Có nên thay thụthay nâng thụt cho Liberty ko nhỉ?

Lavender_li

Xe tăng
Bác Hoàng ới cho em hỏi cái nhé. em Thấy con wave mọi người lắp thêm 1 cái đệm ở dưới cùng phần bắt ốc của giảm sóc để nâng đuôi xe cái lên khoảng 2 -3 phân j đó. xe Li mình có làm thế đc ko hả bác hay là phải thay thụt sau hoặc đụng dao kéo ạ. em ko biết nhiều có j bác bỏ quá cho em nhé. Thank bác trước ợ :D.
+Cái mà bạn hỏi là cái pass nâng đc làm từ nhôm tiện khoảng 50k/đôi.Lắp vào để kích đáy hoặc đỉnh của cái giảm sóc đều đc.kiểu này thì đc cái đơn giản,rổ giá rẻ nhưng đi 1 thời gian dễ làm hỏng ti thụt bị chảy dầu.Bản thân mình dính 1 fat ngày xưa chạy wave chiến rồi.Theo mình ko nên lắp cho liberty kiểu đó, vì thứ nhất nhìn xấu xe.thứ 2 dễ làm hỏng ti giảm sóct.Nếuì có đk thay cái ti nhập cho an toàn,còn ko bạn cứ để nguyên mà chạy.^^ ae có vấn đề ji cần tư vấn.Mình biết sẽ trả lời ae, ko biết thì sẽ hỏi ng khác chuyên môn rồi PM lại....thanks ae ^^

ThieuGiaLB

Xe máy
+Cái mà bạn hỏi là cái pass nâng đc làm từ nhôm tiện khoảng 50k/đôi.Lắp vào để kích đáy hoặc đỉnh của cái giảm sóc đều đc.kiểu này thì đc cái đơn giản,rổ giá rẻ nhưng đi 1 thời gian dễ làm hỏng ti thụt bị chảy dầu.Bản thân mình dính 1 fat ngày xưa chạy wave chiến rồi.Theo mình ko nên lắp cho liberty kiểu đó, vì thứ nhất nhìn xấu xe.thứ 2 dễ làm hỏng ti giảm sóct.Nếuì có đk thay cái ti nhập cho an toàn,còn ko bạn cứ để nguyên mà chạy.^^ ae có vấn đề ji cần tư vấn.Mình biết sẽ trả lời ae, ko biết thì sẽ hỏi ng khác chuyên môn rồi PM lại....thanks ae ^^
Để nguyên vẫn tốt của nó đúng không bác

bobo2211

Xe tải
các bác cho em hỏi, nên nâng thụt trước ở nhà 79 (Trang Nhung) hay 79A (Tùng Sơn) Nguyễn công Trứ ạ? nghe nói bên TN tốt hơn? e mới lấy xe, có lẽ e chỉ cần nâng thụt trước 1 tí với độn yên lên 1 tí là vừa với thế ngồi của em chứ em ko độ cái gì khác nữa đâu, ko cần phải giống xe nhập :D

vietking

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi chút. Chả là em vưa đi nâng thụt trước và sau (làm luôn tại đại lý piaggio -hải phòng). Cái thlụt sau thì nhìn vào không thể biết được la nâng hay chưa, em nhìn kỹ mối thấy nó gắn thêm cái gì đó vào đầu trên(chỗ tiếp xúc với gầm yên) chứ không phải nối dài ti thụt như vẫn thấy,nhưng có cao hơn. Còn thụt trước thì lúc dựng chân chống nhìn thấy rõ ràng nó dài ra một đoạn tâm 2cm tính từ cái gờ giữa thụt đến miệng cái ồng nốc bọc bên ngoài,nhưng khi em leo lên xe thì cái khoảng dài ra đó nó thu hẹp lại như cũ, tức cái thụt hình như nó lún lại như chưa nâng, e đang thắc mắc ko biết nó làm kiểu gì, và cái thụt trước không biết giờ có cao hơn khi ngôi lên không? vì em cũng ko nhớ là lúc chưa nâng thì lúc leo lên xe thụt có lún xuống nhiêu thế không? Cụ nào hiểu về thụt cho em xin vài lời trước khi em mang ra bắt đền bọn nó...

xtitan

Xe buýt
em thay thụt sau bằng thụt nhập mới tinh ( ko phải thay ti thụt) đuôi xe cao hơn hẳn, đẹp ạ :) thụt trước em nghĩ thích thì nâng thêm còn ko thì thay vành lốp là đủ rồi

vietking

Xe hơi
Thay vành lốp mà không lên thut sợ nó quẹt vào chắn bùn cụ ạ,mà nếu không quẹt thì cũng không đẹp.

xtitan

Xe buýt
các bác cho em hỏi, nên nâng thụt trước ở nhà 79 (Trang Nhung) hay 79A (Tùng Sơn) Nguyễn công Trứ ạ? nghe nói bên TN tốt hơn? e mới lấy xe, có lẽ e chỉ cần nâng thụt trước 1 tí với độn yên lên 1 tí là vừa với thế ngồi của em chứ em ko độ cái gì khác nữa đâu, ko cần phải giống xe nhập :D
anh Quân chuột bạch đi rồi em theo vụ thụt trước :D

tuocnam

Xe tải
Thay vành lốp mà không lên thut sợ nó quẹt vào chắn bùn cụ ạ,mà nếu không quẹt thì cũng không đẹp.
Chuẩn đấy cụ ạ ;) nâng thụt 2 cm rồi thay vành lốp lun là đẹp nhất :x

freezu

Đi bộ
Với em thì cái xe chỉ để đi thôi, nguyên bản cũng chả thâý xấu tẹo nào. Lắp cái này rồi nó lại phát sinh cái vấn đề kia, phá hỏng cấu trúc nguyên bản thì nó nhiều vấn đề là đúng ồi
Mấy bác thích đi lượn thì chăm chỉ để ý mấy cái cao, thấp với lại xóc xiếc êm ái, em cứ làm sao tới được nơi là đc rồi :)) ...

