thích kiểu thiết kế nội thất ở bên mình. Quá tham lam chi tiết. Em có cảm tưởng là kts ở đây cứ thấy nhà nhét được cái gì thì nhét thật lực, càng nhiều đồ thì các bác ấy càng kiếm nhiều xiền ạ. Thế nên nhìn thiết kế trông ngột ngạt lắm ạ. Em mua cc thì em chả sắm sửa gì nhiều (tiền cũng ko có nữa) nên chỉ có nhu cầu làm tủ bếp, rèm, giàn phơi, lưới an toàn, bồn tắm, tivi, tủ sách, ban công trồng hoa thôi ạ. Nói chung là nhà càng ít đồ càng tốt.

Thế nên em muốn tham khảo về việc làm tủ bếp ạ.
Thường cccm sẽ thuê thiết kế làm từ A~Z hay là thuê bên đóng bếp, bên làm mặt bếp riêng ạ? Bếp, bồn rửa và hút mùi các cccm có mua riêng rồi thuê lắp không ạ?
Tiện đây ai biết chỗ làm đá mặt bếp, bán bếp, làm rèm, giàn phơi chất lượng ổn, giá cả hợp lý thì giới thiệu cho em với ạ.

Em cám ơn nhiều ạ.
mợ làm riêng được mà có sao đâu ạ. Mợ cần tìm hiểu nhiều hơn để khi thi công mình dặn thợ và kiểm tra được tốt hơn thôi.
Khi làm mợ nên mua trước chậu rửa, bếp, hút mùi . Để bên tủ bếp biết cách tính kích thước và chia khoang cho mợ ngoài ra nếu mợ muốn tự mua phụ kiện bếp thì có thể mua trước và giao về bên thi công lắp đặt cho.
Còn bên đá họ chỉ sang cắt theo kích thước của mợ đã có khoang tủ đã chia để họ đo khoét vùng chậu rửa là được.
Mặt đá lắp xong bên bếp chỉnh lại cánh tủ bếp vậy là xong

dungnguyenstda

Xe buýt
Website
newhomegroup.vn
htrc ngồi trao đổi với ông anh chuyên bán gỗ anh ý nói giờ a ý có loại gỗ công nghiệp mà sẻ miếng dán đẹp lắm thấy bảo gỗ óc chó làm dc cả sàn và cả tủ bếp. bác nào tham khảo e cho số mà hỏi
cái này gọi là veneer cụ ơi

Cuonghadhxd

Xe buýt
Nếu tự tìm mua phụ kiện thì sẽ giảm đựoc đáng kể chi phí và ưng ý. Nhưng tương đối mất thời gian và tìm tòi

meoden85

Xe buýt
Nhà e mặt đá dùng 1 thời gian bị nứt, các cụ chỉ giúp e xem chỗ nào bán và làm mặt đá bếp tốt giá hợp lý với a?

Nguyen Viiet Ha

Đi bộ
Thiết kế không gian hay chỉ đặt đóng đồ riêng thì tùy theo nhu cầu và khả năng chi trả mỗi người mà.
Còn chỉ làm tủ bếp và bếp thì bạn có thể đặt thợ đóng theo kiểu may đo cho bếp nhà bạn. Nên mua mặt đá cùng chỗ đóng tủ luôn cho thợ tiện làm, mà một mối đỡ phức tạp, bếp thì tùy nhu cầu như nào ra cửa hàng chọn rồi về lắp. Tủ bếp thì có nhiều loại gỗ để chọn, tuy nhiên tủ dưới thì nên chọn loại chịu nước ý ( khác loại chống ẩm nhé), sau đó tìm hiểu phụ kiện tủ bếp như giá bát, tay nâng cánh tủ, bản lề......
Nếu cần tư vấn thêm thì bạn gọi cho mình theo số 0904608656 hoặc để mail mình gửi tài liệu tham khảo tới.

LehmanBrothers

Xe điện
Nhà cháu làm riêng từng phần, tủ - đá - kính mỗi ông làm 1 món

Cánh tủ chỗ ngăn bát cụ dùng đôi pittong hơi đó nâng yếu lắm, kéo xuống đẩy lên đều phải dùng nhiều lực. Em từng có một lần làm như vậy thấy quá dở ( chỉ vì nghĩ đỡ thêm mấy triệu cho chủ nhà ). Có bên thì lại chia ra 2 cánh mỗi cánh mở lên 1 đôi pittong.

Vẫn chỉ có bộ tay nâng blum aventos là hợp lý nhất ở ngăn bát, vừa nhẹ nhàng dễ dùng bền bỉ. Ko hiểu sao cụ ko dùng đôi blum kia, nó rất phổ biến. Ngăn bát cao nhất bỏ đi lắp được ngay vì hàng ngày ko hay dùng ngăn đó.

Vietcuong1902

Xe tăng
D'Capitale or Nam AK or Vinhomes Smart City
Cánh tủ chỗ ngăn bát cụ dùng đôi pittong hơi đó nâng yếu lắm, kéo xuống đẩy lên đều phải dùng nhiều lực. Em từng có một lần làm như vậy thấy quá dở ( chỉ vì nghĩ đỡ thêm mấy triệu cho chủ nhà ). Có bên thì lại chia ra 2 cánh mỗi cánh mở lên 1 đôi pittong.

Vẫn chỉ có bộ tay nâng blum aventos là hợp lý nhất ở ngăn bát, vừa nhẹ nhàng dễ dùng bền bỉ. Ko hiểu sao cụ ko dùng đôi blum kia, nó rất phổ biến. Ngăn bát cao nhất bỏ đi lắp được ngay vì hàng ngày ko hay dùng ngăn đó.
Vâng cụ, thực ra nhà em lại không nhiều lần đóng mở cánh này. Sau này em sẽ thay đôi tỏi blum như cụ tư vấn ạ