[Funland] Có nên tăng nặng hình phạt say xỉn lái xe ??

VoCan

Xe điện
Ng khác lái tới thì sao, hii. Nói chung mình k nên suy luận ạ!
Cái đó thì cãi với csgt thôi, chứ người thường thừa hiểu là lái xe uống rượu lái đến đó thì không còn khả năng lái tiếp rồi . May mà không có quả xe điên lúc đường đông thì .....Bênh làm méo gì cái bọn uống đến mức đó còn lái xe cụ ơi

huyhung123

Xe điện
Cái đó thì cãi với csgt thôi, chứ người thường thừa hiểu là lái xe uống rượu lái đến đó thì không còn khả năng lái tiếp rồi . May mà không có quả xe điên lúc đường đông thì .....Bênh làm méo gì cái bọn uống đến mức đó còn lái xe cụ ơi
Bênh vs ko bênh thì ở đây có làm đc gì đâu cụ? Chưa kể, đây có thể là 1 câu chuyện bịa 100%!

thinhtd

Xe container
Bênh vs ko bênh thì ở đây có làm đc gì đâu cụ? Chưa kể, đây có thể là 1 câu chuyện bịa 100%!
Chuẩn cụ. Đã say là kiểu gì cũng phải lái tiếp, chứ làm gì có chuyện nôn ra rồi nằm ngủ trên xe. Nhỡ trộm nó bê cả người cả xe đi ấy. ;))

Moriarty

Xe container
Quê em sai mà lại thích cãi cùn thì thường là kịch khung.

Diep1979

Xe container
Em ủng hộ phạt nặng việc uống rượu bia lái xe, em có trận nào phải uống là taxi cho lành

Lee Saker

Xe điện
trong tp xin bỏ qua là bt khỏi cần cưa đôi cưa 3 làm gì. tp em ở cực nghiêm . nốc rượu hả ? cho 10p để gọi đt cho người thân ..kg à... vào việc luôn và ngay. kg chung chi gì hết cứ phép nước mà nàm
tất nhiên sẽ có linh động là kg cần gọi đt cho người thân .. nhìn mặt bắt hình dong.. bác đi đi
Cụ ở Quảng Ninh à :D

uây tầu

Xe tải
Em cũng ủng hộ. Tuy nhiên cái nồng độ zero có vẻ gây khó cho người dân. Ví dụ tối hôm trước uống, sáng hôm sau lái thì không thể biết còn nồng độ hay không.

emphailamsao

Xe tăng
Em nghe nói bên bọn giãy chết là nồng độ cồn cao khi lái xe đã có thể bị tù rồi, chưa cần gây hậu quả gì hết? Đúng ko cccm?

VCHDHN

Xe container
Bắt nằm lên capo rồi quất vào mông 50 cái. Làm ngay tại chỗ...có mà tởn đến già:))

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận suy bụng ta ra bụng người.
Bênh vực bào chữa cho thằng say xỉn nát rượu. Mời cụ vado black list , e không muốn nhìn thấy người như cụ !

Công nhận suy bụng ta ra bụng người.
Bênh vực bào chữa cho thằng say xỉn nát rượu. Mời cụ vado black list , e không muốn nhìn thấy người như cụ !
cụ ấy theo phương tây suy luận vô tội, cơ quan chứng năng phải chứng minh người ta có tội, nếu ko thì vẫn vô tội cụ ơi =))

thực tình văn hóa rượu bia ở VN em thấy còn lạc hâu, thậm chí nhiều vụ ẩu đả, bất đồng trên bàn nhậu do mời nhau chén rượu. Em cũng là tay ko uống đc, gặp 1 số tay khó chịu kích bác nói là chú ko uống đc chú để anh uống cho, em bảo đây anh uống hộ em cái chứ hay ho thể diện gì ba cái chén rượu

Em cũng ủng hộ. Tuy nhiên cái nồng độ zero có vẻ gây khó cho người dân. Ví dụ tối hôm trước uống, sáng hôm sau lái thì không thể biết còn nồng độ hay không.
Em nghe nói tây lông nó sẽ yêu cầu xuống xe, nói chuyện, nếu tài xế tỉnh táo, ko có dấu hiện say xỉn thì nó cho đi ko thổi nồng độ cụ ag

Trc em nghe nói uống nước hoa quả có khi cũng lên nồng độ (nhỏ) thì phải, hoặc nhiều trường hợp phải uống thuốc cũng lên (em nghe nói, ko biết có đúng ko)

Còn 1 số trường hợp thì uống tối mà cụ uống muộn, nhiều, kiểu gì hôm sau cũng còn mùi rượu, phải hết ngày hôm sau mới hết đc ý

phucphat86

Xe hơi
KHoảng năm 193x nước Mĩ đã phải chống rượu lậu quyết liệt và hạn chế sử dụng nông đồ cồn, năm 200x nước Nga cũng phải quyết liệt hạn chế người dân sử dụng bia rượu. Thực sự việc sử dụng nồng độ cồn ở việt nam đã ở mức nguy hại mà nhà nước vẫn ngầm khuyến khích sử dụng và chưa thực sự có nhiều biện pháp mạnh tay. Có lẽ nếu thông kê đầy đủ thì phải đến 70% các vụ TNGT đều có bóng dáng của nồng độ côn không của người gây ra thì của người tử vong có chất này. Ngoài việc tăng mức hình phạt thì cần những giải pháp đồng độ như hạn chế sản xuất chất cồn, quản lý chặt chẽ việc mua bán và sử dụng, tuyên truyền mạnh mẽ hơn nữa tác hại cho người dân và có lẽ cuối cùng là mới nên tăng hình phạt (bằng phạt tù) khi vi phạm.
Trong kháng chiến chống Pháp chúng ta đã nói giặc Pháp đầu độc dân ta bằng rượu cồn và thuốc phiên thì hiện tại chúng ta đang tự đầu độc nhau vẫn bằng cả hai thứ đó.

Esse blue

Xe tải
Nên nhốt lại với những cụ say xỉn còn lái xe.

Tĩnh hiên trà

[Tịch thu bằng lái]
Em nghe nói tây lông nó sẽ yêu cầu xuống xe, nói chuyện, nếu tài xế tỉnh táo, ko có dấu hiện say xỉn thì nó cho đi ko thổi nồng độ cụ ag

Trc em nghe nói uống nước hoa quả có khi cũng lên nồng độ (nhỏ) thì phải, hoặc nhiều trường hợp phải uống thuốc cũng lên (em nghe nói, ko biết có đúng ko)

Còn 1 số trường hợp thì uống tối mà cụ uống muộn, nhiều, kiểu gì hôm sau cũng còn mùi rượu, phải hết ngày hôm sau mới hết đc ý
Mấy cái này như vừa uống xong thì bị , còn đợi mươi phút thì không lên nữa ạ

Hieumos

Xe container
Chuẩn cụ. Đã say là kiểu gì cũng phải lái tiếp, chứ làm gì có chuyện nôn ra rồi nằm ngủ trên xe. Nhỡ trộm nó bê cả người cả xe đi ấy. ;))
Thường những thằng say lại rất hay sĩ, thằng nào cũng bảo anh có say đâu, anh lái được.