[Funland] Có nên mua xe vì 10% nhu cầu và 90% sĩ diện? Nhờ các cụ chém ạ

merit1982

Xe tải
em gan gan giong cu nen hieu. em chay getz 2 nam roi vua roi moi ban va doi sang civic 2.0 cho no lich su hon cu ah. ai cung the thoi, van de la hobby cua cu la gi, em thi hobby la luon lo voi v2 nen em da chon nhu the ah. lam duoc nhung gi minh thich la dieu tuyet voi nhat cu ah.

hbthang

Xe tăng
Với thu nhập và độ máu: cụ mua cũng được và k mua cũng chả sao.

Còn e, e k mua - k phải k có tiền (gấu nhà e thu nhập cũng ngang với thu nhập 2 vợ chồng cụ, k tính e - đương nhiên e là nguồn thu nhập chính của gia đình)

E đang đi xe của Gấu, xe rất cỏ, cách đây vài tháng xe e vứt ở nhà hơn năm, ODO chỉ 1.200 km từ lúc mua mới. Đi đâu cần toàn vác 2B đi. Bạn bè đối tác toàn loại hoành, đi đâu e toàn quần cộc áo thun - chưa ai chê e phát nào.

E cũng từng sở hữu và đi xe xịn, nhưng ngó đi ngó lại nó cũng chẳng tác dụng j. Chẳng sinh ra 1 khoản j gọi là thặng dư từ nó cả, thậm chí tốn xèng hơn.

Có những lúc cuộc sống khó khăn, công việc k lường trước được, đùng phát đang vào cầu trở về cái máng lợn, lúc đấy cái khoản tích luỹ kia mới thấy giá trị của nó.

E nói ít, chắc cụ cũng tự hiểu. Chúc cụ sáng suốt.
Cụ chủ nói rồi mà, ko có nhu cầu dùng đến tiền, cv ổn định. Chỉ ngại mua xe đi ít lãng phí thôi

Duytung

Xe buýt
Em thì thuộc nhóm không sỹ diện, xe nào cũng được, nó phục vụ mình mà. Bạn bè sỹ diện đâu phải đi xe gì? mà cụ tài trợ bao nhiêu thôi. Tiền còn lo nhiều việc khác, tâm nguyện của em là 2F1 du học nước ngoài từ khi lên cấp 2 nên bây giờ phải cày, xe thì tạm tạm thôi

_HaTroc_

Xe điện
Chả để làm gì cả, Cụ ạ...
Theo Em cứ để E i10 mà đi, thật đđấy ..

lão pản

Xe đạp
Theo e thì nếu cụ có đk thì cứ mua, không nhất thiết phải là những xe cụ đã kể ra nhưng đời cao hơn i10 1 chút cũng chẳng sao, còn e thấy ko nên bàn đến chuyện sĩ diện ở đây vì mình có điều kiện nâng cao đời sống của mình thì có gì là xấu ạ

nem_da_giau_tay

Xe buýt
phí tiền quá, 1 tuần e đi hết 1 bình xăng xe 4 chỗ đấy , mặc dù toàn đi chơi là chính, thế cũng còn hơn là có xe mà k dùng đến ch nên nếu đã k dùng đến tốt nhất k mua,

hotuanhoan

Xe tải
phí tiền quá, 1 tuần e đi hết 1 bình xăng xe 4 chỗ đấy , mặc dù toàn đi chơi là chính, thế cũng còn hơn là có xe mà k dùng đến ch nên nếu đã k dùng đến tốt nhất k mua,
Vâng, biết thế nhưng em vẫn khôngkiềm chế được ham muốn và sĩ diện cuả mình. Em chuẩn bị mua rồi các cụ ạ. Em sĩ hão quá các cụ nhỉ