[Funland] Có nên nhiều lời

alongcamepolly

Xe lăn
Ở đây cụ sai nhiều nhất
Vì những người ấy đã lớn đâu mà cụ đòi người ta phải nghe!
vậy cháu hiểu ý cụ chã là cứ trợn mắt vả cho phát cái tội người lớn nói còn lườm đểu và nhờn cụ nhỉ! =)) , TB: quê cháu dạy trẻ con kiểu đó hiệu quả lắm ạ

NNS

Xe ngựa
Đau là cháu thuộc loại thư sinh chứ mà có ít hoa văn hoặc đô con là 1 số người ăn tát rồi cụ ạ.
ơ thế cụ luyện cho gày hẳn đi rồi xiêu vẹo ngất ngưởng ra sân chơi, vén ven đùi lên xoa xoa, giả vờ phập phát làm 1 xi lanh rồi chìa kim tiêm ra nhờ thằng ngồi ké kia vứt giùm là nó té chả khẩn cmn trương, chả phải nói gì =))

Em thì nghĩ mấy anh chị đó đang cần xin 1 vé về tuổi thơ đấy ạ ;))
Chuẩn rồi cụ!

vậy cháu hiểu ý cụ chã là cứ trợn mắt vả cho phát cái tội người lớn nói còn lườm đểu và nhờn cụ nhỉ! =)) , TB: quê cháu dạy trẻ con kiểu đó hiệu quả lắm ạ
Ơ nhưng mà trẻ nhà mình thì mình dạy thế được, còn trẻ của thiên hạ thì mình phải dỗ chứ cụ.

Cụ chủ dỗ khéo, họ vui vẻ nghe ngay :))

VCHDHN

Xe container
Chỗ em trc cũng có đủ. Giờ thì nó thành bãi trông ô tô, hàng ăn mẹ nó hết. Các cháu chỉ ăn thôi chứ k có gì chơi kia :))

vneseman

Xe lăn
Chắc chỉ còn các phản ánh BQL, làm cái bảng to nhắc nhở là đồ chơi cho các cháu nhỏ. Chưa hiệu quả thì chụp ảnh cho lên hội nhóm chung cư. Hy vọng đám người lớn đấy còn chút xấu hổ.

Cá Tráp

[Tịch thu bằng lái]
Người lớn mà ý thức như kít.
Cái này gọi là phản xạ tự nhiên.
Người có giáo dục, hiểu biết và có ý thức không bao giờ như vậy.
Tiếc là người như vậy giờ ít.

ocean08

Xe điện
Cái câu: Trẻ không chơi già bù đắp có vẻ đúng trong trường hợp này. Những người lớn đấy khi bé có khi k đc chơi các thứ này nên bây giờ nhớ, chơi bù, Cụ thông cảm!=))
Cụ cắm cái biển chỗ đó: Hãy dành những điều tốt đẹp nhất cho trẻ em và nói khu dân cư mở to bài của Nhạc sỹ Lê Mây, thơ Phùng Ngọc Hùng: Trẻ em hôm nay thế giới ngày mai:D

comiki

Xe ba gác
Người OF

comiki

Xe ba gác
Người OF
Cái câu: Trẻ không chơi già bù đắp có vẻ đúng trong trường hợp này. Những người lớn đấy khi bé có khi k đc chơi các thứ này nên bây giờ nhớ, chơi bù, Cụ thông cảm!=))
Cụ cắm cái biển chỗ đó: Hãy dành những điều tốt đẹp nhất cho trẻ em và nói khu dân cư mở to bài của Nhạc sỹ Lê Mây, thơ Phùng Ngọc Hùng: Trẻ em hôm nay thế giới ngày mai:D
Như dưới cụ ơi :D
Hic, lúc vắng người là em cũng ngồi trộm xích đu đấy anh.

comiki

Xe ba gác
Người OF

loxoinoc

Xe tải
Cụ ở đó thì làm cái biển: Chỗ dành cho trẻ con, người lớn đừng nghịch dại ở đây

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ khi nhìn thấy một số người lớn ngồi lên các đồ chơi dành cho trẻ em thì các cụ phản ứng ra sao ạ?
Chuyện như thế này.
em mới chuyển nhà về 1 khu chung cư kiểu cũ nhưng cũng có bảo vệ hẳn hoi. ờ mà mấy bác bảo vệ chỉ bảo vệ ở khu phía trong thôi nghĩa là trông xe trong hầm là chủ yếu.
Phía xung quanh khu thì có cây cối mát phết, dưới hàng cây có vài thứ đồ chơi như xích đu, đu quay ... và ít máy tập thể thao kiểu công viên ấy ạ. Tệ cái là một số người cả trong khu và ngoài khu lại thích ngồi lên các xích đu, hỏng nhiều rồi, em thấy tiếc cho các cháu, nếu muốn xuống chơi chả có gì để chơi. Tính em thì cứ thấy gai mắt là em nói luôn " anh/chị/em ơi đây là thiết bị cho các cháu anh chị ngồi thế hỏng hết, mời *** sang ghế đá ngồi" - đại ý nội dung vậy. Một số người thấy thế thì cười nhạt, cười đểu. em chán, nhiều lúc tính là kecomeno hỏng thì thôi các cụ ạ hic
Nhà em ít văn có gì các cụ thông cảm ạ.
Cụ nhắc nhở 1 lần đc rồi. Nếu là ng lớn có suy nghĩ sẽ nghe theo chắc nhở của cụ. Còn họ không có não thì chịu.

onano69

Xe container
khu chỗ em thằng KD VLXD nó còn ngang nhiên xếp gạch cả làm kho xi măng ở vườn hoa công cộng mà chả nói được, phường xã thì ngậm hạt thị, nghĩ mà nó chán ;)

ocean08

Xe điện
Vâng, đúng là nhớ và thèm cái thời nhỏ chơi đu quay, cầu trượt, bập bênh.... lắm ạ :D. Ở nhà còn tranh nhau chơi xe lắc với trẻ con í :D
E chưa diện kiến Mợ nhưng nếu Mợ vẫn ngồi đc xe lắc thì teen và minhon đấy!
Hôm vừa rồi thằng cu con nhà em lúc ăn cơm nó nói: Lúc con bé con cứ nghĩ bụng bố đang có em bé. Đến tận lúc 8 tuổi con mới nhận ra là không phải bố đang có em bé trong bụng....
Ôi...

comiki

Xe ba gác
Người OF
E chưa diện kiến Mợ nhưng nếu Mợ vẫn ngồi đc xe lắc thì teen và minhon đấy!
Hôm vừa rồi thằng cu con nhà em lúc ăn cơm nó nói: Lúc con bé con cứ nghĩ bụng bố đang có em bé. Đến tận lúc 8 tuổi con mới nhận ra là không phải bố đang có em bé trong bụng....
Ôi...
Đây cụ ơi, đua xe lắc là môn thể thao truyền thống của OF rồi :D

Ồ, các bác ấy sử dụng đồ của trẻ con, thế mình cũng nên dùng cách nhắc nhở như giáo dục trẻ con với các bác ý thui cụ ạ

vietbamboo

Xe điện
không ai đi nhắc được đâu cụ ah, cũng không trông chờ gì vào ý thức, cái này phải dần dần.
Để mà hiệu quả thì cái thiết bị mua phải được chọn lại, vị trí đặt phải xem lại, quản lý vận hành phải có... nó là mô hình khác.