vietking

Xe hơi
Với em thì cái xe chỉ để đi thôi, nguyên bản cũng chả thâý xấu tẹo nào. Lắp cái này rồi nó lại phát sinh cái vấn đề kia, phá hỏng cấu trúc nguyên bản thì nó nhiều vấn đề là đúng ồi
Mấy bác thích đi lượn thì chăm chỉ để ý mấy cái cao, thấp với lại xóc xiếc êm ái, em cứ làm sao tới được nơi là đc rồi :)) ...
Mỗi người một thú mà cụ, hồi đầu e cũng nghĩ như cụ nhưng mỗi lần leo via hè, phi xe vào rồi nhà đi đường "địa hình" nghe cái CỐP ở dưới gầm xót của lắm, chưa kể e cao gần 1m8.
Các cụ cho em hỏi, cái xe nguyên bản khi leo lên xe thụt trước và sau no bị lún xuống nhiều không nhi ?

MEOTO1988

Xe tải
Mỗi người một thú mà cụ, hồi đầu e cũng nghĩ như cụ nhưng mỗi lần leo via hè, phi xe vào rồi nhà đi đường "địa hình" nghe cái CỐP ở dưới gầm xót của lắm, chưa kể e cao gần 1m8.
Các cụ cho em hỏi, cái xe nguyên bản khi leo lên xe thụt trước và sau no bị lún xuống nhiều không nhi ?
Xe nguyên bản mà chưa tăng giảm sóc ngồi lên giảm sóc sau lún thấp lắm cụ à, nhất là ngồi 2 người lún sâu thấp tịt. Cụ tăng giảm sóc lên nấc 3 hoặc 4 giảm sóc cứng ngồi không lún thấp lắm đâu. Nếu thấy vẫn chưa ưng thì cụ đi thay ti nhập cho cao bằng xe nhập ngồi cho sướng.

tuocnam

Xe tải
Xe nguyên bản mà chưa tăng giảm sóc ngồi lên giảm sóc sau lún thấp lắm cụ à, nhất là ngồi 2 người lún sâu thấp tịt. Cụ tăng giảm sóc lên nấc 3 hoặc 4 giảm sóc cứng ngồi không lún thấp lắm đâu. Nếu thấy vẫn chưa ưng thì cụ đi thay ti nhập cho cao bằng xe nhập ngồi cho sướng.
Phải công nhận là đi 2 ng cái thụt sau nó bị lún xuống kinh :| chỉnh nấc 3 cũng đỡ hơn ;)

zin_zin_hn

Xe điện
Đồng ý với quan điểm của bác. Em vẫn để nguyên zin, ko thay thế gì hết:D

MEOTO1988

Xe tải
Phải công nhận là đi 2 ng cái thụt sau nó bị lún xuống kinh :| chỉnh nấc 3 cũng đỡ hơn ;)
He he. Lên 4 chắc giảm sóc cứng và ít lún lắm cụ nhỉ...Đi 3 thấy khá OK, hôm nào làm phát lên 4 xe sao. Đi thử xe nhập 3 con đều thấy để giảm sóc mức 4 ^^

tuocnam

Xe tải
Chắc là ban đầu xe nhập nó đã ở mức 4 rồi vì đường Châu Âu phẳng lì. Vn mình toàn ổ voi ổ gà nên phải để mức 1 :))

xperiax10

Xe hơi
................................................................

Darkota

Xe đạp
Các bác cho em hỏi, một khi đã nâng thụt trước và sau cao thêm 2cm, thì cái chân chống nghiêng sẽ bị hụt đi, bắt buộc phải hàn nối thêm chân chống cho nó dài ra để đõ bị kiễng, như thế có mất thẩm mỹ ko ah? Hay là ta thay luôn cái chân cống nghiêng của Lib nhập vào cho nó hoàn chỉnh ah??? Các bác biết chỗ nào bán chân chống nghiêng Lib nhập chỉ em với...

trungnguyen1505

Xe tải
Bác Lavender Li ơi, em cao 1m60, girl, nếu nâng thụt như thế có bị cao quá ko ah? Vì bác cao 1m77 mà kêu đi xăng đan gót ko chạm đất...
Chả hiểu dạo này các dân chơi hà lội thích đi xe cao thế nhỉ, cứ phải cao bằng nhập đi mới sướng dã man sao ( hay tại trên cao nó mát ?) CHÁN

bboyhl

Xe hơi
Các bác cho em hỏi, một khi đã nâng thụt trước và sau cao thêm 2cm, thì cái chân chống nghiêng sẽ bị hụt đi, bắt buộc phải hàn nối thêm chân chống cho nó dài ra để đõ bị kiễng, như thế có mất thẩm mỹ ko ah? Hay là ta thay luôn cái chân cống nghiêng của Lib nhập vào cho nó hoàn chỉnh ah??? Các bác biết chỗ nào bán chân chống nghiêng Lib nhập chỉ em với...
Cần gì thay chân chống nhập. Bác ra 69 Nguyễn Công Trứ người ta hàn thẩm mỹ cho bác đẹp như chân chống nhập nhé =))